
                                BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA           REF. PSLE 2020 

 
RATIBA YA MTIHANI WA KUMALIZA ELIMU YA MSINGI  

(PRIMARY SCHOOL LEAVING EXAMINATION TIMETABLE) 
OKTOBA, 2020 

 

TAREHE NA SIKU  MUDA (SAA) 
NAMBA 
MFICHO 

    SOMO 

07.10.2020 
 

JUMATANO 
 

2:00 – 3:30 01  KISWAHILI 

3:30 – 4:30  
 
MAPUMZIKO 
 

4:30 – 6:30 

 
 

04 
04 E 

  
 

 
HISABATI 
MATHEMATICS 
 

6:30 – 8:30  
 
MAPUMZIKO 
 

8:30 – 10:00 
 

05 
05E 

 
SAYANSI 
SCIENCE 

  

  

08.10.2020 
 

ALHAMISI 
 
 

2:00 – 3:30 02 
 
ENGLISH LANGUAGE 
 

3:30 – 4:30  
 
MAPUMZIKO 
 

4:30 – 6:00 

 
03 

03E 
 

 
MAARIFA YA JAMII 
SOCIAL STUDIES 
  

 



MAELEKEZO MUHIMU 
 

1. Hakikisha kuwa unayo Ratiba ya Mtihani ya mwaka 2020 iliyoandaliwa na 

Baraza la Mitihani la Tanzania.  

2. Kabla ya kufungua bahasha yoyote yenye maswali ya mtihani,  hakikisha 

kwamba unasoma jina la somo juu ya bahasha husika na kujihakikishia 

kuwa somo hilo ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na Ratiba 

ya Mtihani. 

3. Endapo utata utajitokeza kati ya maelekezo yaliyomo ndani ya Karatasi ya 

Mtihani na Ratiba ya Mtihani, maelekezo yaliyomo katika karatasi ya 

Mtihani husika ndiyo yatakayofuatwa. 

4. Watahiniwa WASIOONA na wale wenye UONI HAFIFU waongezewe MUDA 

WA ZIADA WA DAKIKA 10 KWA KILA SAA kwa Mtihani wa Kiswahili, 

'English Language', Maarifa ya Jamii na Sayansi. 

5. Watahiniwa WASIOONA na wale wenye UONI HAFIFU waongezewe MUDA 

WA ZIADA WA DAKIKA 20 KWA KILA SAA kwa mtihani wa Hisabati. 

6. Msimamizi wa watahiniwa WASIOONA awe Mtaalamu mwaminifu aliye na 

uwezo wa kusoma maandishi na alama za ‘Braille’. 

7. Watahiniwa wenye UONI HAFIFU wapewe karatasi za mtihani na za kujibia 

zenye maandishi yaliyokuzwa, zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la 

Tanzania kwa matumizi yao. 

8. Karatasi zenye majibu ya watahiniwa wenye UONI HAFIFU zifungwe kwenye 

bahasha za pekee. Zisichanganywe na karatasi za watahiniwa wenye Uoni 

wa kawaida.  

9. Watahiniwa waelekezwe; 

(a) Kuingia ndani ya chumba cha Mtihani nusu saa kabla ya muda  wa 
Mtihani na watakaochelewa kwa zaidi ya nusu saa baada ya Mtihani 
kuanza hawataruhusiwa. 

(b) Kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na wasimamizi wa Mtihani. 

(c) Kuandika namba ya Mtihani kwa usahihi. 

(d) Kutofanya mawasiliano ya maneno au kwa njia yoyote baina ya 
watahiniwa. Ikiwa mtahiniwa ana tatizo anatakiwa kunyoosha mkono ili 
kuomba msaada kwa msimamizi wa Mtihani. 

(e) Watakaojihusisha katika udanganyifu watafutiwa matokeo yao ya Mtihani. 


