
SEHEMU YA KWANZA

UTANGULIZI

Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi imeandaa Mpango na Bajeti ya Mwaka 2017/2018

kwa kuzingatia maelekezo ya mwongozo wa Kitaifa, Mipango shirikishi ya jamii na

vipaumbele vya Halmashauri. Aidha tutaendelea kutekeleza shughuli muhimu ambazo

zinalenga  katika  kutekeleza  Mkakati  wa  Kukuza  Uchumi  na  Kupunguza

UmaskiniTanzania (MKUKUTA) na Mpango wa Matokeo Makubwa sasa (Big results

Now) ili kuleta maendeleoya kiuchumi na ya kijamii kama inavyosisitizwa katika Ilani

ya  uchaguzi  ya  Chama  Cha  Mapinduzi  ya  mwaka  2015,  na  pia  katika  kuzingatia

malengo ya Milenia 2025 ili kuandaa bajeti hususani kutenga fedha za kutosha kwa ajili

ya Halmashauri ili kutuwezesha kutekeleza majukumu chini ya utaratibu wa kupeleka

madaraka  kwa  wananchi  yaani  Decentralization  by  Devolution(D/D).  Aidha

mgawanyo wa fedha utaendelea kuzingatia maeneo ya vipaumbele ambavyo vitaleta

msukumo katika uchumi na huduma bora za jamii na utawala bora. 

MAENEO YALIYOZINGATIWA KATIKA MGAWANYO WA RASILIMALI 

KITAIFA

(a) Matumizi ya Mishahara

Katika kutenga fedha za Mishahara imezingatia watumishi waliopo, Madaraja ya

kupandishwa vyeo, kuajiri watumishi wapya ili kuondoa upungufu wa watumishi

uliopo  kulingana  na  ikama  ya  Halmashauri  ya  wilaya.  Hivyo  basi  miongozo,

maelekezo ya ajira za watumishi imefuatwa ambapo itaidhinishwa ofisi ya Rais –

Utumishi.  Maeneo  yatakayowekewa  kipaumbele  cha  ajira  mpya  ni  katika  sekta

zenye upungufu wa watumishi ambazo ni Sekta ya Elimu kwa kuajiri Walimu wa

masomo ya Sayansi, Hisabati, Kiingereza na Maabara, Afya (Madaktari, Wauguzi na

Wataalam wa Chakula na Lishe), Kilimo, Mifugo (Maafisa Ugani), Nishati (Mafuta
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na Gesi). Aidha katika sekta nyingine ajira zitategemea uwepo wa raslimali na fedha

na nafasi za kazi.

(b) Matumizi ya fedha za OC

Halmashauri imetenga fedha kwa ajili ya matumizi yasiyoepukika ambayo ni kulipa

madai  ya  watoa  huduma  na  wazabuni  kwa  lengo  la  kuepuka  malimbikizo  ya

madeni. Pamoja na hayo, katika ugawaji wa Fedha za Matumizi ya kawaida, Serikali

imeweka kiwango cha upangaji na matumizi katika maeneo yafuatayo:-

(i) Ruzuku za Uendeshaji wa Shule (Capitation grant)

 Shule za msingi

Fedha za Capitation Grant kwa kila mwanafunzi wa shule za Msingi itakuwa ni

Tshs. 10,000/= kwa mwaka nazo zimegwanyika kama ifuatavyo:-

- 40% zitabaki serikalini kwa ajili ya ununuzi wa vitabu kwa ujumla

- 60%  zitaelekezwa  katika  Halmashauri  na  zinapelekwa  moja  kwa  moja

shuleni 

 Sekondari

Serikali itatoa Tshs. 25,000/= kwa kila Mwanafunzi wa sekondari aliyeko shule

ya bweni na kutwa nazo zimegawanyika kama ifuatavyo:-

- 50% zinabaki serikalini kwa ajili ya ununuzi wa vitabu 

- 50% zitapelekwa katika Halmashauri kwenye akaunti za shule 

- Kwa wanafunzi wa shule za bweni fedha iliyotengwa kwa ajili ya chakula

kwa kila mwanafunzi kwa wastani ni Tshs. 540,000/= kwa Mwaka, ikiwa na

maana  Tshs.  2,000xsiku  270  za  kuweko  shuleni  kwa  idadi  ya  wanafunzi

waliosajiriwa katika shule za Bweni.
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(ii) Gharama za Mitihani

Yataandaliwa makisio Halisi ya kusimamia na kufanya Mitihani ya darala IV na VII

pamoja na mitihani ya kidato cha II, IV na VI

(c) Fedha za Maendeleo

Aidha, ugawaji wa rasilimali katika miradi ya maendeleo maeneo yatakayopata fedha

ni yafuatayo:-

 Miradi ambayo haijakamilika na inaendelea kutekelezwa na ambayo itapunguza

au kuondoa kero za wananchi

 Miradi  yenye  Wakandarasi  na  ambayo  Mikataba  yake  imewekewa  saini  na

wafanyabiashara waliotoa huduma kwa serikali na Halmashauri

 Kwa  miradi  ya  wafadhili  ambayo  itatekelezwa  lazima  iwe  katika  bajeti  ya

Halmashauri

 Kukamilisha miradi ambayo imeanzishwa na jamii na ambayo inaondoa kero za

wananchi

(d) Fedha za Mapato ya ndani

(i) Pia  serikali  imesisitiza  kuwa  fedha  za  Mapato  ya  Ndani  ya  Halmashauri

matumizi yake yatagawanyika kama ifuatavyo:-

 60% zitaelekezwa katika miradi ya maendeleo

 40%  kwa  ajili  ya  matumizi  ya  kawaida  pamoja  na  ulipaji  wa  posho  za

madiwani pamoja na uendeshaji wa vikao vya kisheria katika Halmashauri.

Mapato ya Halmashauri yatakatiwa risiti ya mfumo wa kielektroniki.

(e) Masuala Mtambuka
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Katika maandalizi ya bajeti zetu, pia serikali imeelekeza katika masuala mtambuka kwa

kila sekta yahusuyo:-

 Lishe 

 HIV/AIDS

 Mazingira

 Kusimamia uchumi endelevu

 Ulemavu 

(f) Kuongeza ajira na kuinua uchumi

Katika kuongeza ajira  na kuinua uchumi serikali  imelenga kutoa Tshs.  50,000,000/=

kwa kila  kijiji  kwa ajili  ya  kuongeza  ajira  ndogo  ndogo  na  kuboresha  shughuli  za

kiuchumi katika ngazi ya jamii.

(g) Uendeshaji wa vikao vya kisheria

Halmashauri inahakikisha kuwa vikao vya kisheria vinafanyika kuanzia ngazi ya kijiji,

kata na hatimaye Halmashauri kwa mujibu wa miongozo, taratibu, kanuni na sheria.

HATUA ZA KUDHIBITI MATUMIZI NA KUPUNGUZA GHARAMA

Katika Mpango wa Mwaka 2017/2018 Halmashauri imepanga kudhibiti matumizi na

kupunguza gharama kama ifuatavyo:-

i. Kupunguza gharama za matumizi yasiyokuwa ya lazima ikiwemo Sherehe za Kitaifa,

Posho za vikao, Uchapishaji wa Fulana, Kofia, Mikoba, safari za nje, mafunzo ya muda

mfupi nje ya nchi na ununuzi wa samani nje ya nchi.

ii. Kuhakikisha Mikutano yote ikiwa ni pamoja na Mikutano ya bodi, mafunzo, warsha na

semina inafanyika katika kumbi za Serikali na Taasisi za Umma.
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iii. Kudhibiti  ununuzi  wa  bidhaa,  huduma  na  ujenzi  kwa  lengo  la  kuhakikisha  kuwa

thamani  halisi  ya  fedha ya  ununuzi  inapatikana  kwa kutumia  utaratibu wa  “Force

account”, ununuzi wa bidhaa wa pamoja/wingi, ushindani na kupitia masoko ya ndani.

MALENGO YA WILAYA NA VIPAUMBELE VYA KWA MWAKA 2017/2018

Ili kutekeleza majukumu yake ipasavyo, Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2017/2018 
imeweka vipaumbele vifuatavyo:-

1. Kuimarisha  ukusanyaji  wa  mapato  ya  Halmashauri  na  kuhakikisha  kuwa
asilimia 60 ya mapato inatengwa kwa ajili ya miradi ya maendeleo

2. Kuimarisha ubora wa afya na huduma za lishe na kuongeza upatikanaji  wa
huduma ya lishe katika ngazi za jamii na vituo vya kutolea huduma

3. Kuimarisha matengenezo ya barabara ili ziweze kupitika katika kipindi chote
cha mwaka mzima

4. Kuimarisha  miundo  mbinu  ya  shule  za  sekondari  zote  24  pamoja  na
ukamilishaji wa maabara 67 na kuziwekea samani 

5. Kuimarisha  miundombinu  ya  shule  za  msingi  138  pamoja  na  ununuzi  wa
madawati  3000  pamoja  na  kukamilisha  majengo  ambayo  yameanzishwa  na
wananchi na yako katika hatua mbalimbali za ujenzi

6. Kukamilisha majengo ya kutolea huduma za afya ambayo hayajakamilika na
ambayo yameanzishwa na wananchi ili kuondoa kero za wananchi

7. Kujenga  ofisi  za  kata  pamoja  na  ujenzi  wa  ofisi  ya  Halmashauri  ili  kutoa
huduma bora kwa wananchi kutekeleza kipengele cha utawala bora

8. Kuendeleza  ufugaji  wa  nyuki  kwa  kuimarisha  vikundi  vya  wafugaji  nyuki
vijijini

9. Kuanzisha na kuimarisha shughuli za kiuchumi kwa kutoa mikopo kwa vikundi
vya wanawake na vijana

10. Kuongeza thamani ya mazao ya pamba, alizeti, mtama viazi, choroko na dengu
ili kuongeza kipato kwa wananchi

11. Kuandaa mipango bora ya matumzi ya ardhi pamoja na kupima na kugawa
viwanja katika miji inayokuwa haraka ya Usagara, Misungwi na Misasi

12. Kuboresha miundombinu ya mifugo ili kuongeza thamani ya mazao ya mifugo
13. Kupunguza  umaskini  miongoni  mwa  wananchi  pamoja  na  kupunguza

maambukzi ya HIV/AIDS
14. Kukamilisha miradi ya maji vijijini ambayo imeanzishwa ili kuondoa kero za

wananchi 
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15. Kukuza biashara na ndogo na za kati, SACCOs, VICOBA na makundi mengine
ya kijamii kwa ajili ya uzalishaji wa ajira.

16. Kuimarisha mfumo wa ukusanyaji mapato kwa mfumo wa kielektroniki
17. Kujikinga dhidi ya majanga ambayo yanaweza kutokea kwa kuimarisha kamati

za kukabiliana na majanga vijijini
18. Kuendesha vikao vya kisheria vya Halmashauri ya Wilaya
19. Kuwahimiza wananchi kujiunga na mifuko ya bima ya afya
20. Uendelezaji wa miji na mipango bora ya ardhi
21. Upandaji wa miti 
22. Kutenga fedha kwa ajili ya watu wenye ulemavu na mahitaji maalum ikiwemo

vifaa vya mafunzo na mahitaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi

SURA YA PILI

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI 2016/2017
2.1 Makusanyo ya Maduhuli

Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Halmashauri ya Wilaya ilikadiria kukusanya
Maduhuli  ya  Shs.  1,601,368,000  kutoka  vyanzo  vya  ndani.  Mapato  haya
yanatokana na ada, ushuru mbalimbali, faini, leseni nk. Hadi kufikia Desemba
2016,  Tshs.  611,840,696.72 zilikuwa zimekusanywa sawa  na  asilimia  38.21  ya
makadirio ya mwaka mzima. 

2.2 Fedha zilizoidhinishwa
Katika mwaka wa fedha wa 2016/2017,  Halmashauri  ya Wilaya ya Misungwi
iliidhinishiwa kiasi cha Tshs. 41,678,099,340 ikiwemo Tshs. 1,887,809,000 kwa ajili
ya matumizi ya kawaida, Tshs.  30,123,210,040 Mishahara na Tshs.  8,065,712,300
kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo.

Jedwali Na. 1 Fedha zilizoidhinishwa kwa mwaka 2016/2017
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Eneo Bajeti iliyoidhinishwa 2016/2017
Mapato ya vyanzo vya ndani 1,601,368,000
Mishahara 30,123,210,040
Matumizi ya kawaida (OC) 1,887,809,000
Jumla matumizi ya kawaida 33,612,387,040
Miradi ya maendeleo 
Fedha za Ndani 1,620,900,000
Fedha za Nje 6,444,812,300
Jumla ndogo Maendeleo 8,065,712,300
JUMLA KUU 41,678,099,340

2.3 Fedha zilizopokelewa hadi robo ya Pili (Julai 2016 – Desemba 2016)
Hadi kufikia 31 Desemba, 2016 Halmashauri imepokea Tshs. 14,447,501,149 sawa
na asilimia 35.19 ya fedha zilizoidhinishwa. Kati ya hizo shs. 11,221,892,500 ni
mishahara, shs. 277,806,851 matumizi mengineyo na shs. 2,947,801,798 ni fedha
za Maendeleo.

Jedwali Na. 2: Mapato na Matumizi kwa kipindi cha Julai 2016 hadi Desemba 2016
Eneo Bajeti

idhinishwa
Fedha
zilizopokelewa
hadi  Desemba,
2016

% Matumizi
hadi
Desemba
2016

%

Matumizi ya kawaida 
Mishahara 30,123,210,040 11,221,892,500 100 11,221,892,500 100
Matumizi mengineyo 1,887,809,000 277,806,851 100 277,806,851 100
Jumla ndogo 
matumizi ya kawaida

32,011,019,040 11,499,699,351 35.92 11,499,699,351 100

Fedha za maendeleo
Fedha za nje 6,444,812,300 2,243,027,183 34.80 834,835,500 37.2
Fedha za ndani 2,591,163,000    704,774,615 27.20 50,518,000 7.2
Jumla ndogo 
maendeleo 

9,035,975,300 2,947,801,798 32.62 885,353,500 30.03

JUMLA KUU 41,046,994,340 14,447,501,149 35.19 12,385,052,851 85.72

2.4 Matumizi:
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Hadi  Desemba  2016,  shs.  12,385,052,851  zilitumika  kwa  ajili  ya  misahahara,
matumizi  mengineyo  na  miradi  ya  maendeleo.  Mishahara  ikiwa  ni
shs.11,221,892,500  sawa  na  100%  ya  fedha  za  mishahara  zilizopokelewa,
matumizi  mengineyo  shs.  277,806,851  sawa na 100% ya  fedha zilizotolewa na
miradi ya maendeleo shs. 885,353,500 sawa na 30.03 ya fedha zilizotolewa.

2.5 UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO
Katika mwaka wa fedha 2016/2017, Halmashauri iliidhinishiwa shs. 9,918,195,300
kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli za maendeleo. Kati ya hizo shs. 2,591,163,000
ni fedha za ndani na shs. 6,444,812,300 ni fedha za nje.
Hadi mwezi Desemba 2016, jumla ya Tshs. 2,947,801,798 zimetolewa na kiasi cha
Tshs.  885,353,500  zimetumika.  Fedha  hizi  zilipangwa  kutekeleza  Miradi  na
Program 12 kama ilivyoorodheshwa hapa chini:-

2.5.1 PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Programu hii iliidhinishiwa kiasi cha Tshs.
2,551,858,000 ambapo Tshs. 2,392,687,000 ni fedha za ndani na Tshs. 159,170,000
ni  fedha nje  kwa ajili  ya  ukamilishaji  miradi  viporo na kuratibu shughuli  za
utekelezaji  wa  miradi  ya  maji  na  usafi  wa  mazingira.  Hadi  kufikia  mwezi
Desemba 2016 Halmashauri imepokea jumla Tshs. 216,187,183.16

2.5.2 PROGRAMU YA KUZIIMARISHA BARABARA ZA VIJIJINI (ROAD FUND)
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Programu hii iliidhinishiwa kiasi cha Tshs.
882,220,000  kwa  ajili  ya  Matengenezo  ya  kawaida,  Matengenezo  ya  sehemu
korofi, Matengenezo ya makalavati  barabara za vijijini. Hadi kufikia Mwezi 31
Desemba 2016 kiasi cha Tshs. 159,292,615.33 kimetolewa

2.5.3 PROGRAMU YA MPANGO WA MAENDELEO YA ELIMU YA SEKONDARI
(SEDP)
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Programu hii iliidhinishiwa kiasi cha Tshs.
373,532,000  kwa  ajili  ya  uboreshaji  wa  miundombinu  ya  sekondari  zilizopo
wilayani  Misungwi.  Hadi  kufikia  mwezi  Desemba  2016  hakuna  fedha
zilizotolewa kutekeleza programu hii.
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2.5.4 MFUKO WA AFYA WA PAMOJA (BUSKET FUND)
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Programu hii iliidhinishiwa kiasi cha Tshs.
797,577,000  kwa  ajili  ya  kuboresha  huduma  za  afya.  Hadi  kufikia  mwezi
Desemba 2016 kiasi cha Tshs. 398,788,500 kilikuwa kimetolewa.

 2.5.5 MFUKO WA JIMBO
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017,  mradi  huu uliidhinishiwa kiasi  cha Tshs.
55,423,000 kwa ajili ya kuboresha Miundombinu ya sekta za afya na Elimu. Hadi
kufikia mwezi Desemba 2016 kiasi  cha Tshs.  23,917,000 kilikuwa kimetolewa.
Fedha hizi zitatumika kutekelezaji miradi ya sekta za afya na elimu.

2.5.6 MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI (TASAF)
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017,  Mpango huu wa kunusuru kaya maskini

uliidhinishiwa kiasi cha Tshs.  2,826,997,300. Hadi kufikia mwezi Desemba 2016

kiasi cha Tshs. 1,255,351,500 kilikuwa kimetolewa.

2.5.7  MPANGO  WA  KUPAMBANA  NA  MAAMBUKIZI  YA  VIRUSI  VYA
UKIMWI NA UKIMWI (TACAIDS)
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Mpango huu wa kupambana na maambukizi
ya virusi vya Ukimwi na Ukimwi uliidhinishiwa kiasi cha Tshs. 71,000,000. Hadi
kufikia  mwezi  Desemba  2016,  hakuna fedha  zilizotolewa kutekeleza  mpango
huu.

2.5.8 SPECIAL SCHOOL- MAOMBI MAALUM
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017,  Mpango huu wa kunusuru kaya maskini
uliidhinishiwa kiasi cha Tshs.  300,000,000. Hadi kufikia mwezi Desemba 2016
kiasi  cha  Tshs.  300,000,000  kilikuwa  kimetolewa  kwa  ajili  ya  ujenzi  wa
miundombinu  katika  shule  Maalum  za  Mitindo,  Busagara,  Misungwi  na
Kigongo.

2.5.9 RUZUKU YA MAENDELEO (LGCDG)
Katika mwaka wa fedha 2016/2017, Ruzuku ya Maendeleo ya Serikali za Mitaa

iliidhinishiwa kiasi cha Tshs.  1,265,477,000. Hadi kufikia mwezi Desemba 2016

kiasi  cha Tshs.  221,565,000 kilikuwa kimetolewa kwa ajili  ya  Ukamilishaji  wa
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nyumba ya mganga katika zahanati ya Gambajiga Tshs. 20,000,000, Ujenzi wa

choo chenye matundu 6 na mabafu 4 katika stendi ya mabasi Misungwi Tshs.

15,000,000, Ujenzi wa ofisi ya kata Mwaniko Tshs. 44,000,000, Ujenzi wa jengo la

utawala  katika  shule  ya  sekondari  Gulumungu  Tshs.  40,000,000,  Kuandaa

mpango mkakati wa wilaya na wasifu wa kijamii wa wilaya Tshs. 16,980,000,

Maandalizi  na  ukamilishaji  wa  mpango  na  bajeti  ya  mwaka  2017/2018  Tshs.

28,000,000, Kufanya usimamizi na ufuatiliaji na uandaaji wa taarifa mbalimbali

na  kuziwasilisha  ngazi  za  Mikoa,  TAMISEMI  na  Hazina  Tshs.  34,000,000,

Ununuzi  wa generator  1,  laptop 2,  na scanner  1  Tshs.  15,000,000,  Kuboresha

maeneo ya utupaji  taka katika mji wa Misungwi Tshs. 4,085,000 na Kununua

vichecheo vya vifaranga vya samaki Tshs. 4,500,000

2.5.10 PROGRAMU YA UBORESHAJI WA ELIMU YA MSINGI (PFR)
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017,  Mpango huu wa uboreshaji  wa elimu ya
msingi uliidhinishiwa kiasi cha Tshs. 372,700,000. Hadi kufikia mwezi Desemba
2016 kiasi cha Tshs. 372,700,000 kimetolewa.

2.5.11 MIRADI YA MAPATO YA NDANI (60% OWN SOURCE)
Katika  Mwaka  wa  fedha  2016/2017,  Halmashauri  ya  wilaya  ya  Misungwi
ilipanga  kutumia  Tshs.  970,263,000  kutoka  katika  mapato  yake  ya  ndani
kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo. Hadi Desemba 2016, Halmashauri
imechangia kiasi cha Tshs. 50,518,000 katika Miradi ya Maendeleo. 

2.5.12 PROGRAMU YA UBORESHAJI HUDUMA ZA AFYA
Katika Mwaka wa fedha 2016/2017, Mpango huu wa kupambana na maambukizi
ya virusi vya Ukimwi na Ukimwi uliidhinishiwa kiasi cha Tshs.  2,216,536,000.
Hadi  kufikia  mwezi  Desemba  2016  hakuna  fedha  zilizotolewa  kutekeleza
mpango huu.

2.6 CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA
Miradi mingi ya maendeleo ya mwaka 2016/2017 haijapokea fedha za utekelezaji.
Hivyo kuathiri shughuli zilizopangwa kwa mwaka
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UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO
Taarifa ya shughuli zilizotekelezwa kwa fedha za maendeleo katika kipindi cha Julai 2016 hadi Desemba, 2016 ni kama 
ifuatavyo:-

(A)TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA KUTUMIA FEDHA ZA BAKAA 2015/2016

MIFUGO – NGOZI BAKAA 2014/2015

NA JINA LA MRADI LENGO LA
MRADI

UTEKELEZAJI FEDHA
PANGWA

FEDHA
TOLEW

A

FEDHA 
TUMIKA

MAONI

1 Kuwezesha upatikanaji 
wa mashine ya 
kusindika mazao 
yatokanayo na ngozi 
ifikapo Juni 2015.

Kuboresha soko 
la mazao ya 
mifugo kwa vijiji
27 ifikapo 2017.

Manunuzi yamefanyika 
na Mashine kukabidhiwa 
kwa kikundi cha Nyota – 
Misungwi.

  3,930,000  3,930,000 3,930,000 Utekelezaji 
umekamilika

JUMLA   3,930,000  3,930,000 3,930,000
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PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI (RWSSP) MIRADI YA BAKAA 2014/2015

NA JINA LA
MRADI

LENGO  LA
MRADI

UTEKELEZAJI FEDHA
PANGWA

FEDHA
TOLEWA

FEDHA
TUMIKA 

MAONI/
MAELEZO

1

Ujenzi wa 
mradi wa 
maji ya 
bomba Igenge

Kuwapatia 
wananchi wa 
Vijijini 
huduma ya 
Maji safi na 
salama 
 

• Ujenzi wa tenki la kuhifadhi 
maji lenye ukubwa wa mita za 
ujanzo 135(135m3) limejengwa 
bado  kufunikwa

•  Ujenzi wa DPs 11 
umekamilika bado kufunga 
dira za maji na viungo vya 
mabomba

•   Ujenzi wa tanki la mfano 
lenye ukubwa wa mita za ujazo
5(5m3 ) limekamilika kujengwa 

•  Uchimbaji wa Mtaro na kulaza
mabomba ya kusafirisha na 
kusambaza maji  km 18.7 kati 
ya km 19 
Umefanyika

• Ujenzi wa Cattle Trough 2 
umekamilika

728,810,500 437,135,127.00 437,135,127.00
Ujenzi wa Mradi 
huu uko kwenye 
hatua ya 
ukamilishaji 
kupitia namba 
ya Mkataba 
LGA/093/2013/20
14/W/WSDP/16
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2 Ujenzi wa 
mradi wa 
maji ya 
bombaNgaya 
- Matale

Kuwapatia 
wananchi wa 
Vijijini 
huduma ya 
Maji safi na 
salama 

• Ujenzi wa DPs 10 na chemba 10
umekamilika bado kufunga 
dira za maji 

• Uchimbaji wa mtaro na kulaza 
mabomba ya kusafirisha na 
kusambaza maji yenye urefu 
wa km 13 umefanyika 

•  Ukarabati wa tanki la 
kuhifadhi maji lenye ujazo wa 
mita za ukubwa 45(45m3) 
umefanyika kwa asilimia 90 
bado ukamilishaji 

1,937,752,300 1,410,810,901 1,410,810,901 Mkandarasi 
atakamilisha 
shughuli za 
ujenzi mara tu 
atakapopewa 
kibali cha 
kufanya 
shughuli za 
nyongeza na 
Bodi ya Zabuni 
ya Wilaya 
kupitia namba 
ya Mkataba 
LGA/093/2013/20
14/W/WSDP/12

3 Matale, 
Manawa  na 
Misasi

Kuwapatia 
wananchi wa 
Vijijini 
huduma ya 
Maji safi na 
salama 

• Ujenzi wa DPs 19 umekamilika
bado kufunga dira za maji

• Uchimbaji mtaro na kulaza 
mabomba ya kusafirisha na 
kusambaza maji yenye urefu 
wa km km 17 umefanyika

• Ujenzi wa tenki la kuhifadhi 
maji lenye ukubwa wa mita za 
ujazo 135 (135m3  ) liko kwenye 
hatua ya ukamilishaji

1,294,709,946 1,013,885,544.05 1,013,885,544.05 Mradi bado 
unachangamoto 
ya kuchelewa 
kutoa huduma 
ya maji kutokana
na Miradi miwili
ya Ihele – 
Mbarika na 
Ngaya – Mbarika
kutoanza 
utekelezaji 
kutokana na 
ufinyu wa bajeti 
kupitia namba 
ya Mkataba 
LGA/093/2013/20
14/W/WSDP/23
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4 Kusanifu 
miradi ya 
vijiji 10 
,Usimamizi 
na 
uhamisishaji 
katika vijiji 10
vya H/W-
Misungwi

Kuwapatia 
wananchi wa 
Vijijini 
huduma ya 
Maji safi na 
salama 

Kusanifu, usimamizi na 
uhamasishaji katika vijiji  vya Fella,
Inonelwa, Isesa Kijima, 
Isakamawe,  Mabuki, Igenge, 
Ngudama, Mwasonge, Nyamatala,
Seeke na Kabale umefanyika

556,221,709 308,224,234.70 260,482,969.20 Kiasi cha Tzs,   
47,741,265.50 
Hazijalipwa 
kupitia mkataba 
Na. 
MDC/WD/WSD
P/04/09/08/of 
2008   

JUMLA KUU 4,517,494,455 3,170,055,806.75 3,122,314,541.25

MPANGO WA UBORESHAJI ELIMU YA SEKONDARI KWA KUTUMIA FEDHA ZA WORLD BANK  (BAKAA)
Na Jina la mradi Lengo la mradi Hatua za utekelezaji Fedha

idhinishwa
Fedha

pokelewa
Fedha
tumika

Maoni/
changamoto

1 Uboreshaji 
miundo 
mbinu ya 
shule ili 
kuimarisha 
hali ya 
ujifunzaji na 
ufundishaji.

Kujenga madarasa na nyumba za 
walimu katika shule za sekondari za 
Nyabumhanda, Ilujamate na Shilalo
Nyabumhanda:
Kazi zilizopangwa kufanyika:-
- Ujenzi wa madarasa 4
- Ujenzi wa vyoo 8 

- Madarasa 4 (manne) 
yamejengwa na 
yamekamilika.

- Ujenzi wa choo 
matundu 8 
umekamilika.

123,836,935 123,836,935 122,629,300  Kazi 
imekamilika.

Ilujamate:
Kazi zilizopangwa kufanyika:-
- Ujenzi wa vyoo matundu 8 vya 

wanafunzi na vyoo matundu 2 
vya walimu

- Kuweka umeme wa solar
- Ujenzi wa nyumba ya mwalimu 

(mult unit 1)

- Ujenzi wa nyumba ya
walimu (6 in one) 
umekamilika.

- Ujenzi wa vyoo 
matundu 8 
umekamilika. 

- Ujenzi wa vyoo vya 
walimu matundu 2 
umekamilika.   

205,398,696 205,398,696 190,932,150 Kazi 
imekamilika. 
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Shilalo:
Kazi zilizopangwa kufanyika:-
- Ukarabati wa vyumba vya 2 vya 

madarasa.
- Ujenzi wa vyoo 2 vya walimu

- Ukarabati wa vyumba
(2 ) vya madarasa 
umekamilika.

-  Ujenzi wa vyoo vya 
walimu matundu  2, 
umekamilika.
 

38,502,100 38,502,100 36,064,000 Kazi 
imekamilika.

JUMLA KUU 367,737,782 367,737,782 349,625,450       

MPANGO WA KUDHIBITI UKIMWI SHUGHULI ZA BAKAA (BAKAA YA MWAKA 2014/2015)
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NA JINA LA
MRADI LENGO LA MRADI

UTEKELEZAJI
ULIOFANYIKA HADI

SASA

FEDHA
ILIYOPANG

WA

FEDHA
ILIYOTUMI

KA
MAELEZO

1 Maadhimisho ya
siku ya 
UKIMWI 
duniani

Kufanya maadhimisho kwa 
lengo la kuwakumbuka 
wenzetu waliofariki kwa 
janga la UKIMWI na 
kuhamasisha upimaji wa 
hiari na kuacha unyanyapaa

Asilimia ya fedha 
ilitumika na zilizobaki 
zilisitishwa na 
kuelekezwa katika 
ununuzi wa madawa

5,084,000 5,084,000 Dawa zimenunuliwa

2
Kumjengea 
uwezo CHAC

Kuiwezesha ofisi ya CHAC 
kuendesha shughuli za 
kudhibiti UKIMWI

Shughuli zote 
zilifanyika kama 
zilivyopangwa 
vikiwemo vikao ndani 
na nje ya mkoa

1,578,042 1,578,042 Shughuli zote zilitekelezwa 
kama zilivyopangwa

Ununuzi wa Diesel kwa 
mwaka mzima

Diezel ilinunuliwa 2,745,040.40 2,745,040.40 Shughuli zote zilitekelezwa 
kama zilivyopangwa

Ununuzi wa Shajala Shajala zilinunuliwa 11,560 11,560 Shughuli ilitekelezwa kama 
zilivyopangwa

3
Ujumbe wa 
UKIMWI katika 
Mabango

Kutoa Elimu kwa jamii kwa 
njia ya Mabango

Utekelezaji unaendelea 
katika Ofisi za ugavi

3,500,000 0 Taratibu za utengenezaji wa
Mabango zinaendelea 
katika Ofisi za ugavi

4
Ununuzi wa 
vitendea kazi

Kurahisisha shughuli za 
UKIMWI hasa zinapokuwa 
nje ya wilaya

Komputa mpakato 
ilinunuliwa

1,800,000 1,800,000 Shughuli ilitekelezwa kama 
zilivyopangwa

 JUMLA 14,718,642 11,218,642.4  



MPANGO WA KUDHIBITI UKIMWI SHUGHULI ZA BAKAA (BAKAA YA MWAKA 2015/2016)
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NA
JINA LA
MRADI LENGO LA MRADI

UTEKELEZAJI
ULIOFANYIKA HADI SASA

FEDHA
ILIYOIDHI
NISHWA

FEDHA
ILIYOPOKEL

EWA

FEDHA
ILIYOTU

MIKA
MAELEZO

1 Kuendesha kikao
kimoja cha 
"KONGA"

Kubadilishana uzoefu wa 
shughuli zinazofanywa na 
vikundi vya watu waishio na 
virusi vya UKIMWI

Utekelezaji ulifanyika,vikundi 
vinavojishughulisha na 
UKIMWI vilihudhuria kikao 
hicho

4,746,500 4,746,500 4,746,500 Shughuli hiyo 
imetekelezwa 
robo ya I ya 
mwaka 2016/2017

2 Kuijengea uwezo 
Ofisi ya CHAC

Kuiwezesha ofisi ya CHAC 
kutekeleza shughuli za kudhibiti
UKIMWI ndani na nje ya wilaya
na ununuzi wa Diesel, Shajala na
matengenezo ya Computer

Shajala kwa matumizi ya ofisi 
zimenunuliwa na watalaam 
toka ofisi ya uratibu 
wameenda kuhakiki vikundi 
na kutoa kutoa Elimu ya 
ujasiliamali na utunzaji wa 
kumbukumbu

4,080,500 4,080,500 4,080,500 Baadhi ya 
shughuli hiyo 
imetekelezwa 
robo ya I ya 
mwaka 2016/2017

3 Ufuatiliaji na 
Tathmini

Kuiwezesha CMAC kufuatilia 
shughuli za kudhibiti UKIMWI

CMAC iliendakufuatilia uhai 
na shughuli zinazofanywa na 
vikundi kabla ya kuvipatia 
ufadhili

2,000,000 2,000,000 2,000,000 Shughuli hiyo 
imetekelezwa 
robo ya I ya 
mwaka 2016/2017

4 Msaada kwa 
wanafunzi 
yatima walioko 
Shule za Msingi

Kuwawezesha wanafunzi 
yatima na walio katika 
mazingira magumu kwa lengo la
kuwawezesha kusoma kama 
wanafunzi wengine kupitia 
vikundi / NGO's - 2                   

1. Bukumbi Aids Project    
2.  ICC - Interfaith 

Children Center

Utekelezaji haujafanyika 6,000,000 6,000,000 0 Shughuli hiyo 
itatekelezwa robo
ya II ya mwaka 
2016/2017

5 Msaada kwa 
WAVIU

Kuwajengea uwezo Mtandao wa
Vikundi vya watu wanaoishi na 
virusi vya UKIMWI

Shughuli hiyo imetekelezwa 
“KONGA”inaendelea na 
shughuli za kuratibu shughuli 
za vikundi vinavyopambana 
na UKIMWI. 

1,000,000 1,000,000 1,000,000 Shughuli hiyo 
imetekelezwa 
robo ya I ya 
mwaka 2016/2017

6 Kuzijengea 
uwezo WMAC

Kuzijengea uwezo WMAC ili 
kufahamu majukumu yao

WMAC 13 za tarafa za 
Usagara na Misungwi zilipata 
Mafunzo ya UKIMWI, 
walikumbushwa majukumu 
yao na walihamasishwa 
kuanzisha mifuko 
itakayowasaidia katika 
shughuli za mapambano dhidi 
ya UKIMWI

13,881,400 13,881,400 13,881,400 Shughuli hiyo 
imetekelezwa 
robo ya I ya 
mwaka 2016/2017

7 Msaada kwa 
wanafunzi 
yatima walioko 
Shule za Msingi

Kuwawezesha wanafunzi 
yatima walioko Shule za Msingi 
kwa kuwanunulia Sare za Shule 
na vifaa vingine kwa kupitia 

Utekelezaji haujafanyika 18,000,000 18,000,000 0 Shughuli hiyo 
itatekelezwa robo
ya II ya mwaka 
2016/2017



TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MATENGENEZO YA BARABARA KWA MWAKA WA FEDHA 2015/2016
Na Jina la mradi Lengo la mradi Utekelezaji Fedha

pangwa
Fedha
tolewa

Fedha
tumika

Maelezo

1 Matengenezo ya 
kawaida ya barabara 
za Misungwi mjini 
km. 4.74

- Matengenezo
ya kawaida 
km 4.74

- Kuziba mashimo kwa changarawe m3 
55
-Kuchonga barabara km 2.35
-Kuripea makalvati m3 1

2,350,000 0 0 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package I

3 Matengenezo ya 
kawaida ya barabara 
ya Misungwi-Mondo 
km 15

- Matengenezo
ya kawaida 
km 15

- Kuziba mashimo kwa changarawe m3 
100
-Kuchonga barabara km 3

14,898,000 14,898,000 0 Kazi imekamilika(100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package I

4 Matengenezo ya 
kawaida ya barabara 
ya Seeke-
Gulumungu-
Mwagiligili km 10.

- Matengenezo
ya kawaida 
km 10

- Kuchonga barabara km 8
- Kukarabati makalvati m3 1.5
-Kuzibua makalvati m3 32
-Kuchonga mitaro ya kukinga na kutupa
maji m3 1,200

10,071,400 10,071,400 10,071,400 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package III

5 Matengenezo ya 
kawaida ya barabara 
ya Manawa-Kasololo-
Mbarika km10

- Matengenezo
ya kawaida 
km 10

- Kuchonga barabara km 8
- Kukarabati makalvati m3 2
-Kuzibua makalvati m3 35
-Kuchonga mitaro ya kukinga na kutupa
maji m3 1,100

10,127,000 10,127,000 10,127,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package III

6 Matengenezo ya 
kawaida ya barabara 
ya Ng'ombe-
Wanzamiso-Mitindo 
km 9

- Matengenezo
ya kawaida 
km 9

 - Kuchonga barabara km 4.5
-Kuchimba mitaro ya kukinga na kutupa
maji m3 360
-Kujenga makalvati njia 3 zenye kipenyo
cha mm 600

18,344,000 18,344,000 18,344,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package II

7 Matengenezo ya 
sehemu korofi 
barabara Kaluluma-
Mwasonge-Nyashishi
km 3.6

- Matengenezo
ya sehemu 
korofi km 3.6

- Kuchonga barabara km 4.5
-Kujenga makalvati njia 3 zenye kipenyo
cha mm 600
-Kuzibua makalvati m3 4
-Kuweka changarawe m3 580

27,600,300 22,030,000 22,030,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package II

20



-Kuchimba mitaro ya kukinga maji m3 
130

8 Matengenezo ya 
sehemu korofi 
barabara ya 
Ng’ombe-
Wanzamiso-Mitindo 
km 2

- Matengenezo
ya sehemu 
korofi km 2

- Kuchonga barabara km 4.5
- Kuondoa vizuizi barabarani m3 2
-Kuziba mashimo kwa changarawe m3 
620

12,730,000 12,730,000 12,730,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package II

9 Matengenezo ya 
sehemu korofi 
barabara ya Misasi-
Mwasagela km 3

- Matengenezo
ya sehemu 
korofi km 3

- Kusafisha eneo la kazi m2 800
- Kuchonga barabara km 3
-Kujenga makalvati njia 1 zenye kipenyo
cha mm 600
-Kuchimba mitaro ya kukinga maji m3 
155
-Kukarabati makalvati m3 2
-Kuweka changarawe m3 437

22,243,000 22,243,000 22,243,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package III 

10 Matengenezo ya 
barabara kipindi 
Maalumu barabara ya
Matale-Igongwa-
Mbarika km 3

- Matengenezo
ya kipindi 
maalumu km
3

- Kuchonga barabara km 3
-Kuweka changarawe m3 1,240
-Kujenga makalvati njia 3 yenye kipenyo
cha mm 600
-Kusafisha eneo la barabara m2 9,200
-Kuchimba mitaro ya kutupa maji m3 
150

38,882,000 38,882,000 38,882,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package III

11 Matengenezo ya 
barabara kipindi 
Maalumu barabara ya
Misungwi Mjini km 
3.5

- Matengenezo
ya kipindi 
maalumu km
3.5

- Kuchonga barabara km 5   
- Kuchimba mitaro ya   kutupa maji m3 
135
-Kujenga makalvati yenye kipenyo cha 
mm 600 njia 14

78,657,500 0 0 Kazi imekamilika(100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package I

12 Matengenezo ya 
barabara kipindi 
Maalumu barabara ya
Fella - Ngeleka-
Nyashishi km 3

- Matengenezo
ya kipindi 
maalumu km
3

-Kusafisha eneo la barabara m2 2,400
- Kuchonga barabara km 3
-Kuweka changarawe m3 1,235
-Kuchimba mitaro ya kutupa maji m3 
135

45,001,400 21,385,000 21,385,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package II

13 Matengenezo ya 
barabara kipindi 
Maalumu barabara ya

- Matengenezo
ya kipindi 
maalumu km

-Kusafisha eneo la barabara m2 2,350
- Kuchonga barabara km 2
-Kuweka changarawe m3 250

25,422,000 25,422,000 25,422,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
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Buhunda-Gukwa-
Nyanghomango km 2

2 -Kuchimba mitaro ya kutupa maji m3 
100
-Kuinua tuta la barabara m3 1,500
-Kujenga makalvati njia 3 yenye kipenyo
cha mm 900

Package III

14 Matengenezo ya 
barabara kipindi 
Maalumu barabara ya
Misungwi-Mondo km
2

- Matengenezo
ya kipindi 
maalumu km
2

-Kuchonga barabara km 4
-Kuweka changarawe m3 1000
-Kujenga makalvati njia 2 yenye kipenyo
cha mm 600

35,608,000 35,608,000 0 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package I

15 Matengenezo ya 
makalavati barabara 
ya Igongwa-
Kwimwa-Mbalama  
njia 3

- Matengenezo
ya makalvati 
njia 3

-Kujenga makalvati njia 3 yenye kipenyo
cha mm 900
-Kulima barabara km 1.8
-Kuweka changarawe m3 160
-Kuinua tuta la barabara m3 1,200

21,332,000 21,332,000 21,332,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package III 

16 Matengenezo ya 
makalavati barabara 
ya Ukiriguru-
Nyamatala-Kanyelele
njia 3

- Matengenezo
ya makalvati 
nia 3 

- Barabara imechongwa km 3
-Kujenga makalvati njia 3 yenye kipenyo
cha mm 600
-Kuweka changarawe m3 620
-Kutoa mawe barabarani m3 19

17,632,000 10,720,000 10,720,000 Kazi imekamilika
(100%) kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package II

17 Matengenezo ya 
makalavati barabara 
ya Fella-Ngeleka-
Nyashishi njia 10

- Matengenezo
ya makalvati 
njia 10

-Kujenga makalvati njia 5 yenye kipenyo
cha mm 900

18,436,400 15,588,000 15,588,000 Kazi imekamilika (100%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/01 
Package II 

JUMLA NDOGO 399,335,000 279,380,400 182,120,400
19 Matengenezo ya 

dharura ya daraja la 
Isenengeja katika 
barabara ya Mbarika- 
Ilujamate -Mwawile

- Matengenezo
ya dharura 
ya daraja

-Kusafisha eneo la ujenzi wa daraja m2 
1200
-Kumwaga zege m3 127
-Kufunga nondo kg 10,883
-Kujenga mawe kwa sementi m3 36
-Kufunga formwork kwa ajili ya 
kupokea zege m2 402
-Kuchimba mto kwa ajili ya kuelekeza 
maji darajani m3 150

167,290,000 167,290,000 57,105,450 Kazi inaendelea (80%) 
kwa mkataba Na. 
LGA/093/2015/2016/02

JUMLA NDOGO 167,290,000 167,290,000 60,111,000
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SEKTA/MRADI:  SANITATION BAKAA 2014/2015
NA

.
Jina la
Mradi

Lengo la
Mradi

Utekelezaji Fedha
Pangwa

Fedha
Tolewa

Fedha
Tumika

Maoni

1. Usafi wa 
mazingira

Kampeni ya 
Kitaifa ya 
Usafi wa 
Mazingira na
Ujenzi wa 
Vyoo.

1.  Kukusanya Takwimu za vyoo na hali ya 
Usafi wa Mazingira (baseline Study) 
katika Kaya za Kata za Kasololo na 
Sumbugu

5,405,000 5,405,000 5,405,000 Zoezi la ukusanyaji 
Takwimu linaendelea.

2. Kuishirikisha jamii kupitia mafunzo kwa 
Wataalamu wa Afya, Vikao vya wanavijiji
na wanafunzi na Uhamasishaji wa 
viongozi.

13,355,000 13,355,000 13,355,000 Zoezi limekamilika.

3.  Kuendesha mafunzo kwa vitendo 
ikiwemo mafunzo kwa mafundi wa vijiji.

15,940,000 15,940,000 5,409,736 Vifaa vya mafunzo 
havikupatikana katika 
muda uliopangwa

4. Kufanya tathimini ya maendeleo ya mradi
kupitia maeneo ya utekelezaji kata za:-

 Bulemeji
 Ukiriguru
 Mabuki
 Misasi
 Buhingo

6,615,000 6,615,000 6,615,000 Zoezi limekamilika.
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 Kasololo
 Sumbugu

5. Kufanya ukaguzi, ufuatiliaji na 
Usimamizi wa Mradi.

9,700,000 9,700,000 9,700,000 Usimamizi na 
ufuatiliaji unaendelea 
kufanyika.

6. Ujenzi/Ukarabati wa vyoo na vifaa vya 
kuhifadhi maji na unawaji Mikono katika 
shule za Bunege na Mwakiyenze.

23,690,000 23,690,000 23,690,000 Fedha zimehamishiwa 
kwenye akaunti za 
shule.

JUMLA 73,790,000 73,790,000 64,174,736

(B) TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2016/2017 JULAI 2016 –
DESEMBA 2016 

MIRADI YA MAPATO YA NDANI
NA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA

PANGWA
FEDHA

TOLEWA
FEDHA

TUMIKA
MAONI/

MAELEZO
1 Kufanya usimamizi na 

tathimini za miradi 
mbalimbali ya mendeleo
ifikapo Juni 2017

Kuhakikisha miradi 
inatekelezwa kwa ubora 
unaostahili

Utekelezaji
haujafanyika

18,370,000 - - Fedha zitolewe kwa
wakati ili 
kukamilisha miradi

2 Kuwezesha sherehe za 
mwenge wa uhuru 
ifikapo june 2017

Kufanikisha mbio za 
mwenge wa uhuru 
ifikapo 2017

- 10,000,000 6,000,000 6,000,000 Fedha zitolewe kwa
wakati ili 
kukamilisha miradi

3 Kuchangia  miradi 
inayotekelezwa na 
wadau mbalimbali wa 
maendelao ifikapo june 
2017

Kuweka  mazingra 
mazuri ya utekelezaji wa
miradi ya maendeleo

- 20,000,000 - - -

4 Kuchangia  miradi ya Kutoa 20% ya mapato ya - 269,031,000 16,950,000 16,950,000 Fedha zitolewe kwa
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maendeleo katika ngazi 
ya vijiji na kata(20%) 
ifikapo june 2017

Halmashauri kwa vijiji 
113 wilayani

wakati ili 
kukamilisha miradi

5 Ukarabati wa jengo la 
utawala na vyoo katika 
makao makuu ya 
misungwi ifikapo june 
2017

Kuboresha mazingira ya 
utoaji wa huduma kwa 
wananchi

- 10,000,000 1,800,000 1,800,000 Fedha zitolewe kwa
wakati ili 
kukamilisha miradi

6 Uwekaji wa umeme wa 
jua katika standi ya 
mabasi Misungwi

Kuwa na uhakika wa 
nishati ya umeme

- 10,000,000 - - -

7 kufanya tathimini ya 
mali na vifaa vya 
Halmashauri ifikapo 
june 2017

Kubaini na kutambua 
mali na vifaa vya 
Halmashauri  

- 39,534,000 12,441,000 12,441,000 Fedha zitolewe kwa
wakati ili 
kukamilisha miradi

8 Kufanya mikutano 2 
kuhusu udhibiti na 
kuondokana na maafa 
ifikapo june 2017

Utoaji wa elimu kuhusu  
Maafa na njia za 
kuepuka

- 500,000 - - -

9 Kuwezesha ukarabati 
wa majengo ya umma 
ifikapo june 2017

Kuboresha utoaji 
huduma bora kwa 
wananchi 

- 3,500,000 - - -

10 Uwezeshaji upatikanaji 
wa dawa za  wagonjwa 
wa HIV ifikapo june 
2017

Kuhakikisha upatikanaji 
wa dawa za kutosha kwa
wagonjwa wa HIV

- 20,000,000 - - -

11 Kutoa huduma za 
dharura za afya kwa 
wagonjwa 52,590 baada 
ya saa za kazi 

Kuhakikisha huduma za 
afya zinapatikana kwa 
wakati ili kuimarisha 
afya za wagonjwa

- 12,000,000 - - -

12 Uwezeshaji upatikanaji 
wa vyandarua vyenye 
dawa kwa 

Kudhibiti maambukizi 
ya malaria 

- 3,000,000 - - -

25



wasiokuwanavyo 
ifikapo june 2017

13 Uwezeshaji upatikanaji 
wa vifaa vya usafi 
ifikapo June 2017

Kuhakikisha usafi wa 
mazingira unafanyika  

- 11,000,000 - - -

14 Ukarabati wa vyoo vya 
hospitali ifikapo June 
2017

Kuhakikisha huduma za 
vyoo zinapatikana kwa 
ubora sitahiki

- 2,000,000 - - -

15 Uwezeshaji upatikanaji 
wa vifaa kwa ajili ya 
watoto wachanga 
wanaozaliwa  ifikapo 
june 2017

Kudhibiti vifo vya 
watoto wachanga 
wanaozaliwa

- 4,000,000 - - -

16 Uwezeshaji ununuzi wa 
dawa kwa wagonjwa wa
HIV ifikapo june 2017

Kuhakikisha upatikanaji 
wa dawa kwa wagonjwa 
wa HIV ili kuimarisha 
afya zao

- 10,000,000 - - -

17 Kuwezesha mafunzo ya 
utoaji wa huduma za 
afya ya macho kwa 
wataalam 20 wa afya 
ifikapo june 2017

Uboreshaji wa huduma 
za afya ya macho

- 5,000,000 - - -

18 Kufanya kikao kuhusu 
kutambua maambukizi 
ya kifua kikuu ifikapo 
june 2017

Kubaini na kupambana 
na maabukizi ya kifua 
kikuu

- 800,000 - - -

19 Kuwezesha ununuzi wa 
mitungi 3 ya gesi ifikapo
june 2017

Kuhakikisha upatikanaji 
wa gasi kwa aajili ya 
huduma za afya

- 12,500,000 - - -

20 Kuandaa na kusambaza 
kadi 1000 za CHF kwa 
washirika ifikapo June 
2017

Kuhakikisha washiriki 
wanapata kadi 
zitazotumika katika 
kupatiwa huduma

- 12,500,000 - - -
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21 Kufanya vikao vya robo 
vya huduma na 
matibabu ya HIV 
wasimamizi wakuu 12 
na wasaidizi 
6(DAC,DLT,TB/HIV, 
DRCHCO,DPHARM 
and HBCco) ifikapo june
2017

 Kuhakikisha utoaji 
matibabu ya HIV 
yanatolewa kwa ubora 
stahiki

- 6,000,000 - - -

22 Kuwezesha mafunzo 
kwa watoa huduma za 
afya 20 kuhusu vifo vya 
watoto chini ya wiki nne
na chini ya mwaka 
mmoja ifikapo june 2017

Kupunguza vifo vya 
watoto chini ya mwaka 
mmoja

- 3,000,000 - - -

23 Kuwezesha upatikanaji 
wa 15000 corditie 
plasitiki ifikapo june 
2017 

Kupatikana kwa 15000 
corditie plasitiki

- 20,000,000 - - -

24 Kuwezesha upatikanaji 
wa Tetracycline eye 
ointment tubes ifikapo 
june 2017

Kupatikana  kwa 
tetracycline eye ointment
tube

- 8,440,000 - - -

25 Kuwezesha upatikanaji 
wa resuscitation 
equipment(74 penguine 
catheter,185 suction 
tube,37 foot operated 
suction machine) ifikapo
2017

Kuwa na resuscitation 
equipment(74 penguine 
catheter,185 suction 
tube,37 foot operated 
suction machine

- 20,000,000 - - -

26 Kuwezesha upatikanaji 
wa 30000 sachets oral 
rehydration salt and 

Kuwa na 30000 sachets 
oral rehydration salt and 
1500 Zinc tablets(B/100)

- 7,000,000 - - -
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1500 zinc tablets(B/100) 
ifikapo june 2017

27 Kuwezesha upatikanaji 
wa vifaa vya hospitali 
(vitanda 37,Shuka 
185,Magodoro 37,12 roll 
makingtosh) Ifikapo 
june 2017

Kuboresha utoaji 
huduma za afya kwa 
wagonjwa 

- 21,660,000 - - -

28 Kuwezesha upatikanaji 
wa dawa kwa ajili ya 
matibabu ya ngozi 
ifikapo june 2017

Kuhakikisha matibabu 
ya ngozi yanafanyika 

- 5,000,000 - - -

29 Kufanya vikao vya robo 
vya huduma za afya 
ifikapo june 2017

Kufanya tathimini ya 
maendeleo ya huduma 
za afya

- 14,830,000 - - -

30 Kufanya upembuzi 
yakinifu ya kazi za 
mipango ya muda mrefu
na ya kudumu ya uzazi 
wa mpango ifikapo 2017

Kubaini hatua 
zilizofikiwa na 
utekelezaji wa uzazi wa 
mpango

- 5,070,000 - - -

31 Ujenzi wa daraja katika 
kijiji cha Mwasonge 
ifikapo june 2017

Kujenga daraja katika 
kijiji cha Mwasonge 

- 15,000,000 - - -

32 Kuwezesha upatikanaji 
wa gharama za 
uendeshaji wa 
usambazaji wa maji 
misungwi ifikapo 2017

Kuhakikisha huduma za 
maji zinapatikana kwa 
wananchi

- 151,000,000 - - -

33 Kuwezesha upatikanaji 
wa miche ya  miti 
1,500,000 kwenye vijiji 3 
ifikapo june 2017

Kufanikisha upandaji 
miti katika vijiji 3

- 5,300,000 - - -

34 Kusaidia vikundi 5 vya Kuwezesha ufuaji wa - 5,598,400 - - -
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jamii mizinga 150 ya 
nyuki ifikapo June 2017

nyuki wa kisasa

35 Mfuko wa wanawake na
vijana

Kufanyauhakiki/ufuatilia
ji  wa  vikundi  20  vya
kiuchumi vya wanawake
na vijana.

Bado haijafanyika 5,500,000 - -
Fedha haikutolewa

Kutoa  mikopo  kwa
vikundi vya wanawake

Vikundi  02  vya
wanawake
vimepatiwa mkopo
wenye  thamani  ya
Tsh.9,600,000/=.
Vikundi  hivyo  ni:-
Wapendanao  ‘C’-
Kanyelele,
Tsh.5,000,000/=
naJuhudi  Group-
Ngudama,
Tsh.4,600,000/=

72,736,050 9,600,000/= 9,600,000
Zoezi la kuvipatia 
mikopo vikundi 
vya wanawake 
litaendelea katika 
kipindi cha robo 
ijayo.

Kufanyavikao 02 vya 
Bodi ya mikopo ya 
Wanawake.

Bado haijafanyika 1,400,000 - - Fedha haikutolewa.

Kutoa mikopo kwa 
vikundi 35 vya Vijana.

Kikundi 01 cha 
Mayanasi kilichopo
katika Kijiji cha 
Misungwi, Kata 
yaMisungwi 
Kimepatiwa mkopo
wenye thamaniya 
Tsh.5,000,000/=

72,736,050 5,000,000/= 5,000,000/
=

Zoezi la kuvipatia 
mikopo vikundi 
vya Vijana 
litaendelea katika 
kipindi cha Robo 
ijayo.

37 Kuwezesha ujenzi wa 
banda la maonesho 
katika viwanja vya 
nanenane ifikapo June 

Kujenga banda la 
maonyesho katika 
viwanja vya nanenane

- 6,892,500 - - Fedha haijatolewa

29



2017
38 Utekelezaji wa kazi za 

FFA katika vijiji 6 
ifikapo June 2017

Kuhakikisha kazi za FFA
zinatekelezeka

- 25,029,600 - - Fedha haijatolewa

39 Kuboresha afya za 
mifugo kwa kuzuia na 
kukinga  magonjwa ya 
mifugo ifikapo June 2017

Uboreshaji wa afya za 
mifugo

- 2,170,000 - - Fedha haijatolewa

40 Ujenzi wa machinjio 
katika kijiji cha 
Nyamatala ifikapo June 
2017

Kujenga machinjio bora 
na ya kisasa

- 10,000,000 - - Hakuna pesa 
iliyotolewa ila 
mnada umeanza 
kuanzia 01/10/2016

41 Ukarabati  wa machinjio 
Mbarika ifikapo June 
2017

Kuboresha machinjio 
Mbarika

- 5,000,000 - - Fedha haijatolewa

42 Kuboresha dagaa value 
chain ifikapo June 2017

Kuboresha dagaa chain 
value

- 11,340,000 - - Fedha haijatolewa

Jumla Kuu 970,263,000 51,791,000 51,791,000

MATENGENEZO YA BARABARA – ROAD FUND 2016/2017
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Na Jina la mradi Lengo la mradi Utekelezaji Fedha
pangwa

Fedha
tolewa

Fedha
tumika

Maelezo

1 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya Misungwi 
Mjini km 16.45

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 16.45

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

16,450,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

2 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya Mbarika – 
Ilujamate - Mwawile km 10

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 10

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

10,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

3 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya Misungwi - 
Koromije km 21

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 21

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

21,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

4 Matengenezo kawaid ya  
barabara yaMisungwi - 
Nange  km 10

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 10

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

10,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

5 Matengenezo ya kwaida 
yabarabara ya Misungwi - 
Mondo  km 10

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 10

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

10,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

6 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya Seeke – 
Gulumungu - Mwagiligili  
km 7

- Matengenezo 
ya kawaida
 km 7

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

7,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

7 Matengenezo yakawaida 
barabara ya Manawa - 
Kasololo - Mbarika  km 12

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 12

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

12,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

8 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya Ng’ombe – 
Wanzamiso - Mitindo  km 
10

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 10

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

10,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

9 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya Matale – 
Igongwa - Mbarika  km 10

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 10

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

10,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza
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10 Matengenezo ya kawaida 
barabara  ya Bukumbi - 
Hospital  km 2

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 2

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

2,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

11 Matengenezo ya kawaida 
barabara  ya Ibongoya - 
Magaka  km 5

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 5

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

5,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

12 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya 
Nyang’homango – 
Bukumbi Ginnery - 
Kaluluma  km 11

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 11

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

11,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

14 Matengenezo ya kawaida 
barabara ya 
Nyang’homango – 
Mwagala - Mamaye  km 11

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 11

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

11,000,000 0 0 Fedha haijatolewa, tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

Jumla ndogo 135,450,000
15 Matengenezo ya sehemu 

korofi barabara Kanyelele- 
Gambajiga - Budutu km 4

- Matengenezo 
ya sehemu 
korofi km 4

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

20,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

16 Matengenezo ya sehemu 
korofi barabara ya 
Bugomba -Mwasubi km 2

- Matengenezo 
ya sehemu 
korofi km 2

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

10,00,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

17 Matengenezo ya sehemu 
korofi barabara ya 
Nyang’holongo – Mwagala
- Mamaye km 3

- Matengenezo 
ya sehemu 
korofi km 3

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

15,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

18 Matengenezo ya sehemu 
korofi barabara ya Mbrika 
– Ilujamate – Mwawile  km
6

- Matengenezo 
ya sehemu 
korofi km 6

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

30,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza
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19 Matengenezo ya sehemu 
korofi barabara ya 
Misungwi – Koromije  km 
3

- Matengenezo 
ya sehemu 
korofi km 3

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

15,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

20 Matengenezo ya sehemu 
korofi barabara ya 
Nyang’holongo – Bukumbi
Ginnery - Kaluluma  km 4

- Matengenezo 
ya sehemu 
korofi km 4

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

20,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

Jumla ndogo 110,000,000

21 Matengenezo ya kipindi 
maalumu barabara za 
Misungwi mjini km.20

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 7

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

105,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

22 Matengenezo ya kipindi 
maalumu barabara ya 
Misungwi -Mondo km 5

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 5

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

75,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

23 Matengenezo ya kipindi 
maalumu barabara ya 
Mwasagela-Nduha km 2

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 2

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

30,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

24 Matengenezo ya kipindi 
maalumu barabara ya 
Mondo – Mwaniko - 
Lubuga km 5.

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 5

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

75,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

25 Matengenezo ya kipindi 
maalumu barabara ya 
Mbalama –Mwamazengo 
-Lubiri km 4

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 4

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

60,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

26 Matengenezo ya kipindi 
maalumu barabara ya 
Igongwa –Kwimwa 
-Mbalama km 3

- Matengenezo 
ya kawaida 
km 3

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

45,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza
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Jumla ndogo 390,000,000
26 Matengenezo ya 

makalavati barabara ya 
Buhunda – Gukwa – 
Nyang’homango njia 20

-Matengenezo ya 
makalvati njia 20

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

50,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

27 Matengenezo ya 
makalavati barabara ya 
Misungwi - Igokelo njia 15

-Matengenezo ya 
makalvati nia 15 

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

37,500,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

28 Matengenezo ya 
makalavati barabara ya 
Igongwa – Kwimwa - 
Mbalama njia 20

-Matengenezo ya 
makalvati nia 20

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

50,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

29 Matengenezo ya 
makalavati barabara ya 
Ukiriguru-Nyamatala-
Kanyelele njia 25

-Matengenezo ya 
makalvati nia 25 

- utekelezaji 
haujafanyika fedha 
hazijatolewa

62,000,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 
kazi kwa ajili ya kutangaza

Jumla ndogo 200,000,000
30 Ufuatiliaji na usimamizi - -  Roads Supervision 46,770,000 0 0 Fedha haijatolewa tunaandaa 

kazi kwa ajili ya kutangaza
Jumla ndogo 46,770,000
JUMLA KUU 882,220,000
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TASAF - TAARIFA YA MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI TASAF AWAMU YA III

Mpangowa kunusuru kaya masikini ambaounatekelezwanaTASAF awamu ya tatu ulianza utekelezaji katika Wilaya ya 

Misungwi Novemba 2014 katika vijiji  71.

MALENGO YA MPANGO

MpangowaKunusuru Kaya Masikini Mpango unaotekelezwa naTASAF wamu ya tatu Kitaifa. 

Mpangohuuunamalengomakuuyafuatayo:-

1. Kusaidia jamii katika kupunguza umasikini wa kipato kwa kaya

2. Kusaidia watoto kuhudhuria shule za msingi na sekondari na pia kuhudhuria kliniki

3. Kusaidia akina mama wajawazito kuhudhuria kliniki

4. Kusaidia jamii katika kujenga uwezo wa kaya kujitegemea katika kujipatia mahitaji muhimu ya kila siku

SHUGHULI ZILIZOFANYIKA HADI SASA

Hadi kufikia Desemba 2016 shughuli mbalimbali zimefanyika katika hatua za utekelezaji ambazo ni:-

1. Utambuzi wa kaya masikini 12,680 katika vijiji 71
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2. Uhakiki na uandikishaji wa kaya masikini 9,395 katika vijiji 60

3. Uhawilishaji wa fedha kwa walengwa 8,936 katika vijiji 60

UHAWILISHAJI WA FEDHA

Jumla  ya  kaya  maskini  8,936 katika  wilaya  ya  Misungwi  zimepata  fedha  za  ruzuku  jumla  ya  kiasi  cha  Tshs.

420,516,500.00katika vijiji 60. 

UIBUAJI WA MIRADI

Jumla ya fedha kiasi cha Tshs. 59,856,500.00 zimetumika katika zoezi la uibuaji wa miradi katika vijiji 46. Mchanganuo wa

miradi iliyoibuliwa kwa kila kijiji imeambatanishwa.

MAPOKEZI YA FEDHA
Hadi kufikia tarehe 31/12/2016 wilaya ya Misungwi imepokea fedha toka Tasaf  Makao Makuu kiasi cha Tshs . 480,373,000.00
katika mchanganuo ufuatao:-
 Malipo kwa walengwa kiasi cha Tshs. 420,516,500.00
 Uibuaji wa miradi vijijini Tshs.59,856,500.00
JUMLA                         480,373,000.00

MGAWANYO WA FEDHA ZA AWAMU YA NANE KWA MWAKA HUU WA FEDHA  KWA KAYA MASKINI FEDHA
ZILIZOTOLEWA HADI  DESEMBA  2016.
Hadi kufikia desemba  2016 Jumla ya Tshs . 420,516,500.00 zimetolewa katika vijiji 60 kwa ajili ya Ruzuku kwa kaya masikini
zenye idadi ya walengwa wapatao 8,936 kwa mchanganuo ufuatao kwa kila kijiji.

MGAWANYO WA FEDHA KWA AWAMU
SN KIJIJI IDADI YA KAYA NOVEMBA – DESEMBA 2016

1 Buhingo 129 5,508,318.18

2 Kabale 174 7,648.181.82

3 Seeke 237 9,580,568.18
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4 Ngudama 95 4,133,272.73

5 Kifune 87 3,763,068.18

6 Ngeleka 109 4,592,977.27

7 Gulumungu 131 5,097,431.82

8 Lukanga 83 3,462,022.73

9 Ng'hamve 99 4,190,227.27

10 Mapilinga 149 6,309,750.00

11 Nange 134 5,854,113.64

12 Ng'ombe 170 7,094,909.09

13 Wanzamiso 104 4,686,545.45

14 Ilalambogo 104 3,795,613.64

15 Ng'wamazengo 106 4,637,727.27

16 Mwagimagi 97 4,218,704.55

17 Gukwa 61 3,079,613.64

18 Mbalama 108 4,914,363.64

19 Budutu 146 6,260,931.82

20 Gambajiga 158 7,717,340.91

21 Kanyelele 240 9,344,613.64

22 Mwakalima 146 6,757,250.00

23 Igumo 218 9,954,840.91

24 Nduha 229 9,674,136.36

25 Isakamawe 163 5,902,931.82

26 Kijima 182 8,465,886.36

27 Mwamaguhwa 112 4,609,250.00

28 Bugomba 131 5,711,727.27

29 Ibongoya A 219 9,145,272.73

30 Mwasubi 107 4,771,977.27

31 Lubili 169 7,143,727.27

32 Lubuga 175 7,819,045.45

33 Mwagagala 110 3,775,272.73
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34 Mwanangwa 87 3,775,272.73

35 Ndiga 49 1,973,068.18

36 Magaka 108 4,849,272.73

37 Mwalwigi 108 4,658,068.18

38 Igenge 150 6,187,704.55

39 Lutalutale 119 4,979,454.55

40 Inonelwa 150 6,948,454.55

41 Iteja 185 7,359,340.91

42 Misungwi 417 16,996,863.64

43 Mwambola 136 5,487,977.27

44 Maganzo 126 5,911,068.18

45 Mondo 138 5,850,045.45

46 Ntulya 105 4,633,659.09

47 Mwaniko 230 11,085,795.45

48 Ibinza 99 4,218,704.55

49 Isenengeja 80 3,449,818.18

50 Mahando 157 6,773,522.73

51 Mwawile 219 8,258,409.09

52 Ikungumhulu 187 7,725,477.27

53 Ng'hobo 126 5,101,500.00

54 Ng'wamboku 136 5,382,204.55

55 Kwimwa 158 6,020,909.09

56 Matale 141 6,403,318.18

57 Nyamatala 120 5,020,136.36

58 Nyang'holongo 152 6,273,136.36

59 Nyang'homango 246 10,719,659.09

60 Usagara 325 13,778,931.82

  8936 380,163,454.55

AWAMU VIII JUMLA
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GHARAMA  ZA
UHAWILISHAJI
FEDHA.

40,353,045.45 40,353,045.45

JUMLA KUU 40,353,045.45

MIRADI YA UJENZI.
Miradi ya Ujenzi ni sehemu mojawapo ya Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini zenye watu wenye uwezo wa kufanya kazi
kwa kutumia teknolojia ya nguvukazi.
Madhumuni ya miradi ya Ujenzi ni kutoa ajira ya muda kwa walengwa ili kuongeza kipato na matumizi kwenye kaya,
kupata miundo mbinu katika jamii, na kuongeza ujuzi kwa walengwa.
Miradi itatekelezwa kwa kipindi cha hari na ujira utalipwa siku 15 za kufanya kazi kwa mwezi kwa muda wa miezi 4 kwa
mwaka  (  siku  60  )  kwa  kaya  zilizooredheshwa  katika  masijala  ya  walengwa  ndizo  zitakazotekeleza  miradi  ya  ujenzi
isipokuwa pale panapotokea majanga.

Aina ya miradi itakayotekelezwa ni ile yenye lengo la kurudisha uoto wa asili mfano; utunzaji mazingira, umwagiliaji kwa
njia ya mifereji, visima vilivyochimbwa kwa mkono, ujenzi wa malambo, makinga majin.k. Uibuaji wa miradi hii katika vijiji
46 ungali unaendelea.
Jumla ya vijiji 46 imeibua miradi kwa ajili ya kuongeza kipato kwa walengwa 6,189 yenye thamani yaTshs. 1,138,776,000.00
mchanganuo wa miradi hiyo kwa kila kijiji imeambatanishwa.

MIRADI YA AJIRA ZA MUDA
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S/N JINA LA KIJIJI

IDADI
YA

MIRAD
I

JINA LA MRADI SEKTA KIPI
MO

KIASI 

IDADI
YA

WALEN
GWA

  MALIPO
YA

WALENGW
A 

GHARAMA
YA

VITENDEA
KAZI 

JUMLA 

 
1 IGENGE 1 Ukarabati wa Kisima Maji M3            128.00 150   20,700,000   6,900,000       27,600,000  
2 NDINGA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            300.00 49     6,762,000   2,254,000         9,016,000  

3 MWAKALIMA
8 Ukarabati wa Lambo Maji M3            500.00 123   16,974,000   5,658,000       22,632,000  
7 Ukarabati wa Kisima Maji M3            100.50 23     3,174,000   1,058,000         4,232,000  

4 MAGAKA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 109   15,042,000   5,014,000       20,056,000  
5 MATALE 2 Ukarabati wa Kisima Maji M3         1,625.00 141   19,458,000   6,486,000       25,944,000  
6 GAMBAJIGA 3 Ukarabati wa Kisima Maji M3            232.00 158   21,804,000   7,268,000       29,072,000  
7 NTULYA 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3            150.00 105   14,490,000   4,830,000       19,320,000  
8 ISAKAMAWE 1 Upandaji Miti Mazingira M2            125.00 163   22,494,000   7,498,000       29,992,000  
9 MWANANGWA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            400.00 88   12,144,000   4,048,000       16,192,000  

10 MWAMAZENGO 1 Ukarabati wa Kisima Maji M3            606.00 106   14,628,000   4,876,000       19,504,000  
11 BUGOMBA 1 Ukarabati wa Kisima Maji M3              70.00 131   18,078,000   6,026,000       24,104,000  
12 MWAGAGALA 1 Upandaji Miti Mazingira M2              35.00 110   15,180,000   5,060,000       20,240,000  
13 MWALWIGI 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         2,119.50 107   14,766,000   4,922,000       19,688,000  

14 LUTALUTALE
1 Upandaji Miti Mazingira M2            450.00 111   15,318,000   5,106,000       20,424,000  
1 Ukarabati wa Kisima Maji M3              11.50 8     1,104,000      368,000         1,472,000  

15 MWAGIMAGI 1 Upandaji Miti Mazingira M2            450.00 97   13,386,000   4,462,000       17,848,000  
16 NG'HAMVE 1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 99   13,662,000   4,554,000       18,216,000  
17 IBINZA 1 Upandaji Miti Maji M2            600.00 99   13,662,000   4,554,000       18,216,000  
18 GUKWA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            220.00 61     8,418,000   2,806,000       11,224,000  

19 NANGE 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         4,924.00 133   18,354,000   6,118,000       24,472,000  
20 IKUNGUMHULU 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         2,970.00 187   25,806,000   8,602,000       34,408,000  
21 KIFUNE 1 Upandaji Miti Mazingira M2            600.00 87   12,006,000   4,002,000       16,008,000  

22 LUBILI
2 Upandaji Miti Mazingira M2            200.00 152   20,948,400   7,774,000       28,722,400  
1 Ukarabati wa Lambo Maji M3            240.00 17     2,373,600          2,373,600  

23 LUBUGA
12 Ukarabati wa Kisima Maji M3 144   19,872,000   6,624,000       26,496,000  
1 Upandaji Miti Mazingira M2            400.00 31     4,278,000   1,426,000         5,704,000  

24 INONELWA 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         1,443.00 150   20,700,000   6,900,000       27,600,000  
25 NGUDAMA 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         2,375.00 95   13,110,000   4,370,000       17,480,000  

26 MONDO 1 Upandaji Miti Mazingira M2
             
2,100.00 138   19,044,000   6,348,000       25,392,000  
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27
MWAMAGUHW
A 1 Upandaji Miti Mazingira M2

                
600.00 112   15,456,000   5,152,000       20,608,000  

28 MWASUBI 2 Ukarabati wa Kisima Maji M3            661.00 107   14,766,000   4,922,000       19,688,000  

29 NG'WAMBOKU
1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 40     5,520,000   1,840,000         7,360,000  

8 Ukarabati wa Visima Maji M3              92.00 96   13,248,000   4,416,000       17,664,000  
30 NGELEKA 2 Ukarabati wa Kisima Maji M3              84.00 109   15,042,000   5,014,000       20,056,000  
31 KIJIMA 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         3,900.00 182   25,116,000   8,372,000       33,488,000  

32 MISUNGWI
2 Ukarabati wa Lambo Maji M3            737.00 64     8,806,700     19,136,000       27,942,700  

              
1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 352

      
48,601,300        48,601,300  

33 KWIMWA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            200.00 158   21,804,000   7,268,000       29,072,000  

34 KABALE 1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 174
      
24,012,000       8,004,000       32,016,000  

35 MAGANZO
2 Upandaji Miti Mazingira M2            340.00 90

      
12,390,100       5,796,000       18,186,100  

 Ukarabati wa Lambo Maji M3         1,361.20 36
         
4,997,900          4,997,900  

36 ITEJA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            350.00 185
      
25,530,000       8,510,000       34,040,000  

37 MAHANDO 2 Upandaji Miti Mazingira M2            180.00 74
      
10,166,000       3,388,667       13,554,667  

 
1 Ukarabati wa Lambo Maji          1,800.00 83

      
11,500,000       3,833,333       15,333,333  

38 ILALAMBOGO 1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 104
      
14,352,000       4,784,000       19,136,000  

39 LUKANGA 1 Upandaji Miti Mazingira M2         1,250.00 83
      
11,454,000       3,818,000       15,272,000  

40 MBALAMA 1 Upandaji Miti Mazingira M2            175.00 108
      
14,904,000       4,968,000       19,872,000  

41 MAPILINGA 1 Ukarabati wa Kisima Maji M3              13.00 149
      
20,562,000       6,854,000       27,416,000  

42 GULUMUNGU 1 Upandaji Miti Mazingira M2            200.00 131
      
18,078,000       6,026,000       24,104,000  

43 MWAMBOLA 1 Upandaji Miti Mazingira M2              95.00 136
      
18,768,000       6,256,000       25,024,000  

44 SEEKE 2 Ukarabati wa Lambo Maji M3         1,799.00 67
         
9,246,000     10,948,000       20,194,000  

  1 Upandaji Miti Mazingira M2            200.00 171
      
23,598,000        23,598,000  
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45 NG'HOBO 1 Ukarabati wa Lambo Maji M3         1,200.00 126
      
17,388,000       5,796,000       23,184,000  

46 ISENENGEJA 1 Upandaji Miti Maji M2              41.00 80
      
11,040,000       3,680,000       14,720,000  

JUMLA                            6,189
    854,082,00

0 
     284,694,00

0 
     1,138,776,0

00  

RUZUKU YA MAENDELEO- LGCDG
NA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA

PANGWA
FEDHA

TOLEWA
FEDHA

TUMIKA
MAONI/MAELE

ZO
1 Ukamilishaji ujenzi wa 

maabara 67 na ununuzi wa 
samani katika shule 24 za 
sekondari ifikapo june 2017

Kukamilisha Ujenzi wa 
maabara 67 na ununuzi 
wa samani katika shule 
za sekondari 24

Utekelezaji 
haujafanyika

100,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

2 Ujenzi wa vyoo katika shule 
ya sekondari ya Kanyelele na 
Busongo ifikapo june 2017

Ujenzi wa vyoo katika 
shule za sekondari za  
Kanyelele na Busongo

Utekelezaji 
haujafanyika

10,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

3 Ukamilishaji ujenzi wa 
nyumba za walimu katika 
shule za sekondari 

Kukamilisha Ujenzi wa 
nyumba za walimu 
katika shule za 

Utekelezaji 
haujafanyika

35,912,800 - - Fedha 
hazijatolewa
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Isakamawe na Buhingo 
ifikapo june 2017

sekondari Isakamawe na
Buhingo

4 Ujenzi wa jengo la utawala 
katika shule ya sekondari 
Gulumungu ifikapo june 2017

Ujenzi wa jengo la 
utawala katika shule 
shule ya sekondari ya  
Gulumungu

Mchakato wa 
kuhamishia Fedha 
kenye  akaunti ya 
kata unaendelea 
kufanyika BOQ 
inaendelea 
kuandaliwa

40,000,000 40,000,000 0 Mchakato wa 
kuhamishia Fedha
kenye  akaunti ya 
kata unaendelea 
kufanyika

5 Ukamilishaji ujenzi wa 
vyumba 10 vya madarasa 
katika shule za msingi za 
Mwanangwa, Sumbuka, 
Budutu, Iteja, Mwanangwa,
Mwagagala, Malula(Lubuga), 
Kigongo,  Busongo, na Isela 
ifikapo Juni 2017

Kukamilisha Ujenzi wa 
vyumba 10 vya 
madarasa Mwanangwa, 
Sumbuka, Budutu, Iteja,
Mwanangwa, 
Mwagagala,
Malula(lubuga), 
Kigongo, Busongo na 
Isela

Utekelezaji 
haujafanyika

90,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

6 Ukamilishaji ujenzi wa 
madarasa 8 mapya katika 
shule ya msingi 
Mwalogwabagole, Ng’ombe,
Nyasato, Mwagiligili, 
Mwalwigi, Manawa, Bunege 
na Ihelele ifikapo june 2017

Kukamilisha Ujenzi wa 
madarasa 8 mapya 
katika shule ya msingi 
ya Mwalogwabagole, 
Ng’ombe, Nyasato,
Mwagiligili, Mwalwigi, 
Manawa, Bunege na 
Ihelele

Utekelezaji 
haujafanyika

69,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

7 Ujenzi wa matundu 13  ya 
vyoo katika shule ya msingi 
Fulo, Kifune, Lukelege, 
Mwasagela, Maganzo, 
Masawe
Mbela, Mwambola, 
Gulumungu, Nyalugembe,

Ujenzi wa matundu 13 
ya vyoo katika S/M 
Fulo, Kifune, Lukelege, 
Mwasagela,
Maganzo, Masawe, 
Mbela, Mwambola
Bulumundu, 

Utekelezaji 
haujafanyika

60,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa
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Mwakiteleja, Mlimani na 
Ibongoya ifikapo Juni 2017

Nyalugembe, 
Mwakiteleja, Mlimani 
na Ibongoya

8 Kuwezesha upatikanaji wa 
madawati 4500 katika shule 
za msingi 138 ifikapo june 
2017 

Kuhakikisha 
Upatikanaji wa 
madawati 4500 katika 
S/M 138

Utekelezaji 
haujafanyika

170,118,000 - - Fedha 
hazijatolewa

9 Ukamilishaji ujenzi wa  OPD 
7 katika zahanati za Kwima, 
Mondo, Isesa, Maganzo, 
Nyang’homango
(Usagara) na Bugisha ifikapo 
june 2017

Kukamilisha ujenzi wa 
OPD 7 katika zahanati 
za Kwimwa, Mondo, 
Isesa, Maganzo,
Nyang’homango 
(Usagara) na Bugisha

Utekelezaji 
haujafanyika

60,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

10 Ukamilishaji ujenzi wa 
nyumba 3 za wafanya kazi 
katika zahanati ya 
mwamazengo na Gambajiga 
ifikapo june 2017

Kukamilisha ujenzi wa 
nyumba 2 za wafanya 
kazi katika zahanati ya 
Mwamango na 
Gambajiga

Mchakato wa 
manunuzi katika 
ujenzi wa Nyumba 
ya Mganga katika 
Zahanati ya 
Gambajiga 
umefanyika

20,000,000 20,000,000 0 Fedha iko katika 
hatua za 
kuhamishwa 
kupelekwa katika 
akaunti  ya kijiji

11 Kuwezesha uandaaji wa bajeti
ya mwaka 2017/2018 ifikapo 
june 2016

Kuandaa bajeti ya 
Mwaka 2017/2018

Maandalizi ya 
Mpango na Bajeti ya
mwaka 2017/2018 
yanaendelea 
kufanyika katika 
ngazi ya Wilaya

28,000,000 28,000,000 0 Maandalizi ya 
bajeti ya mwaka 
2017/2018 
yameshaanza

12 Kufanya usimamizi na 
tathimini ya miradi ya 
maendeleo robo ya mwaka 
ifikapo june 2017

Kuhakikisha miradi 
inatekelezwa kwa ubora
unaostahili

Uandaaji wa taarifa 
za Kijamii na 
Kiuchumi kwa ajili 
ya kuziwasilisha 
Mkoani na 
Tamisemi

68,000,000 34,000,000 0 Kazi za uandaaji 
wa taarifa na 
usimamizi wa 
miradi unadelea

13 Ununuzi wa vitendea kazi Kuhakikisha upatikanaji Kazi hii imepitishwa 15,000,000 15,000,000 0 Mchakato wa 
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vya ofisi kama HP Laser jet 
P2055d printer 1, 1 
generator,2 laptop (HP 630) 
na 1 scanner ifikapo june 2017

wa vitendea kazi katika 
utoaji huduma kwa 
wananchi

kwenye tenda bodi manunuzi 
unaendelea

14 Kuandaa mpango mkakati wa
wilaya kwa kipindi cha 
2014/2015-2016/2017 ifikapo 
june 2017

Kuwa na mikakati na 
mipango ya wilaya kwa 
kipindi cha 2014/15 hadi
2016/17

Wasifu wa kijamii 
na Kiuchumi uko 
hatua za mwisho
- Mpango mkakati

uko katika hatua
za awali

16,980,000 16,980,000 0 Kazi itaanza 
tarehe 08/01/2017

15 Ujenzi wa ofisi 2 za kata 
pamoja na vyoo na umeme 
katika kata ya Fella na 
Mwaniko ifikapo june 2017

Kujenga ofisi 2 za kata 
pamoja na vyoo na 
umeme katika kata ya 
Fella na Mwaniko.

Utaratibu wa 
kuhamishia fedha 
katika akaunti ya 
Kijiji cha Mwaniko 
unaendelea

88,000,000 44,000,000 - Mchakato 
unaendelea

16 Ukarabati wa ofisi ya 
mtendaji wa kata ya Shilalo 
ifikapo june 2017

Kuboresha ofisi ya 
mtendaji wa kata ya 
Shilalo 

Utekelezaji 
haujafanyika

5,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

17 Ujenzi wa vituo vidogo 2 vya 
polisi Usagara na Koromije 
ifikapo june 2017 

Kujenga vituo vidogo 
vya polisi ili kuimarisha 
usalama wa raia na mali
zao

Utekelezaji 
haujafanyika

25,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

18 Ujenzi wa ofisi ya makao 
makuu ya wilaya ifikapo june
2017 

Kujenga ofisi ya makao 
makuu ya wilaya 

Utekelezaji 
haujafanyika

200,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

19 Ujenzi wa choo na bafu 
chenye umeme na maji katika 
stendi ya mabasi ya 
Misungwi ifikapo june 2017

Kujenga choo na bafu 
chenye umeme na maji 
katika stendi ya mabasi 
Misungwi

Kazi hii imepitishwa
kwenye tenda bodi 
BOQ inaendelea 
kuandaliwa

20,000,000 15,000,000 0 Mchakato 
unaendelea

20 Ukamilishaji ujenzi wa 
zahanati ya Mapilinga ifikapo
june 2017

Kukamilisha ujenzi wa 
zahanati ya Mapilinga

Utekelezaji 
haujafanyika

33,766,000 - - Fedha 
hazijatolewa

21 Kusaidia vikundi 5 vya jamii Kusaidia vikundi 5 vya Utekelezaji 8,250,000 - - Fedha 
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kwa kuvipatia mizinga 200 ya
nyuki ifikapo june 2017

jamii kwa kuvipatia 
mizinga 200 kwa ufugaji
nyuki

haujafanyika hazijatolewa

22 Kusaidia vikundi vya kijamii 
vitendea kazi vya utunzaji 
nyuki ifikapo june 2017

Kuhakikisha upatikanaji
wa vitendea kazi kwa 
utunzaji bora wa nyuki

Utekelezaji 
haujafanyika

900,000 - - Fedha 
hazijatolewa

Ufugaji  Nyuki Kuwajengea uwezo 
wadau wa ufugaji 
Nyuki kufahamu mbinu
bora za uzalishaji wa 
mazao ya nyuki na 
kuyafahamu masoko ya 
mazao yake ifikapo Juni 
2017.

Kuelimisha 
uboreshaji wa 
ufugaji Nyuki kwa 
kutengeneza 
Mizinga ya kisasa, 
utundikaji, utunzaji 
wa Manzuki, urinaji 
wa mazo ya Nyuki, 
uchakataji na 
uwekaji bidhaa 
katika soko kwa 
usahihi na kwa 
kuzingatia ubora na 
taratibu zake katika 
Tarafa zote nne 
pamoja na undelevu
wa ufugaji nyuki na 
mnyororo wa 
thamani (yaani 
uhusinao wa mradi 
wa ufugaji nyuki na 
miradi mingine).

- - - Kunahitajika 
Mtaalamu mmoja 
kwa kila Tarafa na
kuwepo kwa 
vitendea kazi, 
usafiri pia  na 
fedha.

23 Kufanya usimamizi na 
tathimini kwenye viwanda 
vidogo vidogo ifikapo june 
2017

Kuhakikisha utendaji 
kazi ubora unaostahili 
wa viwanda vidogo 
vidogo

Utekelezaji 
haujafanyika

5,650,000 - - Fedha 
hazijatolewa

24 Utoaji mafunzo kwa mtandao Kutoa mafunzo kwa Utekelezaji 4,200,000 - - Fedha 

46



wa wanawake 27 kwenye 
kata 27 ifikapo june 2017

mtandao wa wanawake 
27 kwenye kata 27

haujafanyika hazijatolewa

25 Utambuzi wa mitandao ya 
wanawake katika kata 27 
ifikapo june 2017

Kutambua mtandao wa 
wanawake katika kata 
27

Utekelezaji 
haujafanyika

10,794,000 - - Fedha 
hazijatolewa

26 Kuandaa mpango wa 
matumizi ya ardhi katika 
kijijij cha Lubuga 

Kuwa na mpango wa 
matumizi ya ardhi 
katika kijiji cha Lubuga

Utekelezaji 
haujafanyika

6,600,000 - - Fedha 
hazijatolewa

27 Kuwezesha upatikanaji wa 
chakula maalum cha 
vifaranga vya samaki ifikapo 
june 2017

Kupatikana kwa 
chakula maalum cha 
vifaranga vya samaki

Mchakato wa 
manunuzi wa 
vifaranga  
unaendelea

4,590,000 4,500,000 0 Mchakato wa 
manunuzi 
unaendelea

28 Kuwezesha ushiriki wa jamii 
katika uanzishaji na 
ushirikishwa wa vikundi 
katika vijiji 11 ifikapo june 
2017 

Kuhakikisha jamii 
inashiriki katika 
uanzishaji wa wa 
vikundi katika vijiji 11

Utekelezaji 
haujafanyika

16,027,200 - - Fedha 
hazijatolewa

29 Kuongeza uzalishaji wa 
ng’ombe wa asali kupitia 
ngombe walioboreshwa 
katika vijiji 6 Nange, 
Koromije, Manawa, Nguge, 
Ng’ombe na Nyang’holongo 
ifikapo june 2017

Kuwa na mifugo bora 
na ya kisasa ili kukuza 
uzalishaji wa mifugo 
katika vijiji 6 Nange, 
Koromije, Manawa, 
Nguge, Ng’ombe
na nyang’holongo

Utekelezaji 
haujafanyika

19,689,000 - - Fedha 
hazijatolewa

30 Ukarabati wa machinjio ya 
Misungwi, Usagara na 
Koromije ifikapo june 2017

Kukarabati machinjio ya
Misungwi, Usagara na 
Koromije 

Utekelezaji 
haujafanyika

30,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

31 Kuanzisha vituo 6 vya 
ukusanyaji taka katika miji ya
Misungwi, Usagara na Misasi 
ifikapo june 2017

Kuanzisha vituo 6 vya 
ukusanyaji taka 
Misungwi, Usagara na 
Misasi

Mchakato wa 
nunuzi wa vifaa vya
taka unaendelea

4,000,000 4,085,000 0
Mchakato 

unaendel
ea
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JUMLA KUU 1,265,477,000 221,565,000

HIV/AIDS - TACAIDS
NA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA

PANGWA
FEDHA

TOLEWA
FEDHA

TUMIKA
MAONI/

MAELEZO
1 Kufanya mkutano mmoja

wa network forum 
ifikapo  june 2017

kuhakikisha utendaji kazi 
bora wa network forum 

- 4,746,500 - - -

2 Kufanya mafunzo ya siku
1 kwa watoa elimu 60 
katika sehemu zao za 
kazi kuhusu kujikinga na 
HIV/AIDS na haki za 
PLWA ifikapo june 2017

Kutoa elimu ya kujikinga 
na maambukizi ya 
HIV/AIDS

- 585,000 - - -

3 Kufanya usimamizi na 
ukaguzi wa shughuli za 
HIV/AIDS ifikapo june 
2017

Kuhakikisha utekelezaji 
bora wa shughuli za 
HIV/AIDS

- 2,080,000 - - -

4 Uwezeshaji wa ushiriki 
wa CHAC katika vikao 2 
kwa kuhudhulia zonal, 
robo mwaka na kikao cha
mwisho cha mwaka 
ifikapo june 2017 

Kuweza CHAF kushiriki 
katika vikao 2 kwa 
kuhudhuria zonal, robo 
mwaka na kikao cha 
mwisho cha mwaka

- 1,920,000 - - -

5 Kuwezesha uratibishaji 
wa kazi kwa ofisi ya 
CHAC ifikapo june 2017

kuwa na utendaji bora wa
kazi kwa ofisi ya CHAC

- 2,082,500 - - -

6 Kusaidia wanafunzi 
yatima katika s/m kwa 
kuwapatia vifaa vya 
kujifunzia kupitia NGOs 
2 ifikapo june 2017

Kuwapatia wanafunzi 
yatima katika S/M vifaa 
vya kujifunzia ili 
kuboresha huduma za 
elimu

- 4,000,000 - - -
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7 Kusaidia watu wanaoishi 
na maambukizi ya 
UKIMWI( KONGA)  
ifikapo june 2017

Kuhakikisha afya za watu
wanaoishi na maambukizi
ya Ukimwi zina boreka

- 1,000,000 - - -

8 Kusaidia vikundi 24 vya 
watu wanaoishi na 
maambukizi ya ukimwi 
kwa wale wanaoelimisha 
watu kuhusu Ukimwi 
ifikapo june 2017

Kuvipatia vikundi 24 vya 
watu wanaoishi na 
maambukizi ya Ukimwi 
kwa watoa  elimu kuhusu
Ukimwi

- 29,591,011 - - -

9 Kuwezesha scholastic 
material kwa 450 OVC 
kwa wanafunzi wa s/m 
kupitia  CBOs 3 ifikapo 
june 2017

Kupatikana scholastic 
material kwa 450 OVC 
kwa wanafunzi wa S/M 
kupitia CBOs 3 

- 23,999,989 - - -

10 Kutoa mafunzo kwa 
viongozi 99 wa s/m kwa 
waelimishaji rika 
kuhusiana na stadi za 
maisha na elimu ya 
HIV/AIDS katika s/m 33 
ifikapo june 2017

Kuwapatia mafunzo 
viongozi 99 wa S/M 
waeleimishaji rika 
kuhusiana na stadi za 
maisha na elimu ya 
HIV/AIDS

- 995,000 - - -

Jumla Kuu 71,000,000 - - -
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SANITATION 
NA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA

PANGWA
FEDHA

TOLEWA
FEDHA

TUMIKA
MAONI/

MAELEZO
1 Kufanya baseline 

survey, orientation 
session and 
sensitization meeting 
katika kata mpya 
ifikapo june 2017

Kupata takwimu na taarifa
mbalimbali za kata mpya 
pamoja na utambulisho 

- 26,450,000 - - Fedha 
hazijatolewa

2 Kukusanya takwimu 
za usafi wa mazingira 
majumbani katika kata 
mpya zitakazojiunga 
na mradi ifikapo june 
2017

Kujumuisha kaya na 
jamiikupitia CLTS 
triggering na ufuatiliaji

- 13,100,000 - - Fedha 
hazijatolewa

3 Kufanza 
usimamizi,ukaguzi na 
tathimini kuhusu usafi 
wa kaya katika jamii 
ifikapo june 2017 

Kuhakikisha usafi wa kaya
unafanyika katika jamii

- 31,000,000 - - Fedha 
hazijatolewa

4 Kujenga na kukarabati 
vyoo vya shule za 
msingi na sehemu ya 

Kujenga /kukarabati vyoo 
vya shule na sehemu za 
kunawia mikono

- 88,620,000 - - Fedha 
hazijatolewa
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kunawa mikono
159,170,000 - -

NATIONAL WATER SUPPLY AND SANITATION PROGRAM-NWSSP

NA Jina  la
Mradi

Lengo la Mradi Utekelezaji %
utekelezaji

Fedha
pangwa

Fedha
tolewa

Fedha
tumika

Maelezo 

1 Programu
ya  Maji
vijijini

Kuendelea na utekelezaji
wa miradi mitatu Igenge,

Utekelezaji
haujafanyika

- 451,675,373 0 0 Fedha 
hazijatolewa

Ngaya-Matale Utekelezaji
haujafanyika

- 820,050,627 0 0 Fedha 
hazijatolewa

Matale-Mnawa Utekelezaji
haujafanyika

- 1,015,132,000 0 0 Fedha 
hazijatolewa

COWI 265,000,000 0 0 Fedha 
hazijatolewa

Jumla kuu 2,551,858,000
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MFUKO WA JIMBO
NA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA

PANGWA
FEDHA

TOLEWA
FEDHA

TUMIKA
MAONI/

MAELEZO
1 Kuwezesha 

ukamilishaji wa 
majengo 8 ya shule 
za msingi kupitia 
CDF ifikapo june 
2017 

Kukamilisha  majengo 8 
ya shule za msingi kupitia
CDF

- 27,711,500 23,917,000 - Fedha hizi 
zimegawanywa 
katika vijiji 
vilivyoorodhesh
wa hapa chini

2 Kusaidia 
ukamilishaji wa 
zahanati 7 kupitia 
CDF ifikapo june 
2017 

Kukamilisha ujenzi wa 
zahana 7 kupitia CDF

- 27,711,500 - - Fedha 
hazijatolewa

Jumla Kuu 55,423,000 23,917,000 - -

MGAWANYO WA FEDHA ZA MFUKO WA JIMBO
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Na KATA KIJIJI
JINA LA MRADI KIASI

IDHINISHWA
AKAUNTI

NA.
1. Igokelo Busolwa Ukamilishaji wa vyumba viwili (2) vya madarasa na Nyumba moja (1) ya

Mwalimu S/M Busolwa
1,500,000.00 31310006263

Nange Ukarabati wa vyumba 2 vya madarasa S/M Igokelo 1,500,000.00 31301100127
2. Misasi Misasi Ujenzi wa WODI ya wazazi Upasuaji Kituo cha Afya Misasi 3,000,000.00 31301100105
3. Mbarika Lutalutale Kukamilisha Ujenzi wa Nyumba ya Mganga Zahanati ya Lutalutale 1,200,000.00 31301100248
4. Bulemeji Mwalogwabagol

e 
Ujenzi  wa nyumba za Watumishi (2 in 1) Zahanati ya Kaunda 2,500,000.00 31301100256

5. Misungwi Mwamanga Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa shule ya Msingi Mwamanga 2,000,000.00 31310006251
6. Mwaniko Nguge Ujenzi wa vyoo Zahanati ya Nguge 1,500,000.00 31301100128
7. Buhingo Seeke Ujenzi wa Choo S/M Seeke matundu 6 3,000,000.00 3131100249
8. Mabuki Nghungwe Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa S/M Lubuga 2,500,000.00 3131004943
9. Kasololo Nduha Ukarabati wa choo matundu 6 S/M Nduha 1,000,000.00 31301100155
10 Kijima Mwahuli Kukamilisha vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 S/M Mwahuli 3,500,000.00 31301100266

Ufuatiliaji 717,000.00
JUMLA KUU 23,917,000.00

MAOMBI MAALUM (SPECIAL REQUEST)
NA JINA LA

MRADI
LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA

PANGWA
FEDHA

TOLEWA
FEDHA

TUMIKA
MAONI/MAE

LEZO
1 Maombi 

maalum kwa 
shule Maalum 
Shule ya msingi
Mitindo, 
Busagara na 
Misungwi

Kuboresha mazingira ya
kujifunzia na 
kufundishia pamoja na 
kuimarisha usalama wa 
wanafunzi wa bweni 

Ukamilishaji wa ujenzi wa 
ukuta na kuweka umeme 
katika shule  Mitindo 

80,000,000 80,000,000 0 Utekelezaji wa

Ujenzi wa madarasa 6 shule
ya msingi Misungwi, 
Usagara na Kigongo  
- Mchakato wa manunuzi

umekamilika

198,000,000 198,000,000 0 Ujenzi huu 
ulikuwa 
umeshaanza 
kwa sasa 
umesimama 

Ukarabati wa bwalo/Jiko
shule ya msingi Mitindo 

22,000,000 22,000,000 0 Ujenzi 
umesimama
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Jumla Kuu 300,000,000

PROGRAMU: BUSKET FUND 
NA JINA LA

 MRADI
LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA 

PANGWA
FEDHA 
TOLEWA

FEDHA 
TUMIKA

MAONI/MAEL
EZO

1. Kuwezesha 
upatikanaji 
magari

Kufanyia matengenezo ya 
magari 3 ya wagonjwa 
ifikapo june 2017

Matairi mapya 5 na tube 5 
zimenunuliwa kwa gari 
T.427 AHQ

13,504,320 6,752,160 3,450,000 Matengenezo 
yanaendelea 

2. Mpango wa
chanjo 

Kufanya mafunzo CHMT 
ya siku moja juu ya utoaji 
wa chanjo kwa kufuata 
mwongozo ifikapo june 
2017

Haijafanyika 1,760,000 Kufanyika robo ya 
tatu 

3. Madawa Kuwezesha upatikanaji wa 
dawa na vifaa tiba kutoka 
MSD ifikapo june 2017

Dawa imefuatwa MSD 6,330,000 3,165,000 0 Malipo yanafanyika 
robo ya tatu

4. Usimamisi 
tegemezo 

Kufanya ziara za usimamizi
(routes 192) ifikapo june 
2017

Usimamizi umefanyika 
kwavituo 45

40,280,000 10,070,000 10,070,000 Usimamizi 
umefanyika kwa vituo
45
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5. Usimamisi 
tegemezo 

Kufanya ziara 108 za 
usambazaji wa chanjo na 
gasi na vifaa vingine vya 
tiba ifikapo juni 2017

Usambazaji umefanyika 
vituo vyote 

11,990,000 5,995,000 0 Mchakato wa malipo 
unaendelea na 
utakamilika robo ya 3

6. Kuandaa 
mpango 
(CCHP)

Kuandaa bajeti na Mpango 
Kamambe wa Afya ifikapo 
juni 2017

Mpango umeandaliwa 30,023,080 30,023,080 28,723,080 Mpango 
umeandaliwa (draft 
ya kwanza ipo tayari)

7. Utendaji 
Mzuri na 
Uwajibikaji

Kuandaa na kuwasilisha 
taarifa za kila robo ofisi ya 
Mganga Mkuu wa Mkoa 
ifikapo juni 2017

Taarifarobo ya kwanza 
imeandaliwa

2,618,400 1,309,200 660,000 Taarifa robo ya 
kwanza imeandaliwa 
na kuwasilishwa 
mkoani

8. Matengenez
o ya Magari

Kufanya matengenezo ya 
magari 4 ifikapo juni 2017

Taratibu za manunuzi 
zinafanyika

27,531,600 5,344,260 0 Taratibu za 
kutengeneza magari 
zinafanyika 

9. Mikutano 
ya kamati 
za vituo

Kufanya mkutano 1 wa 
maandalizi ya mpango kwa 
wajumbe wa CHMT 20 na 
waganga wafawidhi 45 ya 
robo ya pili ifikapo juni 
2017

Kikao kimefanyika 6,180,000 6,180,000 6,180,000 Mkutano umefanyika 
na mipango ya vituo 
imeandaliwa

10. Utendaji  
kazi wa 
CHMT na 
Kamati za 
Vituo 

Kufanya mkutano wa 
kujadili taarifa ya kila robo 
mwaka pamoja na wajumbe
wa CHMT 17 na waganga 
wafawidhi  46 ifikapo juni 
2017

Kikao 1 kimefanyika 6,368,000 3,184,000 0 Malipo kwa wajumbe 
yanafanyika robo ya 
tatu

11. Utendaji  
kazi wa 
CHMT na 
Kamati za 
Vituo 

Kufanya mkutano na 
maandalizi ya mpango na 
wajumbe wa bodi 11 na 
CHMT 20 ifikapo juni 2017

Kikao cha bodi 
kimefanyika

2,540,000 2,540,000 2,240,000 Kikao kimefanyika

12. Taarifa za 
Mtuha

Kufanya tathimini na 
ufuatiliaji na usimamizi 

Usimamiz umefanyika 
kwa vituo 45

4,000,000 2000000 0 Malipo kwa wajumbe 
yanafanyika robo ya  
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tegemezo kwa vituo vyote 
45 ifikapo june 2017

tatu

13. Utendaji  
kazi wa 
CHMT na 
Kamati za 
Vituo 

Kufanya mikutano ya kila 
robo mwaka ya CHMT 
ifikapo juni 2017

Mikutano 2 imefanyika 6,390,000 3,195,000 0 Malipo kwa wajumbe 
yanafanyika robo ya  
tatu

JUMLA NDOGO OFISI 
YA MGANGA MKUU

159,515,400 79,757,700 51,323,080

14. Kununua 
dawa na 
vifaa tiba

Kuwezesha uwepo wa 
madawa na vifaa tiba 
kwenye hospitali ya wilaya 
ifikapo juni 2017

Dawa na vifaa tiba 
vimenunuliwa 

107,559,171 53,779,585 53,779,585 Dawa na vifaa tiba 
vimenunuliwa 

15. Kununua 
vitendanishi
vya 
maabara

Kuwezesha uwepo na vifaa 
vya maabara ifikapo juni 
2017

10,247,600 Itafanyika robo ya 
tatu

16. Uwepo wa 
damu 
salama

Kukusanya damu
. lita 480 kutoka kwa watoa 
damu na kujitolea ifikapo 
juni 2017

Damu lita 378 
imekusanywa

22,226,264 11,113,132 2,485,000 Zoezi la ukusanyaji 
damu ni endelevu

17. Madawa na 
vifaa tiba

Kuwezesha  uwepo wa 
madawa na vifaa tiba 
ifikapo juni 2017

Dawa zimenunuliwa na 
wananchi wanapata 
matibabu 

9,689,831 4,844,916 4,844,916 Dawa zimenunuliwa 

18. Huduma za 
rufaa

Kuwezesha manunuzi ya 
mafuta lita 9000 za dizeli 
kwa ajili ya rufaa ifikapo 
juni 2017

Taratibu za manunuzi 
zinaendelea 

22,500,000 22,500,000 0 Huduma za rufaa 
zinafanyika mafuta ya
menunuliwa kwenye 
cost centre ya dmo 

19. Huduma za 
uzazi

Kufanya mkutano wa mkoa 
wa kujadili vifo vya 
wajawazito na watoto 
wachanga ifikapo juni 2017

Kikao kimoja kimefanyika 7,220,000 4,773,893 0 Malipo kwa wajumbe 
yanaandaliwa 
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20. Huduma ya
uzazi ya   
dharula

Kufanya mkutano wa nusu 
mwaka wa kujadili vifo 
vitokanavyo na uzazi na 
watoto wachanga ifikapo 
juni 2017.

Haujafanyika 2,660,000 Itafanyika robo ya 
tatu

21. Afya ya 
macho

Kuwezesha upatikanaji wa 
dawa za macho ifikapo juni 
2017.

Hakuna utekelezaji 902,040 Itafanyika robo ya 3

22. Usalama wa
afya mahali 
pa kazi

Kuwezesha upatikanaji wa 
vifaa vya usafi wa hospitali 
ya wilaya ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 5,210,399 Itafanyika robo ya 
tatu

23. Kuwezesha upatikanaji na 
lita 1,000 za dawa ya 
kufanyia usafi/ utakasafi 
ifikapo juni 2017.

Itafanyika robo ya tatu 1,000,000 Itafanyika robo ya 
tatu

24. Afya ya 
mama na 
mtoto

Kuwezesha upatikanaji wa 
kadi 5,000 kwa ajili ya 
hospitali ya wilaya ifikapo 
juni, 2017.

Itafanyika robo ya tatu 3,290,850 Itafanyika robo ya 
tatu

25. Mpango Kufanya kikao cha kuandaa
mpango kwa siku 7 kwa 
HMT 11 ifikapo juni, 2017

Mpango wa 2017 2018 
umekamilika

2,685,597 2,685,597 2,685,597 Mpango wa hospitali 
umeandaliwa

26. MTUHA Kuwezesha uwepo wa vifaa
vya MTUHA 782 kwa ajili 
ya Hospitali ya Wilaya 
ifikapo 2017

Itafanyika robo ya tatu 2,562,000 Itafanyika robo ya 
tatu

27. Malaria Kufanya usambazaji wa 
pack 45 za ILLINS kwa 
wagonjwa ifikapo 2017

Itafanyika robo ya tatu 1,640,498 Itafanyika robo ya 
tatu

JUMLA NDOGO 
HOSPITALI

199,394,250 99,697,123 63,795,098

28. Madawa Kuwezesha upatikanaji wa 
dawa na vifaa tiba Hospitali

Fedha 
imepelekwabukumbi

87,733,470 43,866,735 43,866,735
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ya Bukumbi ifikapo 2017
29. JUMLA NDOGO 

BUKUMBI HOSPITALI 
HSBF

87,733,470 43,866,735 43,866,735

30. Vifaa tiba Kuwezesha upatikanaji wa 
vifaa tiba katika vituo vyote
4 vya Afya ifikapo juni 2017

Ununuzi utafanyika robo 
ya tatu

25,220,391 25,055,375 0 Utekelezaji 
utakamilika robo ya 
tatu

31. Afya ya 
uzazi

Kununua dawa kwa ajili ya 
vituo vya afya 4 ifikapo juni
2017

Dawa zimenunuliwa 31,525,800 15,762,900 15,762,900 Dawa zimenunuliwa 
na wagonjwa 
wamepata tiba

32. Huduma za 
dharula

Kufanya mafunzo ya siku 2 
juu ya haki ya afya ya uzazi 
kwa watoa huduma 35 
ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 5,450,000 Itafanyika robo ya 
tatu

33. Huduma za 
dharula

Kufanya mafunzo kwa 
watoa huduma wapya 16 
juu ya kuhudumia watoto 
vijiti waliozaliwa katika 
vituo 4 ifikapo juni 2017.

Itafanyika robo ya tatu 1,616,000 Itafanyika robo ya 
tatu

34. Huduma za 
uzazi  kwa 
kundi lika 

Kufanya mafunzo kwa 
watoa huduma 120 juu ya 
umuhimu wa kukusanya 
taarifa za vifo vitokanavyo 
na uzazi na watoto chini ya 
miaka 5 ifikapo juni 2017.

Itafanyika robo ya nne 7,355,000 Itafanyika robo ya nne

35. Uzazi 
salama

Kuwezesha upatikanaji 
mafuta lita 4,000 za dizeli 
kwa huduma za rufaa 
ifikapo juni 2017.

 Mafuta lita 2500 
yamenunuliwa 

10,000,000 10,000,000 5,000,000 Huduma za rufaa za 
wagonjwa ,utawala 
zimefanyika 

36. Huduma za 
uzazi

Kufanya mkutano wa kila 
robo wa kujadili/kurejea 
huduma za uzazi kwa 

Itafanyika robo ya tatu 5,578,000 Itafanyika robo ya 
tatu
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watoa huduma za uzazi 45 
ifikapo juni 2017.

37. Afya ya 
mtoto

Kutoa mafunzo kwa watoa 
huduma 20 ili waweze 
kuwahudumia watoto 
wachanga na kuzuia 
maambukizi ifikapo juni 
2017.

Itafanyika robo ya nne 1,419,738 Itafanyika robo ya nne

38. Kifua kikuu Kuwezesha vikao 60 vya 
uhamasishaji wa waganga 
asilia kuhusu utambuzi na 
rufaa ya awali kwa ugonjwa
wa kifua kikuu ifikapo juni 
2017.

Itafanyika robo ya tatu 2,441,000 Itafanyika robo ya 
tatu

39. Vitendea 
kazi

Kuwezesha upatikanaji wa 
vifaa vya meno ifikapo juni 
2017

Utaratibu wa manunuzi 
unaendelea

13,291,621 9,000,000 0 Manunuzi 
yatakamilika robo ya 
tatu

40. Vifaa vya 
usafi

Kununua vifaa vya usafi 
kwa vituo vya afya 4 ifikapo
juni 2017.

Itafanyika robo ya tatu 1,094,000 Itafanyika robo ya 
tatu

41. usafiri Kuwezasha ununuzi wa 
baiskeli 27 kwa ajili ya 
watoa huduma majumbani.

Itafanyika robo ya tatu 4,050,000 Itafanyika robo ya 
tatu

42. Tarifa ya 
Mtuha

Kufanya mkutano wa kila 
robo mwaka kwa Waganga 
wafawidhi wa vituo ifikapo 
juni 2017.

Itafanyika robo ya tatu 1,440,000 Itafanyika robo ya 
tatu

43. Mpango wa
vituo 

Kuandaa mipango ya vituo 
vya Afya 4 ifikapo juni 2017.

Itafanyika robo ya 3 3,360,000 Itafanyika robo ya 
tatu

44. Mtuha  Kuwezesha uwepo wa 
vifaa vya MTUHA 850 kwa 
vituo vya Afya 4 ifikapo 
juni 2017.

Itafanyika robo ya tatu 2,975,000 Itafanyika robo ya 
tatu
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45. Matibabu 
ya 
wagonjwa

Kuwezesha watumishi 94 
kutoa huduma za dharura 
masaa ya ziada ifikapo juni 
2017.

Huduma za dharula 
zimetolewa 

2,820,000 Malipo kwa watoa 
huduma yatafanyika 
robo ya tatu

JUMLA NDOGO VITUO 
VYA  AFYA

119,636,550 59,818,275 20,762,900

46. Uzazi wa 
mpango

Kuwezesha upatikanaji wa 
dawa na vifaa tiba kwa 
zahanati 37 ifikapo juni 
2017.

Dawa  zimenunuliwa 46,777,600 23,388,800 23,388,800 Dawa zimenunuliwa 

47. Huduma za 
uzazi 

Kuwezesha ununuzi na 
Mzani wa kilo 25 kwa 
zahanati 10 ifikapo juni 
2017.

Itafanyika robo ya tatu 3,667,050 Itafanyika robo ya 
tatu

48. Huduma za 
chanjo

Kufanya ukaguzi wa dawa 
kwa kila robo mwaka 
ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 2,700,000 Itafanyika robo ya 
tatu

49. Vitamini A Kufanya mkutano mmoja 
kw akila robo mwaka ili 
kuwezesha watoa huduma 
wa jamii kutambua na 
kujadili vifo vitokanavyo na
uzazi na watoto wachanga 
ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 5,250,000 Itafanyika robo ya 
tatu

50. Lishe Kujaza mitungi ya gas 400 
ya kg 15 kwa ajili ya frigi 
ifikapo juni 2017.

Mitungi ya gesi 150 yenye 
ukubwa wa kg 15 
imejazwa

30,000,000 15,000,000 7,500,000 Mitungi imejazwa na 
imegawiwa vituo 
vyote 44 ispokuwa 
bukumbi,na 
misungwi 

51. chanjo Kufanya huduma za 
mikoba 4 (4&4 routes) na 
chanjo kwa vituo vya muda 
20 ifikapo juni 2017

Huduma za mikoba 
zimefanyika 

20,000,000 10,000,000 8,250,000 Huduma za mikoba 
zimetolewe kwa 
watoto. 
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52. chanjo Kuwezesha utekelezaji wa 
vitamin A na kampeni ya 
dawa za minyoo ifikapo 
juni 2017

Kazi imefanyika kama 
ilivyopangwa

21,720,000 10,860,000 10,860,000 Matone ya vitamin A 
na dawa za minyoo 
zimetolewa 

53. Chanjo Kuwezesha uhamasishaji 
kwa jamii kuhusu Vitamin 
A na Kampuni ya dawa za 
Minyoo ifikapo juni 2017

Uhamasishaji umefanyika 4,650,000 2,325,000 2,325,000 Zoezi la utoaji wa 
matone ya Vit.A 
limefanikiwa 

54. Huduma za 
dharula

Kuwezesha upatikanaji wa 
vifaa vya kusaidia 
upumuaji kwa watoto 
wanaozaliwa ifikapo juni 
2017

Itafanyika robo ya tatu 5,520,000 Itafanyika robo ya 
tatu

55. Chanjo Kuwezesha mafunzo ya 
siku 2 kwa watumishi 90 
wapya kuhusu uchanjaji wa
chanjo kwa kufuata 
mwongozo ifikapo juni 2017

Itakamilika robo ya tatu 17,480,000 17,480,000 0 Utekelezaji 
utakamilika robo ya 
tatu

56. Uzazi wa 
mpango

Kuwezesha ujazaji wa 
mitungi 480 ya gari kwa ajili
ya utunzaji wa chanjo 
ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 3,000,000 Itafanyika robo ya 
tatu

57. Dawa za 
malaria

Kuwezesha upatikanaji wa 
dawa ya SP ifikapo juni 
2017

Itafanyika robo ya tatu 7,295,000 Itafanyika robo ya 
tatu

58. Dawa za 
malaria

Kuwezesha mafunzo ya 
siku 2 kwa watumishi 
wapya kuhusu matumizi 
sahihi ya dawa ya 
artesunate na kujaza fomu 
za R&R kutoka CACTS kwa
siku 2 ifikapo juni 2017.

Itakamilishwa robo ya tatu 8,161,000 8,160,200 Itafanyika robo ya 
tatu
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59. Vifaa vya 
kuhamasish
a masuala 
ya afya

Kuwezesha upatikanaji wa 
spika za matangazo kwa 
ajili ya kutolea elimu ya 
afya ifikapo juni 2017

Ununuzi utafanyika robo 
ya tatu 

2,500,000 2,500,000 Itafanyika robo ya 
tatu

60. Kinga dhidi 
ya malaria

Kuwezesha mafunzo kwa 
watumishi 45 kwa afisa afya
kuhusu utambuzi wa 
mazalio ya mbu ifikapo juni
2017

Mafunzo yamefanyika 3,200,000 3,200,000 3,200,000 Mafunzo yamefanyika
.maafisa afya 
wamejengewa uwezo 

61. Kinga dhidi 
ya malaria

Kuwezesha mafunzo ya 
siku 2 kuhusu utambuzi na 
vimelea vya malaria pamoja
na mazalio ya mbu (kwa 
watumishi 45 Afisa afya 
ifikapo juni 2017

Mafunzo yamefanyika 5,827,000 5,827,000 5,827,000 Mafunzo yamefanyika

62. Kinga dhidi 
ya malaria

Kuwezesha upatikanaji wa 
pampu 27 kwa ajili ya 
kuzuia mazalio ya mbu 
ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 1,280,000 Itafanyika robo ya 
tatu

63. Dawa Manunuzi ya dawa na vifaa
tiba vya huduma za 
magonjwa ya akili ifikapo 
juni 2017

Itafanyika robo ya nne 959,600 Itafanyika robo ya 4

64. Huduma ya
Macho 

Kuwezesha upatikanaji wa 
dawa tetracycline eye 
oitment  tube ifikapo june 
2017

Itafanyika robo ya nne 1,001,000 Itafanyika robo ya nne

65. Huduma ya
magonjwa 
yasiyopewa 
kipaumbele

Kuwezesha vikao vya 
uhamasishaji kwa wajumbe 
15 wa PHC kuhusu 
shughuli za SCA, MDA 
ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya nne 1,486,000 Itafanyika robo ya nne
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66. Mpango wa
afya 
mashuleni

Kuskani watoto toka shule 
za Msingi 3 za 
(Nhundulu,Mwagiligili, 
Mwamagili na Mwawile) ili 
kutambua minyoo na 
kichocho ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 6,920,000 956,125 Kazi inakamilika robo
ya tatu 

JUMLA NDOGO 
ZAHANATI

199,394,250 99,697,125 61,350,800

67. Chanjo Kufanya ufuatiliaji juu ya 
magonjwa yanayozuiwa 
kwa chanjo ifikapo juni 2017

Itafanyika robo ya tatu 1,660,000 Itafanyika robo ya 
tatu

68. Kifua kikuu Kufanya uhamasishaji kwa 
siku 4 wa jamii juu ya 
Kutambu TB kwenye kambi
za wavuvi na wachimba 
madini Ishokela ifikapo juni
2017

Itafanyika robo ya tatu 1,400,000 Itafanyika robo ya 
tatu

69. Ujenzi wa 
vyoo

Kukamilisha ujenzi wa 
vyoo 2 kimoja Mwambola 
na Nyabumhanda ifikapo 
juni 2017.

Mchakato wa ujenzi 
umefikia hatua ya 
manunuzi

20,543,080 10,271,540 0 Taratibu za ujenzi 
zinaendelea 

70. Ustawi wa 
wazee /na 
makundi 
maalum

Kutambua makundi 
yaliyohatarishi (Wazee, 
watoto na albino ifikapo 
juni 2017

Itafanyika robo ya nne 1,000,000 Itafanyika robo ya nne

71. Kadi za 
wanachama
wa CHF

Kuandaa na kusambaza 
kadi za wazee 
waliotambuliwa katika Kata
tatu ifikapo juni 2017

Utaratibu wa kuprint kadi  
unaendelea kufanyika 

5,000,000 5,000,000 Itakamilika robo ya 
tatu

72. Dawa Kuwezesha manunuzi ya 
dawa za albino ifikapo juni 
2017

Itafanyika robo ya tatu 2,300,000 680,000 Itafanyika robo ya 
tatu

JUMLA NDOGO JAMII 31,903,080 15,951,540 0
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JUMLA KUU 797,577,000 398,788,500 241,098,613

TAARIFA YA UTEKELEZAJI MIRADI ITAKAYOGHARAMIWA NA BENKI YA DUNIA 
NA JINA LA 

MRADI
LENGO LA MRADI UTEKELEZAJI FEDHA 

PANGWA
FEDHA 
TOLEWA

FEDHA 
TUMIKA

MAONI/M
AELEZO

1 Kuboresha 
utendaji kazi

Kuwapa CHMT 22 motisha ya kila mwezi 
kutokana na utendaji mzuri wa kazi 
ifikapo june 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

28,500,000 - - Fedha 
haijatolewa

2 Vifaa Vya ofisi Kuwezesha manunuzi ya Laptop 2, 
photocopy mashine 1 na printer 2 ifikapo 
juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

22,500,000 - - Fedha 
haijatolewa

3 Usambazaji na
vifaa tiba

Kufanya usimamizi na usambazaji  vifaa 
tiba na daw kwa vituo vyote 45 ifikapo juni
2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

29,500,000 - - Fedha 
haijatolewa

4 Matengenezo 
ya vifaa tiba

Kufanya matengenezo ya vifaa tiba ifikapo 
juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

19,500,000 - - Fedha 
haijatolewa

JUMLA OFISI YA DMO 100,000,000 - -
5 Huduma za 

Dharula
Kujenga jengo la wanawake wanaosubili 
kujifungua katika hospitali ya wilaya 
ifikapo juni 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

100,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

6 Usafi wa 
mazingira

Kukarabati mfumo wa maji taka katika 
hospitali ya wilaya ifikapo juni, 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

30,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

7 Uvunaji wa 
maji ya mvua

Kukarabati vyoo vya wagonjwa wa nje na 
wa ndani ifikapo juni, 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

20,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

8 Maslahi ya Kuwezesha mfumo wa uvunaji wa maji Hakuna utekelezaji 30,000,000 - - Fedha 
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watumishi katika hospitali ya wilaya ifikapo juni 2017. uliofanyika haijatolewa
9 Mpango wa 

Hospitali
Kuwezesha watumishi 324 kupewa 
motisha kwa utendaji mzuri wenye ufanisi 
wa kazi ifikapo june, 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

122,204,782 - - Fedha 
haijatolewa

10 Jengo la 
wagonjwa wa 
nje

Kujenga chumba cha kuhifadhia maiti 
ifikapo juni, 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

50,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

11 Dawa na vifaa 
tiba

Kujenga jengo la wagonjwa wa nje Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

136,614,347 - - Fedha 
haijatolewa

JUMLA HOSPITALI YA WILAYA 488,819,129 - -

12 Ununuzi wa 
dawa

Kuwezesha ununuzi wa dawa na vifaa tiba
ifikapo juni 2016

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

86,262,199 - - Fedha 
haijatolewa

JUMLA BUKUMBI HOSPITALI 86,262,199 - -
13 Vifaa vya 

MTUHA
Kutoa motisha ya kia mwezi kwa 
watumishi 120 waliofanya kazi kwa ufanisi
ifikapo juni 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

30,800,000 - - Fedha 
haijatolewa

14 Uvunaji wa 
maji

Kufanya mkutano na Waganga wafawidhi 
wa vituo ili kujadili na kuchambua taarifa 
za MTUHA kwa vituo vyote 4 ifikapo juni 
2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

60,721,836 - - Fedha 
haijatolewa

15 Huduma za 
dharula

Kujenga chumba cha upasuaji kituo cha 
Afya Mbarika ifikapo juni 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

134,565,508 - - Fedha 
haijatolewa

16 Huduma za 
dharula

Kujenga nyumba za watumishi 3 katika 
vituo vya Busongo Koromije na Mbarika 
ifikapo juni 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

90,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

17 Kifua kikuu Kujenga wodi ya wanawake na Maabara 
katika kituo cha Afya Misasi ifikapo juni 
2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

40,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

18 Huduma za 
Uzazi

Kuwezesha uvunaji wa maji kwa vituo vya
Afya 4 ifikapo juni 2017.

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

10,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

JUMLA VITUO VYA AFYA 366,087,344 - -
ZAHANATI - -
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19 Vifaa tiba Kuwezesha manunuzi ya vitanda 20 vya 
kuzalishia ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

36,663,000 - - Fedha 
haijatolewa

20 Motisha Kulipa motisha ya kila mwezi kuhusiana 
na ufanisi wa kazi kwa watumishi  326 wa 
afya ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

84,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

21 Mikutano Kufanya mikutano ya kila robo ya kujadili 
taarifa na Waganga wafawidhi wa vituo 39
ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

209,841,938 - - Fedha 
haijatolewa

22 Nyumba za 
watumishi

Kujenga nyumba za watumishi 7 katika 
vituo vya Nyamijundu, Matale, Gambajiga,
Igongwa, Bugisha, Mondo na 
Sethbenjamin  ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

210,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

23 Ujenzi wa 
OPD

Kujenga OPD katika vituo vya 
Mwamaguha,Igokelo,Ng’obo, Kaseni, 
Lutalutale,Mapilinga, Nyamainza na 
Mondo  ifikap juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

350,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

24 Ukarabati wa 
zahanati

Kukarabati zahanati 5 za Nyamijundu, 
Igongwa, Bugisha, Seth benjamin na 
Nkinga ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

150,000,000 - - Fedha 
haijatolewa

25 Uvunaji wa 
maji ya mvua

Kuwezesha uvunaji wa maji katika 
zahanati 3  ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

55,500,000 - - Fedha 
haijatolewa

26 Mwanga wa 
jua

Kuwezesha manunuzi ya sola ya paneli 
kwa ajili ya zahanati 25 ifikapo juni 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

62,500,000 - - Fedha 
haijatolewa

27 Ujenzi wa 
wodi ya 
wanawake

Kukamilisha ukarabati wa wodi ya 
wanawake katika zahanati ya Igokelo 
ifikapo 2017

Hakuna utekelezaji 
uliofanyika

16,862,814 - - Fedha 
haijatolewa

JUMLA ZAHANATI 1,175,367,752 - -
JUMLA KUU 2,216,536,424 - -
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UBORESHAJI WA ELIMU YA MSINGI
NA. JINA LA

MRADI
LENGO LA

MRADI
UTEKELEZAJI FEDHA

ILIYOPANGWA
FEDHA

ILIYOTOLEWA
FEDHA

ILIYOTUMIKA
MAONI

1 Elimu 
(PFR)

Kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia na 
kufundishia 
pamoja na 

Ukarabati wa shule ya
msingi Mitindo

10,000,000 10,000,000 10,000,000 Ujenzi unaendele

Ujenzi wa bweni shule 
msingi Mitindo  

150,000,000 150,000,000 150,000,000 Ujenzi unaendelea 
na upo katika hatua 
ya upauwaji
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kuimarisha 
usalama wa 
wanafunzi wa 
bweni 

Ujenzi wa madarasa 5  
shule ya msingi Mitindo

100,000,000 100,000,000 100,000,000 Ujenzi unaendelea 
na upo katika hatua 
ya upauwaji

Ujenzi wa choo tundu 1  
shule ya msingi Mitindo

1,500,000 1,500,000 1,500,000 Ujenzi unaendelea

Usimamizi wa miradi 2,000,000 2,000,000 2,000,000 Kazi inaendelea
Kuweka mazingira 
mazuri ya 
kufundishia na 
kujifunzia 

Ukarabati wa shule ya 
msingi Mbela 

10,000,000 10,000,000 10,000,000 Ukarabati 
umekamilika 

Ujenzi wa madarasa 4 
shule ya msingi Mbela 

80,000,000 80,000,000 80,000,000  Kazi inaendelea

Ujenzi wa choo 
matundu 16 shule ya 
msingi Mbela

17,600,000 17,600,000 17,600,000 Kazi inaendelea

Usimamizi 2,000,000 2,000,000 2,000,000 Kazi inaendelea
JUMLA KUU 373,100,000 373,100,000 373,100,000

IDARA YA ARDHI NA MALIASILI 
Jina la mradi/ 
shughuli

Lengo la mradi Hatua ya utekelezaji hadi sasa Eneo la mradi Fedha 
idhinishwa

Fedha tumika maoni

Kupanga 
matumizi bora 
ya ardhi mjini

Kuandaa michoro 
ya 10 mipango miji
ili kupunguza 
ongezeko la 
makazi holela   na 

Michoro 7 ya mipango miji 
imeandaliwa katika maeneo ya;
-Nyalwigo 2
-Usagara 1
-Mayolwa 3

Kata za Idetemya 
na Usagara

4,600,000/= 2,800,000/= Michoro ambayo 
tayari imeidhinishwa
ni 7:
-mayolwa 3
-usagara 1
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kuwezesha 
wananchi kuishi 
katika Makazi 
bora.

-Misungwi  2
-Eneo lenye ukubwa wa Hekta 
2,400 limeainishwa kwa ajili ya 
uwekezaji mkubwa katika kata 
za Ukiriguru na Bulemeji

-misungwi 1
-misungwi 2

Kupima 
viwanja kwa 
ajili ya 
matumizi 
mbalimbali.

Kupima viwanja 
400 
(Usagara,Misasi,M
isungwi na 
Mabuki ) vya 
matumizi 
mbalimbali

-upimaji wa eneo lenye ekari 6 
(viwanja 14) ,eneo la AICT 
umefanyika Usagara
-upimaji wa awali(demarcation) 
eneo la Bakwata Misungwi-viwanja 
6
-mipaka ya viwanja 50 
imebainishwa

Kata za Usagara na 
Misungwi

5,200,000/= 1600,000/= -upimaji unaendelea

Ukamilishaji wa upimaji wa 
viwanja 364 umefanyika katika 
maeneo ya kata za Idetemya na Fela

Nyamwikumilo 
kata ya Idetemya na
Bujingwa kata ya 
Fela

- - Shughuli hii 
imegharimiwa na 
Kampuni ya Ardhi 
Plan

utoa elimu  juu
ya sheria ya 
ardhi 

Kuwawezesha  
wananchi  hasa 
vijijini kufahamu 
sheria ili 
kupunguza 
migogoro ya ardhi 
na kupanga  
matumizi bora ya 
ardhi vijijini

Kutoa elimu ya sheria katika 
vijiji vitakavyokidhi vigezo vya 
kuandaa hati miliki za kimila

Wilaya ya 
Misungwi

2,000,000/= - -fedha haikupatikana

Ulipaji wa fidia
katika maeneo 
yatakayotwali
wa kwa 
shughuli za 
maendeleo.

Kupunguza 
migogoro ya 
maatumizi ya 
ardhi.

Uthamini utafanyika maeneo 
mbalimbali yatakayotwaliwa 
kwa shughuli za maendeleo

Uthaminini 
umefanyika Kijiji 
cha 
Nyang,omango 
kwenye mradi wa 
maji -Ihelele

2,600,000/= - Shughuli hii 
imegharimiwa na 
Kashwasa(Mthamini 
aliyehusika ni wa 
Wilaya ya Magu
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Kuthaminisha 
mali za 
kudumu za 
Halmashauri 
ya Wilaya

Kufanya uthamini 
katika kata zote 27 
na vijiji vyote 113 
kutambua mali za 
kudumu za 
Halmashauri ya 
wilaya

Uthaminini umefanyika katika 
kata zote na vijiji vyote kama 
ilivyopangwa

Eneo lote la 
Halmashauri ya 
wilaya

- - Zoezi hili liligharimu
shilingi 14,530,396/= 
(matumizi yake yapo
kwenye taarifa ya 
fedha ya mapato na 
matumizi.

Kuongeza 
mapato ya 
ndani ya 
Halmashauri 
kutokana na 
tozo za ardhi

Kukusanya kodi 
ya majengo kiasi 
cha Shilingi 
93,000,000/=

-Sheria ndogo imetungwa na ipo
katika hatua mbalimbali za 
kupitishwa kwenye vikao
-maandalizi ya kutambua 
nyumba/majengo yanaendelea

Eneo lote la 
Halmashauri ya 
wilaya (Kata za 
Misungwi, Misasi,
Usagar, Mabuk, 
Igokelo, Idetemya,
Ukiriguru)

- - Maandalizi 
yanaendelea

Kutoa hati za 
umiliki wa 
ardhi mijini na 
vijijini

Kuwezesha 
wananchi kuwa na
dhamana kwenye 
vyombo vya fedha 
kwa kutoa hati  
miliki 100 mijini

Hati 79 zimeandaliwa katika miji
ya Misungwi na Usagara

Kata za Usagara 
na Misungwi

1,000,000/= 700,000/= Shughuli hii 
inaendelea

Kutoa hati miliki 
50 vijijni

Fedha hazikutolewa Vijiji 
vitakavyokidhi 
vigezo wilayani

1,000,000/= - Hakuna hati 
zilizotolewa

Kukusanya 
maduhuli ya 
serikali

Kukusanya 
shilingi 
130,000,000/= ya 
kodi ya ardhi

Hadi sasa kiasi cha Shilingi 
131,387,247/= zimekusanywa

Makao makuu ya 
wilaya

1,000,000/= 600,000/= -shughuli 
zinaendelea

Ulinzi 
shirikishi wa 
wanyamapori

Kupunguza 
migogoro kati ya 
wananchi na 
wanyamapori 

Ofisi imepokea taarifa za 
kuwepo kwa wanyama (mamba)
kutoka maeneo mbalimbali ya 
wilaya

Katika vijiji vya 
Chole na 
Mwajombo

300,000/= - -shughui hii 
inasuasua kutokana 
na ukosefu wa Afisa 
Wanyamapori

Usimamizi 
shirikishi wa 

Kushirikisha 
wananchi kupanda

-viriba 4,350 vimegawiwa katika 
shule za msingi za Gambajiga na

Eneo lote la 
wilaya ya 

700,000/= - Miti hupandwa Jan-
Apr. na Oct-Jan.
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misitu miti 1,500,000 na 
kuitunza misitu ya
asili

Budutu pia shule za sekondari 
za Misungwi na Bulemeji,
-miti 550 ilipandwa siku ya 
maadhimisho ya Baba wa Taifa

Misungwi

JUMLA 18,400,000/= 5,700,000/=
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SURA YA TATU

MAKADIRIO YA BAJETI YA MWAKA 2017/2018

Katika  mwaka  wa  fedha  2017/2018  Halmashauri  ya  Wilaya  ya  Misungwi  inategemea
kukusanya na kutumia jumla ya Tshs 58,852,821,472 katika kutekeleza majukumu mbalimbali
ikiwemo miradi ya maendeleo. Mapato yanayotegemewa kukusanywa ni kama ifuatavyo:-
Tshs. 1,798,398,400 ni vyanzo vyetu vya mapato ya ndani (own source), Tshs  36,012,738,973
kwa ajili ya Mishahara, Tsh. 3,280,124,160 kwa ajili ya matumizi ya kawaida ya idara zenye
ruzuku (OC) na Tshs 17,761,559,939 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo kama inavyooneshwa
katika umbile la Bajeti hapa chini.

(i) SURA YA BAJETI YA MAPATO:-
Chanzo Makisio 2017/2018
Mapato ya Ndani ya Halmashauri 

1. Mapato ya Ndani 1,798,398,400
Jumla mapato ya ndani  1,798,398,400

Fedha za Ruzuku
a) Mishahara 36,012,738,973

        Jumla ndogo 36,012,738,973

     b)Matumizi ya kawaida (OC)
a. Ruzuku ya Fidia (GPG) 208,994,000
b. Utawala 

 Mipango 7,000,000
 Ukaguzi wa Ndani 7,000,000
 Maendeleo ya jamii 4,688,000
 Maliasili 4,600,000
 Ushirika 4,600,000
 Biashara 4,600,000
 Ardhi 4,600,000
 Mazingira  4,600,000

c. Elimu Sekondari 1,210,797,500
d. Elimu msingi 1,552,049,660
e. Afya 192,185,000
f. Babaraba  20,692,000
g. Maji 24,654,000
h. Kilimo & Mifugo

 Kilimo 17,438,400
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 Mifugo 11,625,600
Jumla ndogo- Ruzuku (OC) 3,280,124,160

Jumla matumizi ya kawaida na mishahara 41,091,261,533

(ii) MUHTASARI WA MAPENDEKEZO YA MAKISIO YA MISHAHARA 2017/18

Mhe. Mwenyekiti

Katika  mwaka  2017/2018  Halmashauri  ya  wilaya  inakadiria  kutumia  jumla  ya  shs
36,012,738,973  kwa  ajili  ya  kugharamia  mishahara  ya  idara  za  Halmashauri  ya  Wilaya.
Mchanganuo wa makisio hayo kiidara ni kama ifuatavyo:-

KASMA SEKTA KIWANGO
5004 Mishahara ya GS2 na Juu 2,195,199,400
5006 Elimu – Utawala 285,096,840
5007 Elimu - Shule za msingi 17,285,730,000
5008 Elimu Sekondari 6,956,976,000
5010 Afya – Tiba 1,433,781,400
5011 Afya – Kinga 589,680,000
5012 Vituo vya Afya 2,196,912,000
5013 Zahanati 1,803,008,000
5014 Miundo Mbinu 211,872,000
5017 Maji Vijijini 213,288,000
5031 Mishahara ya Watendaji wa Vijiji 479,190,000
5033 Kilimo& Mifugo 2,362,005,333

JUMLA KUU MISHAHARA 36,012,738,973
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  iii) MUHTASARI WA MGAO WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018

NA JINA LA MRADI
MAKISIO 2017/2018

Ndani Nje Jumla 
1. Rural  Water Supply and 

Sanitation 

0 8,238,350,650 8,238,350,650

2. Road Fund 1,312,020,000 0 1,312,020,000

3. SEDP 0 626,100,000 626,100,000

4. Health Sector Basket Fund 

(HSBF)

0 797,577,000 797,577,000

5. HIV/AIDS 0 71,000,000 71,000,000

6. Local Govt. Capital Devt. Grant 

(LGCDG)

2,148,373,807 0 2,148,373,807

7. Mfuko wa Jimbo (CDCF) 55,423,000 0 55,423,000

8. TASAF 0 4,512,715,482 4,512,715,482

Jumla miradi 3,515,816,807 14,245,743,132 17,761,559,939

MAPENDEKEZO YA MCHANGANUO WA BAJETI YA MAPATO YA NDANI KWA
MWAKA WA FEDHA 2017/2018
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MAPITIO  YA  UKUSANYAJI  WA  MAPATO  YA  NDANI  KUANZIA  2015/2016  HADI
2016/2017

Mhe. Mwenyekiti
Katika mwaka wa fedha 2016/2017, Halmashauri ya Wilaya hadi kufikia 31 Desemba 2016,

imekusanya jumla ya Tshs. 611,840,696.72  sawa na asilimia 38.21  ya Makisio ya Mapato ya

ndani Tshs. 1,601,368,000.

KIFUNGU  MAELEZO YA KASMA MAPATO
HALISI

2015/2016

 MAKISIO
2016/2017 

Makusanyo
2016/17

(Desamba
2016)  

% Mapendekezo
2017/2018

  (A) VYANZO VYA NDANI   

140283  Ada ya Zabuni 6,700,000     29,000,000     2,650,000     9.14 19,500,000

140291  Ushuru wa Magulio 30,502,160      43,680,000    17,581,410  40.25 43,680,000

140390  Ushuru wa Mnada wa 
mifugo 

85,379,000   151,200,000    66,110,120   43.72 209,040,000

140349  Ushuru wa Machinjio 13,258,200     30,903,600  7,538,400   24.39 54,498,000
140351  Ada ya Matangazo 54,860,000.00      37,000,000      7,233,352   19.55 37,000,000

140392  Ushuru wa Stendi 53,506,500    96,480,000   42,809,000  44.37 96,480,000

140398  Ushuru wa Mialo 2,760,000 4,320,000     2,784,500   64.46 4,920,000
110806  Ushuru wa Pamba   76,746,211.00   56,250,000    19,043,900   33.86 56,250,000
140383  Faini mbalimbali 1,182,000 4,000,000 2,543,400  63.59 5,000,000
110814  Ushuru wa mazao 10,832,250.00 24,000,000   118,637,800 494.32 80,040,000
110802  Kodi ya Ardhi 71,070,987    30,000,000 5,142,710.47   17.14    36,000,000
110851  Ushuru wa huduma 26,442,876.05    96,400,000   

15,957,331.38 
  16.55 96,400,000

140292  Ushuru wa soko jipya/kuu 14,987,500  20,700,000      8,181,800   39.53   21,060,000
140408  Ushuru wa 

Vibanda/Nyumba 
-    52,440,000         380,000    0.72 95,880,000

 140369  Leseni za uvuvi 8,589,000.00    13,488,000      3,272,000  24.26 14,688,000
 140370  Ushuru wa vinywaji vikali 2,995,800                 4,252,000      1,264,000  29.73 4,252,000

 140375  Ushuru wa Kokoto na 
Mchanga 

77,643,000      84,600,000    66,765,000   78.92 84,600,000

 140395  Bili za maji mjini 186,212,645   190,533,000    84,675,070   44.44  190,320,000
 140380  Vibali vya ujenzi 1,562,000        5,440,000   1,195,000   21.97 5,440,000

 140381  Leseni za vyombo vya uvuvi 3,277,000.00        4,496,000   1,147,000 25.51     4,896,000
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 140289  Upimaji wa viwanja 61,130,860    100,000,000   20,127,608   20.13 120,000,000

 140371  Leseni za biashara 32,061,351      63,000,000    25,399,150   40.32 63,000,000

 140353  Shughuli za madini 14,535,200      69,120,000      6,945,000   10.05 69,120,000

 140505  Mfuko wa afya(cost 
sharing/CHF) 

88,168,985.09    204,000,000  71,924,244.87   35.26 204,000,000

 Ushuru wa ukodishaji wa 
Lori

-      17,280,000            600,000  3.47 3,600,000

 Ada za leseni za pikipiki -        1,652,000                       -      -   4,601,000

 Ada za michezo na 
utamaduni

-  6,033,400   120,000     1.99 6,033,400 

 Kodi ya majengo -     93,000,000                     -         -   100,000,000

 Ushuru wa maegesho -       
37,800,000

                      -        -   37,800,000

 Ushuru wa nyumba za kulala
wageni

-        9,000,000    3,608,500   40.09 9,000,000

 Mapato Mengineyo -                        
-   

1,604,400 - -

 Ushuru wa minara ya simu 26,442,876.05      21,300,000     6,600,000 30.99 21,300,000

Ada za sekondari 304,854,510.41 - - - -

  Jumla Mapato ya ndani 1,255,700,911.60 1,601,368,000 611,840,696.7
2 

38.21 1,798,398,400
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HALMASHAURI YA WILAYA YA MISUNGWI
MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MAPATO YA VYANZO VYA NDANI

KWA BAJETI YA MWAKA 2017/2018
NA KASM

A
AINA YA 
MAPATO

MAELEZO JUMLA 
NDOGO

1 140283 ADA YA 
ZABUNI 

Imekisiwa idadi ya zabuni 
ndogo ndogo 6 kutangazwa na 
wastani wa maombi kwa kila 
zabuni ni 15. Wastani kwa ada 
ya maombi ya kazi ni Shs.50,000 
hivyo kwa zabuni  ni 
15X6X50,000

 300,000  15        4,500,000 

   Imekisiwa idadi ya zabuni 
kubwa 5 kutangazwa na wastani
wa maombi kwa kila zabuni ni 
30,Ada ya zabuni kwa kila 
zabuni ni 100,000/= Shs 
30x5x100,000

 500,000  30       15,000,000 

   Jumla Ndogo        19,500,000 
2 140291 USHURU WA 

MAGULIO
 Jina la Gulio Kiasi kwa

mwezi
Idadi ya

miezi
 Kiasi kwa

mwaka 
    Misasi (eneo la kuweka 

biashara)
1,400,000 12  16,800,000 

    Seeke 400,000 12   4,800,000 
    Mwagiligili 90,000 12      1,080,000 
    Kanyelele 70,000 12           840,000 
    Nyang'holongo 200,000 12      2,400,000 
    Usagara 200,000 12        2,400,000 
    Misungwi 620,000 12 7,440,000 
    Mabuki 200,000 12         2,400,000 
    Mbarika 60,000 12         720,000 
    Igongwa 60,000 12           720,000 
    Lugobe 30,000 12           360,000 
    Mitego 20,000 12       240,000 
    Nyabusalu 30,000 12          360,000 
    Ishokela 100,000 12      1,200,000 
   Koromije – Jumatatu 80,000 12        960,000 
    Koromije –Ijumaa 80,000 12         960,000 
   Jumla Ndogo   43,680,000 
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3 140390 USHURU WA 
MNADA WA 
MIFUGO

 Mnada wa Misasi Ng’ombe 
1500@6,000/-xmiezi12

            9,00
0,000 

12  108,000,000 

   Mnada wa Misasi 
Mbuzi/Kondoo 400 @2000/- x 
miezi 12

       800,00
0 

12   9,600,000 

   Mnada wa Nyamatala ; ng’ombe
6500 @1,000/-x miezi12

      6,500,0
00 

12    78,000,000 

   Mnada wa Nyamatala;  
Mbuzi/Kondoo 1600  @500/-  x 
miezi 12

     800,000 12      9,600,000 

   Mnada wa Mabuki : Kuku 
Tenga 180@500x12

       90,000 12      1,080,000 

   Mnada wa Misasi : Tenga 
200@500 x12

        100,00
0 

12    1,200,000 

   Mnada wa Seeke :80@500 x12         40,000 12         480,000 
   Mnada wa Misungwi: Mbuzi 

60@ 1500x Miezi 12
      90,000 12      1,080,000 

   Jumla Ndogo   209,040,000 
4 140349 USHURU WA 

MACHINJIO 
Misungwi:Ng'ombe  100 
@3,500/= xmiezi 12 

    350,000 12        4,200,000 

   Misungwi: Mbuzi 120@1,800/=x 
miezi 12 

  216,000.0
0 

12          2,592,000

    Misasi:Ng'ombe 16 @3,500/=x 
miezi 12 

    56,000.0
0 

12             672,000

   Machinjio ya mnada wa misasi 
mbuzi 320 kila mnada(4) x miezi
12 x1800/=

2,304,000 12     27,648,000 

    Usagara:Ng'ombe 45@3,500/= x 
miezi 1 2 

  157,500.0
0 

12          1,890,000

    Nyang'holongo :Ng'ombe 8 
@1,500/=  x miezi 12 

    12,000.0
0 

12         144,000 

    Bukumbi :Ng'ombe 8 @1,500/=x 
miezi 12 

   12,000.00 12          144,000 

    Seeke:Ng'ombe 8 x 1,500/=x 
miezi 12 

    12,000.0
0 

12             144,000

    Mbarika:Ng'ombe 2 x 1,500/=x 
miezi 12 

    3,000.00 12                36,00
0 

    Mwamazengo:-Mbuzi 30  x 
1,500/= x miezi12 

45,000.00 12            540,000 

    Fella:-Ng'ombe 8  x 1,500/= x 
miezi12 

12,000.00 12           144,000 
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    Koromije:-Ng'ombe 8  x 1,500/= 
x miezi12 

      12,000 12       144,000 

   Kiwanda cha nyama (CHOBO) 
Ng'ombe 900@Tshs 1,500xmiezi 
12

1,350,000 12    16,200,000 

   Jumla Ndogo         54,498,000 
5 140351 ADA YA 

MATANGAZ
O

Kasma hii inakadiriwa 
kukusanya Shs.1,000,000 kutoka 
kwa wafanyabiashara wadogo 
50 xshs 20,000/=

       1,000,000 

   Inakadiriwa kukusanywa 
Shs.36,000,000 kutoka 
makampuni makubwa kama 
ifuatavyo:

                        -  

   VODACOM           4,000,000 
   AIRTEL           6,000,000 
   TIGO           5,000,000 
   COCACOLA           3,000,000 
   TBL             5,000,000 
   SERENGETI           5,000,000 
   PEPSI                3,000,000 
   HALOTEL           2,000,000 
   CRDB            500,000 
   NMB           1,500,000 
   SAYONA  STEEL             500,000 
   KASCO MINING CO. LTD             500,000 
   Jumla Ndogo     37,000,000 
6 140392 USHURU WA 

STENDI YA 
MABASI 

 Mabasi  makubwa na madogo  
84 kwa siku@2,000/=x siku 30 
x12.Magari makubwa 30 na 
magari madogo 69

              60,480,
000 

   Jumla Ndogo       60,480,000 
       
  USHURU WA 

TERMINAL 
STENDI 
NYASHISHI

 Magari madogo 50 kwa 
siku@2,000/=x siku 30 x12.

        36,000,000 

   Jumla Ndogo     36,000,000 
7 140398 USHURU WA 

MIALO  Jina la mwalo 
   KIASI KWA

MWAKA 
    Mwasonge ;shs 35,000 xmiezi 12               420,000
    Chole ;Tshs 55,000 x Miezi 12           660,000 
    Ng'walogwabagole;Tshs 35,000         420,000 
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x12 
    Nyahiti ;Tshs 45,000 x12              540,000 
    Nyabusalu shs 55,000x12              660,000 
    Mitego shs 35,000x12              420,000 
    Lugobe shs 35,000x12              420,000 
    Mbarika shs 45,000x12              540,000 
   Mondo;shs 25,000x12              300,000 
   Kigongo Feri shs 45,000x12              540,000 
   Jumla Ndogo     4,920,000 
8 110806 USHURU WA 

PAMBA
Kilo 1,500,000 ambazo zitauzwa 
kwa wastani wa Shs 750 kwa 
kilo.Ushuru wa halmashauri 
kwa kilo ni 5% ya bei ya kuuzia 
ambayo ni sawa na Tsh 37.5 
(kilo 1,500,000@Tshs 750x 5%)

         56,250,000

   Jumla Ndogo       56,250,000 
9 140384 FAINI 

MBALIMBALI
Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi 5,000,000 kutoka katika 
faini mbalimbali zinazoweza 
kujitokeza.

                5,000,
000 

   Jumla Ndogo       5,000,000 
10 110807 USHURU WA 

MAZAO 
Imekisiwa kukusanywa kiasi 
cha Shs.48,080,000 kwa mwaka 
kwa mchanganuo ufuatao: 
Dengu magunia 40 @3000 x 12 
miezi =  1,140,000, Mchele 
magunia  600 @3000 x 12 miezi = 
21,600,000, Mpunga magunia 
1500 @2000 x 12 miezi = 
36,000,000, Mahindi magunia 
1000 @1000 x 12 miezi = 
12,000,000, Udaga magunia  500 
@ 500 x 12 miezi = 3,000,000, 
Tenga nyanya 1000 @200 x 12 
miezi = 2, 400,000, Matikiti 
magunia 250 @1000 x 12 miezi = 
3, 000,000, Choroko magunia 
25@ 2,000 x 12 miezi = 600,000 

  80,040,000 

   Jumla Ndogo         80,040,000 
11 110802 KODI YA 

ARDHI
Imekisiwa kukusanya kiasi cha 
Tshs 36,000,000 kama  asilimia 
30% yamakusanyo ya kodi ya 
ardhi ya Tshs 120,000,000/=

      36,000,000 
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   Jumla Ndogo         36,000,000 
12 110851 USHURU WA 

HUDUMA
  Sayona Steel Ltd    wastani kwa
mwezi ,800,000  x miezi 12=  
9,600,000/-

           9,600,000

    Kasco co.ltd wastani kwa 
mwezi 300,000x miezi 
12=3,600,000/-

         3,600,000 

   Baraka & Chacha co. ltd wastani
kwa mwaka = 7,500,000/-

           7,500,000

   Mwagimagi co. ltd wastani kwa 
mwaka= 3,000,000/-

       3,000,000 

   Mihama co. ltd wastani kwa 
mwaka =3,000,000/-

        3,000,000 

   Smart Usagara Station wastani 
shs 4,000,000 kwa mwaka.

          4,000,000 

   Lake Oil  wastani wa shs 
3,000,000 kwa mwaka

         3,000,000 

   Gapco Oil  wastani wa shs 
3,000,000 kwa mwaka

         3,000,000 

   NMB- Bank  wastani kwa mwezi
200,000xmiezi 12= 2400,000/-

                
2,400,000 

   Nyanza works  wastani kwa 
mwezi 400,000xmiezi 12=4, 
800,000/-

                
4,800,000 

   Passons co. ltd wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/-

                
3,000,000 

   Gold link co. ltd wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/-

                
3,000,000 

   Gold one co. ltd wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/-

                
3,000,000 

   BarakaII CO.ltd wastani kwa 
mwaka=7,500,000/-

                
7,500,000 

   P &G Core ltd wastani kwa 
mwaka =3,000,000/-

                
3,000,000 

   Amuse Investment wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/-

                
3,000,000 

   Seni & Co. ltd wastani kwa 
mwaka =3,000,000/-

                
3,000,000 

   Manawa ginnery wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/-

                
3,000,000 

   Ndinga filling station wastani 
kwa mwezi 150,000/-x12 = 

                
3,000,000 
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1,800,000/-

   Misungwi Filling Station 
wastani kwa mwezi 150,000/-x12
= 1,800,000/-

                
1,800,000 

    Mayolwa Gas wastani kwa 
mwaka shs 1,800,000

                
1,800,000 

   Mapato ya wafanyabiashara 
wengine = 5,000,000

                
5,000,000 

   JASCO CO.LTD 300,000@MIEZI 
12

                
3,600,000 

   Wafanyabiashara wenye leseni            7,000,000

   CHOBO ;150,000@MIEZI 12         1,800,000 
   Jumla Ndogo       96,400,000 

13 140292 USHURU WA 
SOKO 
JIPYA/KUU

Maduka 12 x 40,000 x 12 480,000.00 12         5,760,000 

   Vyumba vya gorofa/sokoni. 
Vyumba chini 3 x 65,000  x  12 

          
195,000.00 

12         2,340,000 

   Floor ya juu 50,000 x 12      
50,000.00 

12            600,000 

   Bucha 6 *40,000*12=1,920,000   
240,000.00 

12         2,880,000 

   Ushuru wa mgahawa 2 X 
15,000/=X12

            
30,000.00 

12                  360,
000 

   Soko No. 1 (Nafaka) Meza 20 @ 
shs. 10,000 x  12

          
200,000.00 

12               2,400,
000 

   Soko No. 2 (Nyanya) Meza 29 @ 
shs. 7,000 x watu 2 kila meza x 
12

          
406,000.00 

12        4,872,000 

   Meza za samaki 2 x watu 3 x shs.
7,000 x 12 =  504,000 

            
42,000.00 

12                  504,
000 

   Soko No. 3 (Samaki) Meza za 
dagaa 8 x watu 2 x shs. 7,000 x 
12 =  1,344,000                          

          
112,000.00 

12               1,344,
000 

   Jumla Ndogo        21,060,000 
       

14 140408 USHURU WA 
VIBANDA/NY
UMBA 

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi  95,000,000/- kutokana 
na wapangaji kwa mchanganuo 
ufuatao: Jengo lililokuwa la 
kantini wastani kwa mwaka 
=9,000,000/-

   
750,000.00 

12        9,000,000 
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    Vibanda vya Nyamatala 
150x30,000x12 = 54,000,000/-

     
4,500,000 

12     54,000,000 

   Vibanda vya stendi 
137x20,000x12 =16,440,000/-

     
2,740,000 

12       32,880,000 

   Jumla Ndogo         95,880,000 
       

15 140369 LESENI ZA 
UVUVI 

 Wilaya ina wavuvi 918,kila 
mvuvi anakadiriwa kulipia 
shilingi 16,000/= kwa 
mwaka,sawa na Jumla ya 
shilingi 14,688,000

              
14,688,000 

   Jumla Ndogo         14,688,000 
       

16 140370 LESENI ZA 
VINYWAJI 
VIKALI

Tunategemea kukusanya Jumla 
ya shilingi 4,252,000 kutoka 
kwenye vinywaji vikali kwa 
mwaka 2016/2017 kwa 
mchanganuo ufuatao:

   

   Bar 41x shs. 32,000 x 2 =  
2,624,000

           2,624,000

   Wholesale 7 x shs. 22,000 x 2 = 
308,000

              308,000

   Off Bar 30 x shs. 22,000 x 2 = 
1,320,000  

    1,320,000 

   Jumla Ndogo           4,252,000 
       

17 140353 USHURU WA 
KOKOTO NA 
MCHANGA

Tunakisia kukusanya shs 
84,600,000 kutokana na ushuru 
wa madini ya ujenzi (mchanga 
na kokoto) kwa mchanganuo 
ufuatao:

   

   1.Trip 55 za gari la mchanga 
@3,000/- x siku 30x miezi 12= 
59,400,000

              
59,400,000 

   2. Trip 7 ya gari la kokoto 
@10,000/- x siku 30x miezi 12= 
25,200,000

              
25,200,000 

   Jumla Ndogo         84,600,000 
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18 140395 BILI ZA MAJI 
MJINI

 Inakadiriwa kukusanya kiasi 
cha shs.190,320,000/= kwa 
mwaka kwa ajili ya kulipia bili 
za maji mjini kwa mchanganuo 
ufuatao:mauzo ya maji 
majumbani shs 145,200,000, 
mauzo ya maji kwenye taasisi 
mbalimbali shs 22,800,000, 
mauzo ya maji kwa 
wafanyabiashara shs 18,000,000 
na mauzo ya maji sehemu 
nyinginezo shs 4,320,000.

            190,320,
000 

   Jumla Ndogo       190,320,000 
       

19 140380 VIBALI VYA 
UJENZI

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi 5,440,000 kutokana na 
vibali vya ujenzi wa nyumba na 
majengo mbalimbali kwa 
mchanganuo ufuatao:

                5,440,
000 

   Jumla Ndogo           5,440,000 
       

20 140381 LESENI ZA 
VYOMBO 
VYA  UVUVI

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi 4,896,000/- kutokana na 
wamiliki wa vyombo vya  uvuvi
306@16,000/-

                4,896,
000 

   Jumla Ndogo           4,896,000 
21 140410 UPIMAJI/UUZ

AJI WA 
VIWANJA 

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi 120,000,000 kutokana na 
uuzaji wa viwanja  1000(1,000 
x120,000= 120,000,000)

            120,000,
000 

   Jumla Ndogo       120,000,000 
       

22 140371 LESENI ZA 
BIASHARA

Imekisiwa kukusanya kiasi cha 
Shs.63,000,000/= kutoka kwa 
wafanyabiashara 1304 kwa 
mchanganuo ufuatao: 
wafanyabiashara makao makuu 
ya wilaya 390,wafanyabiashara 
miji midogo 423 na 
wafanyabiashara vijijini 491.

              63,000,
000 

   Jumla Ndogo         63,000,000 
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23 140353 SHUGHULI 
ZA MADINI

Imekisiwa kuwa Halmashauri 
itakusanya kiasi cha shingi 
23,000,000/- kutokana na ushuru
wa wachimbaji wadogowadogo 
wa dhahabu katika machimbo 
ya Mwamazengo  na maeneo 
mengine yalipo ndani ya Wilaya
kwa mchanganuo 
ufuatao:Maduara 
92@Tshs30,000/= kwa 
mwezi,Mialo60@Tshs30,000/= na
maduara 12@Tshs 100,000 kwa 
mwezi.Jumla tsh 5,760,000 kwa 
wezi kwa mwaka 69,120,000/=

              69,120,
000 

   Jumla Ndogo         69,120,000 
24 140505 MFUKO WA 

AFYA
Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi 204,000,000/- kutokana 
na uchangiaji wa huduma za 
afya kwa mchanganuo ufuatao: 
Cost sharing&CHFNHIF 100,000
kwa siku  x 30 x 12=36,000,000/= 
Cost sharing 100,000 kwa siku 
xsiku 30x12=36,000,000/= .CHF 
ni asilimia 30% ya kaya zote 
zinazotegemewa kuchangia 
ambazo ni 44,000 ie 
30%x44,000x10,000=132,000,000.

(irekebish
we)

     204,000,000 

   Jumla Ndogo       204,000,000 
25 140505  USHURU WA

UKODISHAJI 
WA LORI 

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi 3,600,000 kwa ajili ya 
ukodishaji wa lori kwa 
mchanganuo ufuatao: mwezi 
300,000 x 12.

        
300,000 

12         3,600,000 

   Jumla Ndogo           3,600,000 
26 140505 ADA ZA 

LESENI ZA 
PIKIPIKI

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi    4,601,000 kwa mwaka  
kwa ajili ya Ada za pikipiki kwa 
mchanganuo ufuatao:

   
-   

   Pikipiki za magurudumu 
matatu 5@32,000x0.5= 48,000

                     80,
000 

   Pikipiki za magurudumu mawili
411@22,000x0.5= 1,604,000

                4,521,
000 

   Jumla Ndogo           4,601,000 
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27 140505 ADA ZA  
MICHEZO NA
UTAMADUNI

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi    2,460,000 kutokana na 
ada za michezo na utamaduni 
kwa mwaka  kwa mchanganuo 
ufuatao: 

   

   Sherehe/harusi 1 @Mwezi 20,000 12            240,000 
   Michezo/ Ligi mbalimbali 

1@Mwezi
15,000 12            180,000 

   Michezo ya 
minyumbuko/Ngoma 1@Mwezi

20,000 12            240,000 

   Matangazo ya vipaza sauti 
2@10,000

20,000 12            240,000 

   Ada za watoa tiba asili 
15@25,000

397,783 12         4,773,400 

   Vibanda vya maonyesho 
6@5,000

30,000 12           360,000 

   Jumla Ndogo           6,033,400 
28 110801 KODI YA 

MAJENGO 
(PROPERTY 
TAX/RATE)

Tunatarajia kukusanya kiasi cha 
shilingi    83,000,000 kutokana na
kodi ya majengo kwa mwaka 
huu  kwa mchanganuo ufuatao: 

   

   MISUNGWI    
   

makazi
    
20,000.00 

       2,130  42,600,000.00 

   biashara    25,000.00           560  14,000,000.00 
   viwanda vidogo 500,000.00             10    5,000,000.00 
   

viwanda vikubwa
1,000,000.0
0 

 nill                        - 

   jumla ndogo   61,600,000.00 
   USAGARA    
   

makazi
     
10,000.00 

  1,610.00 16,100,000.00 

   
biashara

    
20,000.00 

     320.00    6,400,000.00 

   viwanda vidogo 100,000.00        11.00 1,100,000.00 
   

viwanda vikubwa
1,000,000.0
0 

       11.00 11,000,000.00 

   jumla ndogo    34,600,000.00 
   MISASI    
   

makazi
       
5,000.00 

     520.00   2,600,000.00 

   
biashara

    
10,000.00 

     120.00    1,200,000.00 

86



   jumla ndogo      3,800,000.00 
   Jumla   100,000,000.00

29 140393 USHURU WA 
MAEGESHO(P
ARKING 
FEES)

Imekisiwa kukusanya mapato 
ya shs 37,800,000 kutoka kwenye
magari mbalimbali makubwa na
madogo kama ifuatavyo:

         
37,800,000.00 

   jumla ndogo    37,800,000.00 
       

30 110852 USHURU WA 
NYUMBA ZA 
KULALA 
WAGENI 
(HOTEL 
LEVY)

Imekisiwa kukusanya mapato 
ya shs 9,000,000 kutoka kwenye 
nyumba za kulala wageni 
mbalimbali kama ifuatavyo:

           
9,000,000.00 

   nyumba za kulala wageni 
50@15,000xmiezi 12 = 9,000,000

   

   jumla ndogo      9,000,000.00 
31 110853 USHURU WA 

MINARA YA 
SIMU

Imekisiwa kukusanya mapato 
ya Shs.21,300,000/= kutoka 
kwenye makampuni mbalimbali
kama ifuatavyo:

   

   TIGO           9,900,000 
   AIRTEL           4,800,000 
   VODACOM         6,600,000 
   Jumla Ndogo         21,300,000 
   Jumla Kuu Mapato ya Ndani    1,798,398,400 
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3.4 MALENGO MAHSUSI YATAKAYOFANYIKA KIIDARA:

IDARA YA AFYA

(1) Kukarabati Majengo ya Zahanati yaliyochakaa 

(2) Kupunguza Vifo vya akina mama na watoto 

(3) Kuwa na madawa na vitendea kazi vya kutosha 

(4) Kupunguza maambukizi ya virusi vya ukimwi toka 4.2% hadi 4% ya maambukizi 

(5) Kupunguza vifo vitokanavyo na  Malaria kutoka 49 – 40% 

(6) Kupunguza kiwango cha utapiamulo kutoka asilimia 29% hadi 20%

IDARA YA KILIMO

(1) Kuongeza tija katika mazao ya biashara (pamba) Alizeti, Mtama na chakula (mpunga na 

muhogo) ili kuongeza uzalishaji na pato la mkulima kwa kutumia mashamba darasa 

(2) Kupunguza magonjwa ya mazao kwa kutumia mbegu bora zinazovumilia magonjwa 

(3) Kuboresha kilimo cha bustani kwa kutumia njia za kisasa za umwagiliaji 

IDARA YA MIFUGO

(1) Kuboresha afya za Mifugo kwa kukarabati na kujenga majosho na ujenzi wa vituo vya

afya ya mifugo 

(2) Kuongeza  uzalishaji  wa  maziwa  na  nyama  kwa  kutumia  madume  bora  ambayo

yatagawiwa kwa wakulima 
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(3) Kuboresha huduma za ugani kwa kununua nyenzo za usafiri ili kuwafikia wakulima kwa

urahisi 

(4) Kuongeza na kuboresha  mashamba darasa ili kuwafikia wafugaji wengi

(5) Kuibua na kusimamia vikundi na wadau mbalimbali ili kusindika mazao ya mifugo na

hivyo kuanzisha viwanda vidovidogo, vya kati na vikubwa.

(6) Kudhibiti  magonjwa ya mifugo kupitia chanjo, tiba ya mifugo, ukaguzi  wa nyama na

kudhibiti usafirishaji horela wa mifugo.

IDARA YA UVUVI

1) Kuboresha miundo mbinu ya uvuvi

2) Kuongeza uzalishaji wa samaki

3) Kuwepo kwa mabwawa darasa

IDARA YA ELIMU

(1) Kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunzia kwa kujenga vyumba vya madarasa,

nyumba za walimu, madawati, meza na viti 

(2) Kuinua  kiwango  cha  taaluma  kwa  walimu  kwa  kutoa  mafunzo  juu  ya  mtaala

ulioboreshwa na masomo magumu

(3) Kuinua kiwango cha uandikishaji kwa watoto wenye umri wa kuanza darasa la awali na

darasa la kwanza 

(4) Kusimamia mahudhurio ya watoto/wanafunzi walioanza shule hadi kumaliza.

(5) Kupanua elimu ya msingi na sekondari 

(6) Kuhakikisha upatikanji wa vitendea kazi ili kuweza kufika katika S/Msingi na sekondari

kwa urahisi

(7) Kuwa na mkakati wa kupima maendeleo ya wanafunzi kila mwaka kwa madarasa yote
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(8) Kuwajengea  uwezo  wajumbe  wa  kamati  za  shule  ili  kuwapa  uwezo  wa  kusimamia

maendeleo ya shule

(9) Kuendeleza michezo na utamaduni

IDARA YA MALIASILI

(1) Kupanda miti katika mshamba ya Halmashauri 

(2) Kuhamasisha jamii juu ya uhifadhi wa uoto wa asili 

(3) Kutoa elimu juu ya uhifadhi wa mazingira 

(4) Kuongeza idadi ya wafugaji nyuki 

(5) Kuimarisha doria kwenye ziwa Victoria.

(6) Kudhibiti wanyama waharibifu wa mazao ya wananchi 

IDARA YA MAJI

(1) Kuboresha huduma ya maji vijijini kwa kufanya ukarabati wa miradi isiyofanya kazi 

(visima vifupi na virefu/mashine za maji) pamoja na uanzishaji wa vyanzo vipya vya maji

(Visima virefu) na Uvunaji wa maji ya mvua

(2) Ujenzi wa miundo mbinu ya Maji katika vijiji 3 kati ya vijiji 12 chini ya mpango wa maji 

na usafi wa mazingira vijijini (NRWSSP)

(3) Kuboresha huduma ya maji mjini Misungwi kwa kufanya ukarabati na kuongeza 

mtandao wa usambazaji maji mjini na uanzishaji wa vyanzo vipya vya maji(visima virefu 

na uvunaji wa maji ya mvua) 

IDARA YA UJENZI 
(1) Kuimarisha barabara za mjini na vijijini.

(2) Kusimamia na kuhakikisha matengenezo ya barabara za Wilaya yanakuwa bora na 

barabara zinapitika kwa kipindi chote cha mwaka

(3) Kuendelea kuimarisha mtandao wa barabara za Wilaya kwa kuzifanyia matenengezo 
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(4) Kusaidia na kutoa ushauri kuhusu kufungua barabara za vijiji 

IDARA YA ARDHI

(1) Utayarishaji wa ramani za mipango katika miji ya Misungwi, Usagara na Misasi 

(2) Upimaji viwanja katika miji ya Misungwi, Usagara na Misasi na upimaji wa mashamba

vijijini 

(3) Kuendelea na utayarishaji wa hati miliki za viwanja na mashamba 

(4) Ulipaji wa fidia za ardhi na mali za wananchi katika miji ya Misungwi na Usagara 

(5) Uendelezaji wa miji na utunzaji wa mazingira

IDARA YA MAENDELEO YA JAMII

(1) Kushirikisha jamii katika kubuni na kupanga miradi ya maendeleo 

(2) Kukusanya takwimu muhimu za jamii kupitia WDC, Maafisa Watendaji wa Vijiji na Kata 

(3) Kuhamasisha uanzishwaji na usajili wa Vikundi vya Ujasiriamali 

(4) Kuviwezesha Kiuchumi Vikundi vya Kijasiriamali kwa kuvipatia mikopo na mafunzo 

(5) Kufanya ufuatiliaji na uhakiki wa Vikundi vya kiuchumi na ujasiriamali

(6) Kufanya ufuatiliaji kwa Vikundi vilivyokopeshwa kwa lengo la kuhimiza marejesho ya

mkopo.

(7) Kutoa elimu ya uraia mwema 

(8) Kuhamasisha Jamii kuondokana na mila potofu zinazokwamisha ustawi wa Jamii kama

vile mauaji ya Vikongwe, Mauaji ya watu wenye Albinism nk.

(9) Kuhimiza  ushiriki  wa  wananchi  katika  shughuli  za  maendeleo  kama  vile  ujenzi  wa

maabara, kuchangia gharama za Matengenezo ya madawati, Ujenzi wa Zahanati nk.

(10) Kuhamasisha jamii kujiepusha na maambukizi ya Virusi vya Ukimwi

(11) Kushiriki ipasavyo katika utunzaji na uhifadhi wa mazingira

(12) Kuadhimisha siku/sherehe mbalimbali za kitaifa:-

(a) Siku ya Wanawake Duniani 

(b) Siku ya Ukimwi Duniani 
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(c) Siku ya wenye Ulemavu 

(d) Siku ya Familia 

(e) Siku ya Mtoto Afrika

IDARA YA MIPANGO

(1) Ukamilishaji  wa  ujenzi  wa  majengo  katika  sekondari  za  kata  kwa  kujenga  hostel,

maabara, majengo ya utawala na nyumba za walimu 

(2) Ujenzi wa ofisi za watendaji wa kata 

(3) Ujenzi wa ofisi za makao makuu ya H/Wilaya pamoja na nyumba za watumishi

(4) Uratibu na usimamizi wa miradi 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA KAWAIDA (OC NA OWN SOURCE) 2017/2018 

(i)MAENEO YASIYO YA RUZUKU (OWN SOURCE)

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/2018

5000 UTAWALA 204,887,100 

500B UTUMISHI 93,660,000

500C VIKAO VYA MADIWANI 351,028,000

500A FEDHA UTAWALA         50,722,000

 502 B HESABU ZA MWISHO 39,400,000 
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502 C FEDHA MATUMIZI 23,300,000 

502 D FEDHA MAPATO         37,600,000 

502 E UGAVI         8,740,000 

500C SHERIA         15,000,000 

500D UKAGUZI WA NDANI 18,000,100 

5005 MIPANGO 14,000,000 

5019 ARDHI 9,965,000 

518A HABARI, MAWASILIANO 14,900,000

5036 MAZINGIRA 22,700,000

5027 MAENDELEO YA JAMII 20,000,000

JUMLA  MAENEO YASIYO RUZUKU 923,902,200

A.MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MAKISIO YA MATUMIZI YA KAWAIDA
KWA MWAKA 2017/2018 (MAENEO YASIYO YA RUZUKU)

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18

5000 UTAWALA  

210207 Vibarua 5,000,000

210301 Usafiri Likizoni 2,000,000

210303 Posho ya masaa ya ziada 9,000,000

210308 Posho ya kukaimu 10,000,000

210329 Uhamisho 6,000,000

210501 Umeme 6,000,000

210504 Simu 4,920,000

220101 Vifaa vya Ofisi 6,827,100

220102 Vifaa vya Kompyuta 1,200,000

220109 Kutoa photocopy na kubind 2,400,000

220202 Gharama za maji 1,440,000
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220302 Diesel 46,000,000

221002 Tiketi za kusafiria 3,000,000

221005 Posho kujikimu 24,000,000

221202 Gharama za posta 1,200,000

221211 Gharama za simu 5,000,000

221404 Chakula na viburudisho 7,000,000

221406 Zawadi (entertainment) 2,500,000

229905 Gharama za walinzi 8,400,000

229920 Gharama za Mazishi 2,000,000

230408 Matengenezo ya Magari 22,500,000

410502 Samani 18,000,000

229936 Kulipa madeni 10,000,000

221205 Gharama za machapisho/matangazo 500,000

JUMLA MATUMIZI UTAWALA 204,887,100

UTUMISHI

210303 Posho ya masaa ya ziada 6,900,000

210315 Posho ya usumbufu 10,000,000

210504 Simu 2,160,000

210507 Samani 7,000,000

220101 Vifaa vya Ofisi 5,840,000

220102 Vifaa vya Kompyuta 3,600,000

220113 Vifaa vya usafi 2,400,000

210501 Umeme 2,520,000

220302 Diesel 9,200,000

221002 Tiketi za kusafiria 3,600,000

221005 Posho ya kujikimu 7,440,000

221201 Internet na barua pepe 1,500,000

229920 Gharama za Mazishi 2,000,000

221205 Gharama za machapisho/matangazo 2,000,000

290704 Ulipaji wa madeni ya watumishi 19,800,000

210314 Posho za vikao 7,000,000

221404 Chakula na viburudisho 700,000

JUMLA – UTUMISHI 93,660,000

GHARAMA ZA VIKAO VYA MADIWANI

210314 Posho za vikao 72,920,000

221404 Chakula na viburudisho 21,248,000

221002 Tiketi za kusafiria 6,560,000

221005 Posho ya kujikimu 89,500,000

210312 Posho za madaraka 9,600,000

260502 Posho za kila mwezi 151,200,000

JUMLA GHARAMA ZA VIKAO VYA MADIWANI 351,028,000

500A FEDHA UTAWALA
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220102 Vifaa vya Kompyuta 3,000,000

221005 Posho ya kujikimu 17,400,000

221601 Gharama za kuprint 7,000,000

210301 Likizo 1,122,000

210329 Uhamisho 8,000,000

220101 Vifaa vya ofisi 5,000,000

220302 Diesel 9,200,000

JUMLA FEDHA UTAWALA 50,722,000

502 B HESABU ZA MWISHO 

220101 Vifaa vya ofisi 7,000,000

221005 Posho ya kujikimu 32,400,000

JUMLA HESABU ZA MWISHO 39,400,000

502 C FEDHA MATUMIZI

220101 Vifaa vya ofisi 7,500,000

221005 Posho ya kujikimu 11,000,000

221201 Internet na barua pepe 4,800,000

JUMLA FEDHA MATUMIZI 23,300,000

502 D FEDHA MAPATO

220302 Diesel 9,200,000

221005 Posho ya kujikimu 11,000,000

220109 Gharama za uchapishaji 12,000,000

221205 Gharama za machapisho/matangazo 5,400,000

JUMLA FEDHA MAPATO 37,600,000

500C SHERIA

210301 Usafiri Likizoni 2,000,000

220101 Vifaa vya Ofisi na kuandaa mikataba 4,000,000

220302 Diesel 3,000,000

221005 Posho ya kujikimu 6,000,000

JUMLA SHERIA 15,000,000

500D UKAGUZI WA NDANI

210301 Usafiri Likizoni 169,000

220101 Vifaa vya Ofisi 661,000

220302 Diesel 3,190,100

221005 Posho ya kujikimu 4,000,000

220807 Gharama za mafunzo 4,500,000

230706 Matengenezo ya magari 2,000,000

221404 Chakula na viburudisho 280,000

210314 Posho ya vikao 3,200,000

JUMLA UKAGUZI WA NDANI 18,000,100

516A UGAVI

220101 Vifaa vya Ofisi 1,500,000

221005 Posho ya kujikimu 5,840,000
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221205 Gharama za machapisho/matangazo 1,400,000

JUMLA UGAVI 8,740,000

518A HABARI NA MAWASILIANO

220101 Vifaa vya Ofisi 500,000

221005 Posho ya kujikimu 8,340,000

221205 Gharama za machapisho/matangazo 1,000,000

220302 Diesel 460,000

220807 Gharama za mafunzo 800,000

221312 Education radio na TV 1,000,000

220102 Vifaa vya computer 1,000,000

410416 Sound equipment 1,000,000

410602 Computer na scanner 800,000
JUMLA HABARI NA MAWASILIANO

14,900,000

5009 ARDHI

221005 Posho ya kujikimu 4,400,000

220101 Vifaa vya Ofisi 2,800,000

220302 Diesel 2,765,000

JUMLA ARDHI 9,965,000

5036 MAZINGIRA

210207 Vibarua 7,800,000
220113 Vifaa vya usafi 4,800,000

220302 Diesel 6,900,000

230605 Matengenezo 3,200,000

JUMLA MAZINGIRA 22,700,000

5005 MIPANGO

210301 Usafiri likizoni 1,000,000

221005 Posho ya kujikimu 5,000,000

220101 Vifaa vya Ofisi 4,000,000

220102 Vifaa vya Komputa 2,000,000

210504 Simu 2,000,000

JUMLA MIPANGO 14,000,000

5027 MAENDELEO YA JAMII

221005 Posho ya kujikimu 7,000,000

220101 Vifaa vya Ofisi 4,000,000

220302 Diesel 6,000,000

221404 Chakula na viburudisho 3,000,000

JUMLA MAENDELEO YA JAMII 20,000,000

JUMLA KUU MAENEO YASIYO YA RUZUKU 923,902,200
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B. MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MAKISIO YA MATUMIZI YA KAWAIDA
KWA MWAKA 2017/2018 MAENEO YA RUZUKU (OC)
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Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 2017/2018
5010 Huduma za Afya 

210301 Usafiri Likizoni 12,600,000
210314 Posho ya vikao 9,600,000
210315 Posho ya kujikimu 5,308,000
210317 Posho ya On call 12,000,000
210319 Matibabu 2,000,000
210327 Sare 4,800,000
220101 Vifaa vya Ofisi 8,200,000
220109 Kutoa photocopy na kuprinti 2,400,000
220201 Umeme 12,000,000
220202 Maji 1,000,000
220810 Nauli 320,000
221005 Posho (per diem) 9,700,000
221202 Ghrama za posta 240,000
221404 Chakula na viburudisho 1,120,000
229920 Mazishi 2,004,500
230706 Matengenezo madogomadogo 3,200,000
270240 Maadhimisho ya kitaifa 1,000,000
220302 Diesel 7,450,000
220807 Viandikishi 200,000

 Jumla huduma za afya 95,142,500
5011 Afya Kinga 

410212 Bicycles 9,514,250
Jumla kinga 9,514,250

5012 Vituo vya afya 
210301 Usafiri Likizoni 15,000,000
210314 Posho ya vikao 7,000,000
220101 Vifaa vya Ofisi 1,000,000
220101 Vifaa vya usafi 457,000
221005 Posho (per diem) 10,300,000
221404 Chakula na viburudisho 1,600,000
420101 Mafuta 4,600,000

Jumla vituo vya afya 39,957,000
5013 Zahanati 

210301 Usafiri Likizoni 10,500,000
210314 Posho ya vikao 7,000,000
210319 Matibabu 1,500,000
210327 Sare 9,600,000
221005 Posho (per diem) 4,000,000
221404 Chakula na viburudisho 7,600,000
229920 Mazishi 1,621,250
420101 Mafuta 5,750,000

Jumla zahanati 47,571,250
Jumla kuu 192,185,000

5000 UTAWALA 
210303 Posho ya masaa ya ziada 450,000
210321 Special allowance 13,500,000
210503 Chakula na viburudisho 650,000
220709 Kukodi ukumbi 160,000
220808 Vifaa vya kufundishia 300,000
221002 Tiketi za kusafiria 1,600,000



MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MIRADI YA MAENDELEO
ITAKAYOTEKELEZWA KWA MWAKA 2017/2018

1. MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KWA KUTUMIA MAPATO YA NDANI (60%)

NA JINA LA MRADI ENEO LA MRADI KIASI
PANGWA

Afya 
1. Kuwezesha ukarabati wa chumba cha upasuaji katika 

hospitali ya wilaya ya Misungwi
Misungwi 58,000,000

2. Kuwezesha upatikanaji wa dawa, vifaa tiba na vitendanishi 
kwa ajili ya dharula na majanga

26,000,000

3. Ujenzi wa wodi ya akina mama wajawazito katika kituo cha 
afya cha Koromije

Koromije 40,000,000

4. Kumalizia ujenzi wa OPD katika zahanati ya Ng’obo, 
Lutalutale, Mapilinga na Mondo

Ng’obo, Lutalutale, 
Mapilinga, Mondo

45,000,000

5. Ujenzi wa nyumba ya mtumishi (two in one) katika zahanati 
ya Bugisha

Bugisha 40,000,000

6. Kutoa Mafunzo kwa mama wajawazito juu ya umuhimu wa 
lishe bora kwa watoto chini ya Miaka 5 katika vituo 46

10,000,000

Utawala 
7. Kukarabati nyumba 5 za watumishi katika makao 

makuu ya Halmashauri 
Misungwi 30,000,000

8. Ukarabati wa choo chenye matundu 6 katika makao 
makuu ya Halmashauri

Misungwi 10,000,000

9. Kuboresha ukusanyaji wa mapato ya ndani kwa kununua 
mashine za kukusanyia mapato aina POS

Vijiji vyote 113 90,400,000

10. Kuchangia  miradi inayotekelezwa na wadau mbalimbali wa 
maendelao ifikapo june 2017

30,000,000

Ardhi 
11. Kupima na kutoa fidia ya viwanja 150 katika Mji wa 

Misungwi
Misungwi 100,000,000

Elimu msingi 
12. Kuwezesha ukamilishaji na ukarabati wa vyumba vya 

madarasa katika shule 10 za msingi
50,000,000

13. Kuwezesha ukarabati wa vyoo katika shule za Msingi 
Seeke,Mangula,Nduha na Masawe na Kagera

20,000,000

14. Kuwezesha upatikanaji wa madawati 3000 katika shule za 
msingi na sekondari

150,000,000

Elimu sekondari 
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15. Kuwezesha ukamilishaji na ukarabati wa nyumba za 
walimu katika shule 10 za sekondari

50,000,000

16. Ukamilishaji wa vyumba vya maabara 67 katika shule za 
sekondari 27

100,000,000

Mazingira 
17. Kuimarisha kitalu cha miti cha Wilaya kwa kuotesha na

kupanda miti 1,500,000 ya aina mbalimbali katika 
maeneo ya taasisi

20,000,000

18. Kuimarisha usafi wa mazingira katika miji ya Misasi, 
Misungwi, Usagara na Mabuki kwa kusambaza vifaa 
vya kutupia taka na kutoa elimu juu ya usafi wa 
mazingira

20,000,000

M/Jamii
19. Kuvipatia mkopo vikundi 20 vya wanawake vya uzalishaji 

wa kiuchumi ifikapo June 2017
80,000,000

20. Kuvipatia mkopo vikundi 35 vya vijana wazalishaji wa jamii 
ifikapo June 2017

83,615,000

21. Kuwezesha wanafunzi yatima 50 katika shule 27 za 
sekondari kupitia upatikanaji wa sare za shule

50,000,000

22. Kuwapatia mafunzo vijana 60 wajasiriamali kwa Ushirikiano
na Sengerema Foundation 

8,226,000

Kilimo 
23. Kuwezesha ushiriki wa maonyesho ya Nanenane ifikapo 

June 2017
Nyamhongolo 
Mwanza

7,499,200

24. Kuwezesha ujenzi wa banda la maonyesho katika viwanja 
vya nanenane ifikapo June 2017

Nyamhongolo 
Mwanza

21,473,100

25. Ushiriki wa shughuli za chakula kwa kazi katika vijiji 4 10,930,500

26. Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa katika miradi ya 
umwagiliaji 

3,659,600

27. Kuendesha mafunzo, usimamizi na ufuatiliaji kwa wakulima
wa zao la pamba

2,520,000

28. Kuongeza uzalishaji wa pamba, alizeti na mtama kwa 
kuanzisha mashamba darasa katika kata 27

27,000,000

Mifugo 
29. Ujenzi wa karo la machinjio katika kijiji cha Koromije Koromije 14,000,792

30. Kuwezesha wafanyakazi wanaoishi na virusi vya ukimwi 
kupata lishe bora

2,000,000

31. Uwezeshwaji wa huduma ya uhamilishaji katika vijiji ya 
Bukumbi na Misungwi

Bukumbi, Misungwi 16,335,000
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32. Ujenzi wa uzio katika Mnada wa kuku Mabuki Mabuki 6,000,000

Uvuvi 
33. Uwezeshwaji wa upatikanaji wa vichocheo vya samaki 4,589,100

Ustawi wa Jamii
34. Kufanya ukarabati wa vyoo na jiko na miundombinu ya maji

katika nyumba ya Wazee Kalwande – Bukumbi
Bukumbi 20,000,000

35. Kutoa mafunzo na kuziimarisha kamati za watoto wanaoishi 
katika mazingira magumu katika kata 27

10,000,000

Maji 
36. Ununuzi na ufungaji wa pampu za mikono katika visima 

virefu 2 vya kijiji cha Usagara
Usagara 7,000,000

JUMLA KUU 1,264,248,292

2. MRADI:  RUZUKU YA MAENDELEO (LGCDG)

NA JINA LA MRADI ENEO LA MRADI KIASI
PANGWA

Miradi ya ngazi ya Wilaya (High level)
1. Kujenga nyumba 1 ya mtumishi grade A yenye 

umeme, maji na fensi
Misungwi 90,000,000

2. Kujenga jengo la Halmashauri ya Wilaya Misungwi 200,000,000

3. Ujenzi wa fensi katika nyumba ya Mkurugenzi Misungwi 25,000,000

4. Kufanya upanuzi wa soko kuu la Misungwi Misungwi 60,000,000

5. Ujenzi wa karakana ya Halmashauri Misungwi 50,000,000

6. Ujenzi wa parking ya malori makubwa mjini 
Misungwi

Misungwi 20,000,000

7. Ununuzi wa gari la Mkurugenzi Mtendaji Wilaya Misungwi 130,000,000

8. Kujenga kitega uchumi katika mnada wa 
Nyamatala

Ng’ombe 100,000,000

Jumla ndogo 675,000,000
Monitoring and Evaluation (M&E) 10%

9. Uandaaji wa bajeti 2018/2019 na kuiwasilisha 
katika ngazi mbalimbali kama vile Halmashauri, 
Mkoa, TAMISEMI na Hazina

52,620,000

10. Kufanya ukaguzi na usimamizi wa miradi ya 
maendeleo ngazi zote

30,000,000
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11. Kufanya mapitio ya uandaaji wa bajeti na 
maandalizi ya takwimu za vijiji na kata kupitia 
O&OD na mfumo wa LGMD

20,000,000

12. Kuandaa taarifa za utekelezaji miradi ya 
maendeleo kwa kutumia mifumo tofauti ambayo 
ni CDR, MTEF, LGMD na kuziwasilisha ngazi za 
Halmashauri, Mkoa, TAMISEMI na HAZINA

10,000,000

Jumla ndogo 112,620,000
Miradi ya ngazi ya kata na vijij (Lower level)

13. Ujenzi wa vyoo 4 vyenye matundu 2 katika 
magulio ya Nyashishi, Mabuki, Seeke, Usagara na
Igongwa

Nyashishi, Mabuki, Seeke, 
Usagara na Igongwa

20,000,000

14. Ujenzi wa mazizi mawili ya kuhifadhia ng’ombe 
katika mnada wa Nyamatala

Ng’ombe 5,000,000

15. Ujenzi wa ofisi 5 za kata katika kata za 
Gulumungu, Kijima, Busongo, Mondo na Mabuki 
kila kata 44,000,000

Gulumungu, Kijima, 
Busongo, Mondo na 
Mabuki 

220,000,000

16. Ujenzi wa visima 3 vifupi/virefu katika vijiji vya 
Sanjo, Usagara, Idetemya

Sanjo, Usagara, Idetemya 60,000,000

17. Ukarabati wa josho la mifugo katika kijiji cha 
Lubuga

Lubuga 2,000,000

18. Ukamilishaji wa masjala ya ardhi 2 katika vijiji 
vya Ikungumhulu na Matale

Ikungumhulu, Matale 20,000,000

19. Ujenzi wa madaraja 2 katika kijiji cha Mwasonge 
na Kijima

Mwasonge, Kijima 30,000,000

20. Kuanzisha Ujenzi wa barabara mpya katika shule 
za msingi Sisu na Lubili

Lubili 20,000,000

Jumla ndogo 377,000,000
Elimu msingi

21. Kufanya ukarabati wa madarasa 22 katika shule za 
msingi 11 za Mwamhuli, Sumbuka, Mamaye, Muya, 
Nyalugembe, Nyangaka, Mwabuga, Bunege, 
Mwalogwabagole, Masawe, Nyasato

Mwamhuli, Sumbuka, 
Mamaye, Muya, 
Nyalugembe, Nyangaka, 
Mwabuga, Bunege, 
Mwalogwabagole, 
Masawe, Nyasato

176,000,000

22. Kufanya ukarabati wa nyumba 10 za walimu katika 
shule za msingi za Kisesa, Mwagagala, Willi, 
Nkanziga, Busolwa, Mwaniko, Mawemabi, 

Kisesa, Mwagagala, Willi, 
Nkanziga, Busolwa, 
Mwaniko, Mawemabi, 

120,000,000
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Mwantambi, Kibula na Nyambiti Mwantambi, Kibula na 
Nyambiti

23. Kujenga matundu 30 ya vyoo katika shule 10 za 
msingi za Pambani, Chatta, Fella, Mondo, Mayolwa, 
Kagera, Mwagala, Nduha, Seeke na Mangula

Pambani, Chatta, Fella, 
Mondo, Mayolwa, Kagera, 
Mwagala, Nduha, Seeke na
Mangula

60,000,000

Jumla kuu elimu msingi 356,000,000
Elimu Sekondari

24. Kujenga ujenzi wa majengo ya utawala katika shule za
sekondari Mamaye na Isakamawe

Mamaye na Isakamawe 40,000,000

25. Kuwezesha ununuzi wa vitanda 40 (double decker) 
katika hosteli ya wasichana shule ya sekondari 
Busongo 

Busongo 10,000,000

26. Kujenga nyumba 1 ya matroni katika shule ya 
sekondari Misungwi

Misungwi 42,000,000

27. Kumalizia ujenzi wa maabara katika shule za 
sekondari za Misasi, Igokelo na Mawematatu

Misasi, Igokelo na 
Mawematatu

57,912,800

28. Kufanya ukarabati wa madarasa katika shule 12 za 
sekondari 

35,000,000

Jumla kuu sekondari 184,912,800
Afya

29. Kujenga chumba cha upasuaji katika kituo cha afya 
Mbarika

Mbarika 50,000,000

30. Kujenga jengo la wagonjwa wa nje (OPD) katika 
zahanati ya Bugisha

Bugisha 40,000,000

31. Kumalizia ujenzi wa jengo la wagonjwa wan je (OPD) 
katika zahanati ya Isesa

Isesa 15,000,000

32. Ukamilishaji wa zahanati ya Nyamatala Nyamatala 15,000,000

33. Kujenga wodi ya wagonjwa hospitali ya Misungwi Misungwi 30,000,000

Jumla ndogo Afya 150,000,000
Kujenga Uwezo  (Capacity building)

34. Kuwezesha mafunzo ya siku 2 kwa Waheshimiwa 
Madiwani 37 juu ya utawala bora

18,088,609.76

35. Kutoa mafunzo elekezi ya siku 2 kwa watumishi 
wapya juu ya sheria na miongozo ya kazi

20,637,691.01

36. Kuwezesha watendaji wa kata 27 na watendaji wa vijiji
113 juu ya uandaaji wa taarifa na vikao vya kisheria na
namna ya kufanya ufuatiliaji wa taarifa hizo 

26,854,785.61

37. Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya ofisi  katika idara
ya utumishi na idara ya mipango 

19,068,820.45
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38. Kuwezesha watumishi 23 wa Halmashauri kupata 
mafunzo mwendelezo kitaaluma na kozi fupi 

36,790,000

Jumla ndogo kujenga uwezo 121,439,906.83
Mifugo

39. Kutoa mafunzo kwa wafugaji juu ya umuhimu wa zao
la ngozi

5,415,000

40. Kununua vifaa vya kusindikia zao la ngozi 5,000,000

41. Kufanya ukarabati wa machinjio ya Usagara, Misasi na
Misungwi

Usagara, Misasi na 
Misungwi

76,585,000

42. Kufanya ukarabati wa josho katika kijiji cha Lubuga Lubuga 2,000,000

Jumla ndogo 89,000,000
Kilimo 

43. Ujenzi wa kituo cha elimu kwa wakulima katika kijiji 
cha Buganda

Buganda 40,000,000

Jumla ndogo kilimo 40,000,000
Mazingira

44. Kukarabati Dampo Kuu la Taka katika kijiji cha Iteja 
kwa kuweka fensi

Iteja 1,440,000

45. Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya kuwekea taka 40 
katika mji wa Misungwi, Usagara na Misasi

Misungwi, Usagara na 
Misasi

3,000,000

Jumla ndogo mazingira 4,440,000
Wanawake na vijana

46. Kufanya ufuatiliaji katika mitandao 27 ya vikundi vya 
wanawake katika kata 27 

Kata zote 27 4,081,100

47. Kuunda mabaraza 27 ya wazee katika kata 27 Kata zote 27 4,065,000

48. Kuunda mabaraza ya watoto katika kata 27 Kata zote 27 4,065,000

49. Kufanya ufuatiliaji na tathmini kwa vikundi vya 
viwanda vidogo vidogo

Kata zote 27 5,750,000

Jumla ndogo Wanawake na vijana 17,961,100
IT

50. Kununua vyombo vya matanganzo kwenye mikutano 
(PA

10,000,000

Jumla ndogo IT 10,000,000
Uvuvi

51. Kufanya ufuatialiaji na tathmini ya vikundi 2 vya 
ufugaji samaki Mbarika na Lugobe

Mbarika na Lugobe

52. Jumla ndogo uvuvi 10,000,000

JUMLA KUU 2,148,373,807
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3. MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASIKINI (TASAF III)

NA JINA LA MRADI ENEO LA MRADI KIASI

KILICHOPANGWA
1 Kuwezesha kaya maskini katika 

vijiji 71 kupunguza umaskini

Vijiji 71 vilivyoambatanishwa 2,772,980,727

2 Kuwezesha kaya maskini katika 

vijiji 51 kujipatia kipato kupitia 

miradi ya ajira za muda

Mwaniko, Nduha, Ng’ombe, 

Nyang’homango , 

Nyang’holongo, Igenge, Ndinga, 

Mwakalima, Magaka, Matale, 

Gambajiga, Ntulya, Isakamawe, 

Mwanangwa, Mwamazengo, 

Bugomba, Mwagagala, Mwalwigi,

Lutalutale, Mwagimagi, 

Ng’hamve, Ibinza, Gukwa, 

Nange, Ikungumhulu, Kifune, 

Lubili, Lubuga, Inonelwa, 

Ngudama, Mondo, 

Mwamaguhwa, Mwasubi, 

Ng’wamboku, Ngeleka, Kijima, 

Misungwi, Kwimwa, Kabale, 

1,337,774,000
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Maganzo, Iteja, Mahando, 

Ilalambogo, Lukanga, Mbalama, 

Mapilinga, Gulumungu, 

Mwambola, Seeke, Ng’hobo na 

Isenengeja 
3 Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa

shughuli za TASAF katika ngazi ya 

wilaya, kata na kijiji

401,960,755

JUMLA KUU 4,512,715,482

VIJIJI 71
SN KIJIJI

1 Buhingo

2 Kabale

3 Seeke

4 Ngudama

5 Kifune

6 Ngeleka

7 Gulumungu

8 Lukanga

9 Ng'hamve

10 Mapilinga

11 Nange

12 Ng'ombe

13 Wanzamiso

14 Ilalambogo

15 Ng'wamazengo

16 Mwagimagi

17 Gukwa

18 Mbalama

19 Budutu

20 Gambajiga

21 Kanyelele

22 Mwakalima

23 Igumo

24 Nduha
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25 Isakamawe

26 Kijima

27 Mwamaguhwa

28 Bugomba

29 Ibongoya A

30 Mwasubi

31 Lubili

32 Lubuga

33 Mwagagala

34 Mwanangwa

35 Ndiga

36 Magaka

37 Mwalwigi

38 Igenge

39 Lutalutale

40 Inonelwa

41 Iteja

42 Misungwi

43 Mwambola

44 Maganzo

45 Mondo

46 Ntulya

47 Mwaniko

48 Ibinza

49 Isenengeja

50 Mahando

51 Mwawile

52 Ikungumhulu

53 Ng'hobo

54 Ng'wamboku

55 Kwimwa

56 Matale

57 Nyamatala

58 Nyang'holongo

59 Nyang'homango

60 Usagara

 61  Nguge 
62 Mwagala 
63 Mamaye 
64 Ibongoya “B”
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65 Mwasonge 
66 Busongo 
67 Mwasagela
68 Misasi
69 Buganda
70 Fella
71 Isesa

4. MRADI: MFUKO WA BARABARA (ROAD FUND)

NA JINA LA
MRADI

LENGO LA MRADI ENEO LA MRADI KIASI
KILICHOPAN

GWA
1 Matengenezo 

ya Kawaida km
228.5 

 Kuziba mashimo 
 Kufyeka vichaka na 

nyasi 
 Kuzibua makalvati 

na mitaro ya maji

1. Misungwi Mjini km 15 22,500,000
2.Misungwi – Nange km 10 15,000,000
3. Misungwi-Koromije km 15 22,500,000
4.Ng’ombe – Wanzamiso-Mitindo km 13 19,500,000
5. Mbarika-Ilujamate-Mwawile km 36.5 54,750,000
6.Seeke- Gulumungu-Mwagiligili km 22 33,000,000
7.Matale-Igongwa-Mbarika km 12 18,000,000
8. Bukumbi Hospital km 2 3,000,000
9. Ibongoya-Magaka km 5 7,500,000
10. Nyang’holongo-Mwagala-Mamaye km 11 16,500,000
11.Nyang’holongo-Bukumbi Ginnery-Kaluluma km 
16

24,000,000

12. Misungwi-Mondo km 16 24,000,000
13.Kabale-Ng’obo-Mwamboku km 9 18,000,000
14. Manawa-Kasololo-Mbarika km 10 15,000,000
JUMLA NDOGO 293,250,000

2 Matengenezo 
ya Sehemu 
Korofi km 18

 Kusafisha eneo la 
ujenzi wa barabara

 Kuinua tuta la 
barabara 

 Kutengeneza mitaro 
 Kumwaga 

changarawe kwenye 
barabara

1. Kanyelele-Gambajiga-Budutu km 4 15,000,000
2.Bukumbi Ginnery-Kaluluma km 5 15,000,000
3.Bugomba-Mwasubi km 3 7,500,000
4.Mwawile-Kwimba boarder km 3 7,500,000
5.Mbarika-Ilujamate-Mwawile km 6 45,000,000
6.Misungwi-Koromije km 5 22,500,000
7. Mapilinga-Nyahiti 4 30,000,000
8.Misungwi-Nange km 3 15,000,000
9.Mbalama-Mwamazengo-Lubili km 2 15,000,000
10. Manawa-Kasololo-Mbarika km5.1 38,250,000
JUMLA NDOGO 210,750,000

Matengenezo  Kuinua tuta la 1.Misungwi Mjini km 5.5 110,000,000
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3 ya Muda 
Maalum km 19

barabara 
 Kujenga mitaro ya 

maji 
 Kumwaga 

changarawe kwenye 
barabara

2. Mondo-Mwaniko-Lubuga km 6 120,000,000
3.Mwasagela-Nduha km 3 60,000,000
4.Misungwi-Mondo km 80 80,000,000
5.Seeke-Gulumungu-Mwagiligili km 7 140,000,000
6.Igongwa-Kwimwa-Mbalama km 3 60,000,000
7. Kijima-Mwamaguha km 3 60,000,000
JUMLA NDOGO 630,000,000

4 Matengenezo 
ya Madaraja/ 
Makalvati

 Ujenzi wa madaraja 
na makalvati

1. Mwawile-Kwimba boarder njia 15 45,000,000
2.Mondo-Mwaniko-Lubuga njia 13 39,000,000
3.Ukiriguru-Nyamatala-Kanyelele njia 15 45,000,000
JUMLA NDOGO 129,000,000

5 Usimamizi Usimamizi, ufuatiliaji, 
matengenezo ya magari 
na mafuta 

49,020,000

JUMLA NDOGO 49,020,000
JUMLA KUU 1,312,020,000

5. MPANGO WA MAENDELEO YA ELIMU YA SEKONDARI (SEDP)

NA LENGO LA
MRADI

JINA LA MRADI ENEO LA MRADI FEDHA PANGWA

1 Kuboresha majengo 
katika shule 3 za 
sekondari 

Kujenga vyumba 2 vya 
madarasa katika shule ya 
sekondari Misungwi

Misungwi sekondari 50,000,000

2 Kujenga hosteli 1 ya wasichana 
katika shule ya sekondari 
Misungwi

Misungwi sekondari 400,000,000

3 Kujenga nyumba 1 ya walimu (2
in 1) katika shule ya sekondari 
Isakamawe

Isakamawe sekondari 150,000,000

4 Ununuzi wa 
madawati

Kununua madawati 522 katika 
kwa ajili ya shule 13 za 
sekondari

26,100,000

Jumla Kuu 626,100,000

6. MFUKO WA JIMBO

Na Jina la mradi Lengo la mradi Fedha pangwa
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1 Ukamilishaji wa shule 
za msingi na zahanati 
kupitia Mfuko wa Jimbo

Kukamilisha ujenzi wa vyumba vya 
madarasa katika shule za msingi wilayani

27,711,500

2 Kukamilisha ujenzi wa miundombinu 
katika sekta ya afya

27,711,500

55,423,000

7. PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA

NA JINA LA MRADI ENEO LA MRADI FEDHA
PANGWA

1. Kuwezesha malipo ya huduma ya Mhandisi Mshauri 295,738,750

2. Kujenga mradi wa maji ya bomba katika vijiji vya 
Mbarika hadi Ngaya

Mbarika, Ngaya 2,723,958,600

3. Kujenga mradi wa maji ya bomba katika vijiji vya 
Ngudama hadi Nyamatala

Ngudama, Nyamata 1,143,829,500

4. Kujenga mradi wa maji ya bomba katika kijiji cha 
Mwasonge 

Mwasonge 1,002,844,700

5. Kujenga mradi wa maji ya bomba katika kijiji cha 
Kigongo Ferry 

Kigongo Ferry 606,608,600

6. Kuwezesha utafiti wa visima virefu na kufunga 
pampu za mkono katika vijiji vya Magaka, Mwasubi, 
Koromije, Isalo, Bunege, Mbalama, Mondo, Songiwe, 
Buhingo, Ndinga na Mwagagala

Magaka, Mwasubi, Koromije, 
Isalo, Bunege, Mbalama, 
Mondo, Songiwe, Buhingo, 
Ndinga na Mwagagala

325,000,000

7. Kujenga mradi wa maji ya bomba katika vijiji vya 
Kijima hadi Isakamawe

Kijima, Isakamawe 1,948,053,800

8. Kuwezesha gharama za matengenezo ya gari moja na 
pikipiki 3

41,200,000

9. Kufanya ukaguzi wa miradi ya maji kwenye vijiji 
vyenye miradi ya maji

6,295,000
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10. Kufanya mafunzo ya timu ya maji na usafi wa 
mazingira 

2,400,000

11. Kufanya mafunzo ya kuwajengea uwezo wataalam wa
idara ya maji

1,800,000

12. Kuwezesha mafunzo ya jumuiya za watumia maji na 
kusajiri vyombo vya watumia maji (COWOSOs) ili 
miradi ya maji iwe endelevu

18,921,700

13. Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa ujenzi wa miradi 
ya maji 

101,700,000

14. Jumla Ndogo 8,218,350,650

15. Kufanya uchefushaji katika vijiji 18 5,204,000

16. Kufanya mikutano 6 ya ushawishi kwa viongozi wa 
Halmashauri katika kata za Shilalo, Ilujamate, Lubili, 
Isenengeja, Mwaniko na Nhundulu

Shilalo, Ilujamate, Lubili, 
Isenengeja, Mwaniko na 
Nhundulu

4,248,800

17. Ukusanyaji wa takwimu za awali za usafi katika kaya 
zilizoko katika vijiji 18

4,003,200

18. Kufanya ufuatiliaji juu ya utekelezaji wa matamko 
yaliyowekwa na wanajamii pamoja na kutoa zawadi 
kwa kijiji kitakachoshinda shindano la usafi wa 
mazingira

6,544,000

Jumla kuu 20,000,000
JUMLA KUU 8,238,350,650

8. BUSKET FUND
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Na Lengo la mradi Eneo la mradi Fedha pangwa
1. Kufanya usimamizi tegemezo 192 routes ifikapo juni 2018 Vituo vyote 46 67,604,400

2. Kufanya vikao vya CHMT kwa kila robo mwaka ifikapo juni 
2018

Misungwi 1,184,000

3. Kuwezesha CHMT wapya kupata mafynzo juu ya MTUHA 
kwa siku tatu ifikapo juni 2018

Misungwi 2,880,000

4. Kusambaza chanjo na vifaa tiba kwenye vituo vyote 46 ifikapo 
juni 2018

Vituo vyote 46 11,050,000

5. Kuandaa mpango wa afya wa wilaya wa mwaka 2018/2019 
ifikapo juni 2018

Misungwi 25,529,000

6. Kuandaa na kuwasilisha taarifa kwa RMO ifikapo juni 2018 Misungwi 3,168,000

7. Kufanya kikao cha kujadili ubora wa taarifa kwa siku mbili 
pamoja na waganga wafawidhi 46 na chmt 28  ifikapo juni 2018

Misungwi 4,880,000

8. Kufanya kikaona waganga wafawidhi cha kuandaa mpango 
wa mwaka 2018/2019 ifikapo juni 2018

Misungwi 9,200,000

9. Kufanya kikao  cha maandalizi ya mpango (20 CHMT na 
wajumbe wa bodi ya afya ya wilaya 11) ifikapo juni 2018

Misungwi 2,580,000

10. Kufanya mkutano wa kujadili vifo vitokanavyo na uzazi 
ifikapo juni 2018

Misungwi 4,144,000

11. Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya usimamizi na ufuatiliaji 
ifikapo juni 2018

Misungwi 18,000,000

12. Kufanya mkutano mara mbili kwa mwaka ili  kuchambua na 
kutathmini ubora wa taarifa kwa vituo vyote 46 na CHMT 16 
ifikapo juni 2018

Misungwi 9,296,000

Jumla Ofisi ya Mganga Mkuu 159,515,400
13. Kufanya kikao cha Kujadili  vifo vitokananvyo na uzazi 

kimkoa ifikapo juni 2018
Misungwi 9,475,000

14. Kuadhimisha wiki ya unyonyeshaji ifikapo juni 2018 Misungwi 2,650,000

15. Kuhamasisha wateja wanaofika hospitali ya wilaya kujenga 
tabia ya lishe bora ifikapo Juni 2018

Misungwi 2,885,500

16. Kuandaa mpango wa Hospitali wa Mwaka 2018/2019ifikapo 
juni 2018

Misungwi 2,605,597

17. Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi vya MTUHA ifikapo 
juni 2018

Misungwi 2,562,000

18. Kuwezesha usabazaji wa vifaa  tiba vya malaria ifikapo juni 
2018

Misungwi 1,640,498

19. Kununua dawa navifaa tiba kwa ajili ya matumizi ya hospitali Misungwi 107,559,171

20. Kununua vitendanishi vya maabara ifikapo juni 2018 Misungwi 19,937,431

21. Kukusanya damu lita 480 kwa ajili ya matumizi ya hospitali 
ifikapo juni 2018

Misungwi 22,026,264

22. Kununua dawa za dharula ifikapo juni 2018 Misungwi 16,997,429

23. Kuwezesha upatikanaji wa dawa za macho ifikapo juni 2018 Misungwi 3,608,160

24. Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya usafi ifikapo juni 2018 Misungwi 7,447,200

Jumla Hospitali ya wilaya 199,394,250
25. Kuwezesha Bukumbi hospitali kutoa huduma za mama na 

mtoto ifikapo juni 2018 
87,733,470/=

Jumla Bukumbi Hospiali 87,733,470



9. FEDHA ZA NMSF TOKA TACAIDS KWA MWAKA WA FEDHA 2017/18

NA JINA LA MRADI ENEO LA MRADI
FEDHA PANGWA

(T.Shs.)
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1. Kuendesha Mafunzo ya UKIMWI” mahala pa 
kazi” kwa Wakuu wa Idara na Taasisi za Serikali
(Wakuu wa Idara,Wakuu wa 
Vyuo,Wakurugenzi wa Taasisi za umma 
zikiwemo Mahakama,Polisi,TRA na 
TAKUKURU)

Mafunzo yatafanyika hapa 
Misungwi

6,398,000/=

2.
Kuendesha kikao cha “KONGA” (Mtandao wa 
vikundi vya watu waishio na Virusi vya 
UKIMWI)

Kikao kitafanyika Misasi 5,793,000/=

3.
Kuiwezesha Ofisi ya Ukaguzi kukagua shughuli
na matumizi ya fedha za kudhibiti UKIMWI Kata zote 27

2,070,000/=

4.
Kuiwezesha Kamati ya kudhibiti UKIMWI ya 
wilaya kufuatilia shughuli za UKIMWI Kata zote 27 3,433,000/=

5.
Kuimarisha shughuli za uratibu na uendeshaji 
wa shughuli za Afua za VVU na UKIMWI Kata zote 27 8,056,000/=

6.
Kutoa msaada kwa vikundi  32 vya watu 
waishio na Virusi vya UKIMWI

(Orodha ya vikundi Tazama
 Kiambata “A”)

Vikundi 32 toka Kata 18 27,250,000/=

7.
Kutoa msaada wa Sare za Shule na Vifaa vingine
kwa wanafunzi yatima 409 walioko Shule za 
msingi

(Orodha ya vikundi Tazama
 Kiambata “B”)

Vikundi 12 toka Kata 18 12,000,000/=

8.
Kutoa ufadhili kwa NGO’s zinazofadhili 
wanafunzi yatima:-
 Bukumbi Aids Project
 ICC Interfaith Children Centre

NGO’s 02 toka Kata za 
Idetemya na Igokelo

6,000,000/=

JUMLA 71,000,000/=

a) VIKUNDI  32  VYA  WANANCHI  WAISHIO  NA  VIRUSI  VYA  UKIMWI
VITAKAVYOPATIWA UFADHILI MWAKA WA FEDHA 2017/18

NA JINA  KAMILI  LA  KIKUNDI KIJIJI KATA KIASI (T.Shs.)

1. TABASAMU MISASI MISASI 750,000/=
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2. TUSAIDIANE MWASONGE IDETEMYA 750,000/=
3. HATUKUJUA USAGARA USAGARA 750,000/=

4. SHIDA NA RAHA MISUNGWI MISUNGWI 750,000/=
5. TUSITENGANE NYANGHOLONGO UKIRIGURU 750,000/=

6. TULEANE ISAMILO IDETEMYA 750,000/=

7. FURAHA FELLA FELLA 750,000/=
8. TUMAINI MABUKI MABUKI 750,000/=

9. AMANI MISUNGWI MISUNGWI 750,000/=
10. TUJIINUE MWASONGE IDETEMYA 750,000/=

11. TUMAINI  JEMA MISASI MISASI 750,000/=
12. KICHAWAI INONELWA MISASI 750,000/=

13. TUISHI KWA MATUMAINI - NYAMATALA NYAMATALA UKIRIGURU 750,000/=

14. MKOMBOZI ‘A” BUHINGO BUHINGO 750,000/=
15. NURU LUBUGA MABUKI 750,000/=

16. TUPENDANE MWAJOMBO IGOKELO 750,000/=
17. WAJANE- MBARIKA MBARIKA MBARIKA 750,000/=

18. WAJANE - NYAHITI MWAJOMBO IGOKELO 750,000/=
19. TUISHI KWA MATUMAINI - NANGE NANGE IGOKELO 750,000/=

20. MSHIKAMANO NYAMAYINZA GULUMUMGU 750,000/=

21. WAVIU NYANGOLONGO UKIRIGURU 750,000/=
22. TWIYAMBILIJAGI USAGARA USAGARA 750,000/=

23 TUMAINI MWALOGWABAGOLE BULEMEJI 750,000/=
24 BUYEGU KOROMIJE KOROMIJE 750,000/=
25 BUSWAKI KIJIMA KIJIMA 750,000/=
26 TUJALIANE MAPILINGA IGOKELO 750,000/=
27 TAUSI MISASI MISASI 750,000/=
28 TUSAIDIANE KABALE BUHINGO 750,000/=
29 UPENDO MWANGHALANGA MWAMBOLA MISUNGWI 750,000/=
30. WAPENDANAO MONDO MONDO 750,000/=
31. UPENDO MWAWILE NHUNDULU 750,000/=
32. WAMI ( Mtandao wa Vikundi vya watu 

waishio na Virusi vya UKIMWI)
MISUNGWI MISUNGWI 4,000,000/=

                                                                             JUMLA: 27,250,000/=

a) VIKUNDI  12  VYA   KIJAMII  VITAKAVYOPATIWA  UFADHILI  MWAKA  WA
FEDHA 2017/2018

115



NA JINA  KAMILI  LA  KIKUNDI KIJIJI KATA KIASI (T.Shs.)

1. HOPE – MISUNGWI MISUNGWI MISUNGWI 1,000,000/=
2. HUDUMA – NYAMATALA NYAMATALA UKIRIGURU 1,000,000/=
3. HURUMA - MABUKI   MABUKI MABUKI 1,000,000/=
4. TUNZA - MISASI  MISASI MISASI 1,000,000/=
5. IMALASEKO - MANAWA MANAWA MISUNGWI 1,000,000/=
6. JIBU - MISUNGWI        MISUNGWI MISUNGWI 1,000,000/=
7. KAZI NI MOYO – MWAGALA MWAGALA UKIRIGURU 1,000,000/=
8. MAJALIWA – USAGARA USAGARA USAGARA 1,000,000/=
9. MALENGO – USAGARA USAGARA USAGARA 1,000,000/=

10. MAPAMBANO – SEEKE SEEKE BUHINGO 1,000,000/=
11. MUUNGANO - MBALAMA       MBALAMA ISESA 1,000,000/=
12.    MWANGAZA DEVELOPMENT  FUND -   

    MISUNGWI

MISUNGWI MISUNGWI 1,000,000/=

12,000,000/=
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