
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

  

M​kurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi, Eliurd Mwaiteleke amewataka Wakuu            
wa Idara na Vitengo wa Halmashauri ya Misungwi hususan Idara ya Kilimo,Ushirika na Umwagiliaji              
pamoja na Idara ya Mifugo na Uvuvi kutumia vyema fursa za Maendeleo ya Sekta ya Kilimo na                 
Mifugo zinazotolewa na Taasisi za Umma zilizopo Wilayani Misungwi. 

 

Akizungumza na Wakuu wa Taasis za Utafiti wa Kilimo na Mifugo Wilayani hapa mapema hii leo                
wakati wa ziara yake alipozitembelea taasis hizo kwa lengo la kujitambulisha na kupanga Mikakati              
mbalimbali ya maendeleo kwa kushirikiana na taasisi husika  pamoja na mambo mengine            
hakufurahishwa na suala la kutozitumia kikamilifu fursa za kuwepo Taasis muhimu za Kituo cha              
Utafiti wa Kilimo Ukiriguru,Chuo cha Mafunzo ya Kilimo Ukiriguru,Shamba la Uzalishaji wa Mifugo la              
Mabuki,Kituo cha Utafiti wa Mifugo Mabuki pamoja na Chuo cha Mafunzo ya Mifugo Mabuki,alisema              
kuwa katika taasisi hizo kuna fursa nyingi sana endapo zitatumiwa vizuri na Watendaji wa              
Halmashauri katika kusukuma maendeleo kupitia Nyanja za Kilimo bora na Ufugaji wa kisasa. 

Mkurugenzi Mtendaji,Mwaiteleke ameweka  bayana Vipaumbele vya Halmashauri katika juhudi za          
kukuza Uchumi wa wilaya ambavyo ni pamoja kufufua Kilimo cha Zao la Pamba na kuanzisha Kilimo                
cha Alizeti ikiwa ni zao la biashara pamoja na kusindika Mafuta yatokanayo na Alizeti na               
Menejimenti imejipanga kutoa mbegu za Alizeti kwa kuwakopesha Wakulima watakaolima ambapo           
tayari Maafisa Ugani na Watendaji wa Kata na Vijiji wanaendelea na Utoaji wa Elimu na               
kuhamasisha Wananchi na kuwaorodhesha ili kupata takwimu halisi ya mahitaji ya wanatarajia            
kulima Alizeti katika msimu huu. 

Amewataka Wakuu wa Idara ya Kilimo na Mifugo kuhakikisha wanatoa Ushirikiano wa kutosha kwa              
Wataalam na Watafiti wa Mazao mbalimbali waliopo kwenye taasisi ya Utafiti wa Kilimo ya Ukiriguru               
na Kituo cha Utafiti wa Mifugo cha Mabuki ambazo ni chachu na nguzo imara katika utoaji wa Elimu                  
na Mafunzo ya mbinu bora za Uzalishaji wa Mazao hususan zao la Pamba, Mpunga,Dengu,Mahindi              
sambamba na Alizeti kwa lengo la kuongeza uzalishaji wenye tija na faida kwa Wakulima Wilayani               
Misungwi. 

Awali, wakitoa taarifa ya Mafanikio waliyoyapata kupitia utafiti wa kilimo wanaoufanya baadhi ya             
Watafiti akiwemo Kaimu Mkurugenzi wa Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Ukiriguru,Everine Lukonge            
alisema wameweza kubaini vipengele mbalimbali vya kuongeza thamani ya Mazao ikiwemo zao la             
Pamba,Mihogo,Ulezi,Mtama,Mbaazi,Dengu,Karanga na Alizeti ambayo yanafaa kwa asili ya udongo         
uliopo maeneo mengi ya Wilaya ya Misungwi. 

Alitoa Mfano wa baadhi ya maeneo ya Vijiji vilivyofanyiwa utafiti na kufanikiwa kulima vizuri katka               
zao la Dengu ni Kijiji cha Iteja na Ilalambogo na upande wa utafiti wa Zao la Mtama na Uwele                   
ambayo yalitekelezwa kama mradi wa Sukuma Vita kwa lengo la kurutubisha Udongo na kuondoa              
na kuondoa Kiduha kinachoshambulia Mazao mbalimbali,kupitia Mradi huu watafiti walitoa Ushauri           
wa kutumia mbegu za Mtama za WAHI na HAKIKA ambazo zilizalishwa na kulimwa katika Vijiji vya                
Ng’ombe na Mapilinga na mbegu hizo zilisambazwa katika Maeneo mengi hapa nchini. 

Mkurugenzi Mtendaji Wilaya ya Misungwi, Eliurd Mwailteleke katika majumuisho ya ziara hiyo            
amewashukuru Wakuu wa Taasisi hizo na kuwaomba kuweka Mikakati ya pamoja ya kuboresha na              
kufufua Kilimo cha Mazao ya Pamba, Mtama na sambamba na kuimarisha  Ufugaji  Mifugo wa              



kisasa wenye kuleta tija na maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika jamii ya Wasukuma kwa               
kujenga nyumba bora  na hatimaye kuondokana na makazi duni . 

Aidha,katika mipango ya Halmashauri amepanga kuandaa Mkutano hivi karibuni wa Wadau wote wa             
Sekta ya Kilimo na Mifugo katika Wilaya kwa lengo la kuweka Mikakati na Mipango madhubuti ya                
kuboresha Sekta ya Kilimo na Ufugaji kwa kuzitumia Taasisi zote za Umma na Mashirika binafsi               
yanojihusisha na Masuala ya Sekta hizo. 
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