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TAARIFA KWA UMMA 

Serikali kupitia Wizara ya Fedha na Mipango inaendelea na juhudi za kusimamia, kudhibiti na 

kurahisisha upatikanaji wa taarifa mbalimbali za kifedha ikiwemo mishahara ya watumishi na 

wastaafu wa Umma. Aidha, Mifuko ya Hifadhi za Jamii, Mashirika ya Bima, Mabenki, Taasisi za Fedha, 

Saccos na wadau wengine wameendelea kufanikisha utoaji huduma mbalimbali kwa watumishi na 

wastaafu wa Umma kwa kutumia taarifa za mishahara zikiwa kwenye nakala ngumu. Hata hivyo, 

bado kuna changamoto mbalimbali katika upatikanaji wa taarifa hizo ikiwemo kuongezeka kwa 

gharama za uchapishaji na usambazaji wa nakala ngumu nchi nzima, usumbufu na gharama kubwa 

kwa watumishi na wastaafu kuzitafuta taarifa hizo Hazina na wakati mwingine kughushiwa. Kutokana 

na changamoto hizo, Wizara ya Fedha na Mipango imeandaa mfumo wa kielektroniki wa utoaji wa 

hati za malipo ya mishahara ya watumishi wa Umma unaojulikana kama “Government Salary Slip Self 

Service”. Mfumo huu unatumia taarifa sahihi zilizopo kwenye mfumo shirikishi wa taarifa za 

Kiutumishi na Mishahara (Human Capital Management Information System) wa Serikali ujulikanao 

kama “Lawson”. Utaratibu wa kujisajili na kutumia huduma hii kwa watumishi wa Umma unatolewa 

na waajiri wao. 

 

Walengwa na watumiaji wa mfumo huu ni watumishi wa Umma, Wastaafu, Mifuko ya Hifadhi za 

Jamii, Mashirika ya Bima, Taasisi za Fedha (Mabenki, Saccos) na wadau wengine wanaotoa huduma  

kwa Watumishi wa Umma na wastaafu kwa kutumia hati za malipo ya mishahara (Salary Slip) ikiwa 

kwenye nakala ngumu.  

 

Wizara inapenda kuzitangazia Taasisi kuwa, huduma hiyo kwa sasa inapatikana kwa njia ya 

kielektroniki kwa kutumia internet kwa masharti ya kusajiliwa kwanza ili ziweze kuondokana na 

matumizi ya nakala hizo ngumu kwa kutumia namba maalum ya mshahara wa mtumishi kwa 

mwezi husika (salary slip token) inayotolewa na mwajiri wake. 

 

Sifa za kusajiliwa kwa taasisi ni kutuma maombi yanayoambatana na namba za makato (Deduction 

Codes) za taasisi husika pamoja na orodha ya watumiaji wa mfumo wakiwa na taarifa zifuatazo; 

Namba ya mtumishi (Employee ID), Majina yake matatu, namba ya simu, anuani pepe, namba ya 

utambulisho iliyoko kwenye kitambulisho chake cha Taifa au namba iliyoko kwenye kitambulisho cha 

Mpiga Kura au namba ya hati ya kusafiria.  

 

Taasisi zinazotaka kujiunga na mfumo huu ziwasilishe Maombi kwa Katibu Mkuu, Wizara ya 
Fedha na Mipango, Barabara ya Jakaya Kikwete, Jengo la ‘Treasury Square’ S.L.P 2802 
DODOMA. 
Taarifa hii inapatikana pia katika Tovuti ya Wizara (www.mof.go.tz) 

 

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, 

Wizara ya Fedha na Mipango. 

 

http://www.mof.go.tz/

