
TANGAZO 

BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA 

 

Baraza la Mitihani la Tanzania linapenda kuwajulisha watu wote wanaotaka 

kufanya Mtihani wa Kidato cha Sita (ACSEE) mwezi Mei, 2021 kama 

Watahiniwa wa Kujitegemea kwamba; 

1. Kipindi cha usajili kwa watahiniwa wa Kujitegemea kimeanza tarehe 1 

Julai hadi 30 Septemba, 2020 kwa ada ya Shilingi 50,000/=. Aidha, 

watakaojisajili kwa kuchelewa yaani tarehe 01/10/2020 hadi tarehe 

30/10/2020 watalipa Shilingi 65,000/= ikiwa ni ada ya kawaida 

pamoja na faini. 

2. Kabla ya kujisajili kwenye mtandao, waombaji wanapaswa kwenda 

kwenye Vituo vya Mitihani kuchukua namba rejea (reference number) 

zinazotolewa bure na kufanya malipo ya ada kupitia Posta au Benki kwa 

kutumia ‘Control Number’. 

3. Ufafanuzi kuhusu utaratibu wa hatua za kufuata katika kutengeneza 

‘Control Number’ na kujisajili, umetolewa katika tovuti www.necta.go.tz. 

Aidha, kwa Watahiniwa ambao hawataweza kutumia mfumo huo, wafike 

ofisi za Posta kwa msaada zaidi. 

4. Waombaji wote wanasisitizwa kuhakikisha wanajisajili mapema kwani 

mfumo wa usajili utafungwa baada ya kipindi cha usajili kumalizika. 

 

Imetolewa na: 

KATIBU MTENDAJI 

 

http://www.necta.go.tz/

