
TAARIFA YA ENEO LA UWEKEZAJI WA VIWANDA KATIKA WILAYA
YA MISUNGWI

1.0  UTANGULIIZI

 Wilaya ya Misungwi imetenga eneo lenye ukubwa wa Hekta 2400 kwa ajili
ya shughuli za uwekezaji  katika kitongoji cha Nyang’olongo, eneo hili  lipo
ndani ya mipaka ya kata mbili za Bulemeji na Ukiriguru.

Eneo hili linatarajiwa kuendelezwa kwa kujengwa viwanda vikubwa hasa
vya  mazao  ya  kilimo  kama,  dengu,alizeti,  pamba  na  mengineyo.  Pia
viwanda vya kusindika mazao ya mifugo kama nyama,ngozi na maziwa.
Kwa  vile  wilaya  ya  Misungwi  inapakana  na  ziwa  Victoria  inafikiria  pia
kuanzisha viwanda vya mazao ya uvuvi kama vile samaki.

2.0  LENGO

Lengo  la  kuanzisha  uwekezaji  huu  ni  kuinua  uchumi  wa  wananchi  wa
Misungwi  mmoja  mmoja  ,wilaya,mkoa  na  taifa  kwa  ujumla.  Kwani
uwekezaji huu utatoa ajira kwa wananchi na pia kuongeza pato la ndani na
nje ya nchi.

Kwa vile eneo hili ni kubwa, Halmashauri ya wilaya itaandaa Master Plan
ya  eneo  lote  na  kulipanga  kwa  ajili  ya  matumizi  mbalimbali  kama  vile
viwanda, makazi ya umma na binafsi, huduma za kibiashara na huduma
zingine za kijamii. Eneo hili linafaa kwa uwekezaji mkubwa kwani linafikika
kwa  urahisi,  lipo  kando  kando  ya  barabara  ya  Mwanza-Shinyanga.
Huduma ya umeme pia ipo karibu na eneo hili. Inakisiwa pia fidia ya ardhi
katika eneo hili haitakuwa kubwa sana kulinganisha na maeneo mengine
kwani  eneo hili  kwa asilimia  kubwa linatumika  kwa ajili  ya  shughuli  za
kilimo.

3.0 HALI HALISI YA ENEO KWA HIVI SASA



Eneo hili bado lipo chini ya umiliki wa wananchi wenyewe, kwa vile eneo ni
kubwa   utwaaji  wake  utakuwa  wa  awamu  na  utashirikisha  wadau
mbalimbali  wa  maendeleo  ambao  watakuwa  tayari  kulipa  fidia  na
kuwekeza.

Tayari taarifa imetolewa kwa viongozi wa eneo hili wakiwamo madiwani na
viongozi  wa kata na vijiji.Aidha mpango huu ulisharidhiwa na kamati  ya
huduma za kiuchumi ya Halmashauri ya wilaya na Baraza la madiwani.

Hivi sasa taasisi mbili zimeonyesha nia ya kujenga vyuo vya elimu katika
eneo hili taasisi hizo ni Chuo cha Biashara kinahitaji ekari 100 na chuo cha
Mipango kina  hitaji  ekari  150,  kwa vile  eneo ni  kubwa na  Master  Plan
itakayoandaliwa itakidhi  kwa mahitaji  ya  ardhi  ya shughuli  mbalmbali  ni
wazi kuwa eneo hili litakuwa kitovu kikubwa cha maendeleo kwa wilaya ya
Misungwi.

3.0   SHUGHULI ZINAZOPASWA KUFANYIKA

Tayari mtaalam kutoka EPZA alikuja Misungwi 22/12/2016,alikagua eneo
na kuonana na kutoa semina juu ya uwekezaji kwa wakuu wa Idara wa
Halmashauri aliridhika na hatua ambayo tayali Halmashauri imefikia katika
suala zima la maandalizi ya kutwaa eneo hili na alishauri hatua za utwaaji
wa eneo kwa awamu uanze ikiwa ni pamoja na kuhamasisha jamii.

Shughuli ya kuhamasisha jamii katika eneo hili itaanzaa karibuni ili zoezi la
uthamini liweze kufanyika , na hatimaye ardhi iweze kutwaliwa kulingana
na mahitaji ya viwanda, taasisi na wahitaji wengine wa ardhi kwa ajili ya
uwekezaji.

Eneo hili litagawanywa katika blocks ndondogo zenye ukubwa wa kati ya
Hekta  mbili  (  2),  tano  (5)  hadi  hamsini  (50)  ili  kuwezesha  huduma  na
viwanda  kujengwa  kulingana  na  mahitaji  halisi  ya  ardhi  kwa  shughuli
husika.


