
HALMASHAURI YA WILAYA YA MISUNGWI 

TAARIFA YA MIRADI WA KUTENGENEZA MIKANDA YA GYPSUM USAGARA 

ILIYOTEKELEZWA KWA KIPINDI CHA MWAKA WA FEDHA 2018/2019. 

1. MRADI WA  KUTENGENEZA MIKANDA YA GYPSUM (KIKUNDI CHA 

VIJANA USAGARA) 

 

Picha Na, 1:  Jengo linalotumiwa na Kikundi cha Vijana wa Usagara kwa ajili ya 

Matengenezo na Kuhifadhaia Mikanda ya Gypusum, Kiwanda ambacho kilizinduliwa 

na Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2019. 

Mradi wa kutengeneza mikanda ya Gypsum unatekelezwa katika Kijiji cha Idetemya 

Kata ya Usagara na ulianza tarehe 19/04/2018 

.Mradi huu unatekelezwa na kikundi cha Usagara Gypsum Group kilichosajiliwa 

kwa namba 3747 ambacho kina jumla ya wanakikundi 5, kati ya hao vijana wa kiume 

wanne(4) na wa kike mmoja (1). 

 

 

  



LENGO LA MRADI 

 Lengo la mradi huu ni kuwezesha vijana kujiajiri na kuinua vipato vyetu pamoja na 

kuhamasisha vijana kuwa wabunifu na kufanya kazi kwa bidii kwa maendeleo ya 

Taifa, ikiwa ni pamoja na kutekeleza na kuunga mkono Sera ya uanzishwaji wa 

viwanda ili kufikia Uchumi wa kati ifikapo Mwaka 2025. Uzinduzi wa mradi huu 

unatekeleza kigezo namba 4 kipengele cha 4.3 kinachohusu 

 “Halmashauri ilivyotenga na kuwakopesha vijana asilimia 4 ya mapato ya ndani 

kwa mwaka wa fedha 2018/19”. 

GHARAMA ZA MRADI 

 Mradi ulianza na mtaji wa Tshs 6,800,000/= fedha hizi zilitokana na michango ya 

wanakikundi pamoja na faida iliyotokana na mradi wetu wa awali ambao ulikuwa ni 

kilimo cha mboga na matunda. 

 

Hadi sasa mradi una mtaji wa Tshs 17,800,000/= kati ya fedha hizo jumla ya Tshs 

11,000,000/= ni mkopo toka Halmashauri ya Wilaya Misungwi. 

  

UZALISHAJI 

 Awali uzalishaji ulikua ni mikanda 50 kwa siku, hii ilitokana na ukosefu wa 

vitendea kazi pamoja na ufinyu wa karakana.Hadi sasa uzalishaji umeongezeka 

kutoka mikanda 50 hadi mikanda 250 kwa siku.  

MAFANIKIO 

 Kujiajiri hivyo kuondokana na adha ya kukosa shughuli ya kufanya. 

 Kuwa na kipato cha uhakika kinachotusaidia kukidhi mahitaji yetu pamoja na 

ya familia zetu.  

 Kuongeza  uzalishaji wa bidhaa kutoka mikanda 50 hadi 250 kwa siku. 

 Kukuza  soko la bidhaa ambapo mikanda kwa sasa inauzwa ndani na nje ya 

Wilaya ya Misungwi Mfano Wilaya ya MAGU. 

 

MIKAKATI /MATARAJIO 

Matarajio katika mradi huu ni:- 

 Kupanua mradi wetu kwa kuongeza uzalishaji wa bidhaa nyingine  

zinazazotumia malighafi ya Gypsum mfano Gypsum bodi na maua ya kona. 

 Kuendelea kuitangaza bidhaa yetu ili tuweze kuhudumia wateja wa ndani na 

nje ya nchi. 

 Kuwezesha ajira pamoja na mafunzo  ya vitendo kwa vijana wenzetu ili nao 

waweze kufikia malengo yao. 

 



 

Picha Na, 2 na Na, 3: Zinaonyesha namna Kikundi cha Vijana wa Usagara 

wanavyotengeneza Mikanda ya Gypsum katika Kiwanda kidogo cha Usagara 

Gypsum Group pamoja Mikanda hiyo iliyokamilika tayari kwa mauzo kwa 

Wateja . 



 

Picha Na, 4: Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2019 Mzee Mkongea 

Ali akimpongeza Mwenyekiti wa Kikundi cha Vijana cha Usagara mara baada ya 

kuzindua shughuli za Kutengeneza Gypsum Kikundi cha Vijana wa Usagara 

wanavyotengeneza Mikanda ya Gypsum Kiwandani hapo. 
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