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SURA YA KWANZA 

 
1.0 UTANGULIZI 
 
Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi imeandaa Mpango na Bajeti ya Mwaka 2018/2019 

kwa kuzingatia Maelekezo na Mwongozo wa Kitaifa, Mipango Shirikishi ya Jamii, Mpango 

Mkakati wa Halmashauri wa Mwaka 2017/2018 – 2021/2022 na Vipaumbele vya 

Halmashauri. Aidha tutaendelea kutekeleza shughuli muhimu ambazo zinalenga katika 

kutekeleza Mkakati wa Kukuza Uchumi na Kupunguza Umaskini Tanzania (MKUKUTA) 

ili kuleta Maendeleoya Kiuchumi na ya Kijamii kama inavyosisitizwa katika Ilani ya 

Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi ya Mwaka 2015, Mpango wa Maendeleo wa Taifa wa 

Miaka 5 awamu ya Pili 2016/17- 2020/21, Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs) ya 2030, 

pia imezingatia “Tanzania Development Vision 2025”. Aidha Mgawanyo wa fedha 

utaendelea kuzingatia maeneo ya vipaumbele ambavyo vitaleta msukumo katika Uchumi 

na Huduma Bora za Jamii na Utawala bora. Bajeti hii imeandaliwa kwa Mujibu wa Kifungu 

Na 21 cha Sheria ya bajeti Na 11 ya Mwaka 2015 pamoja na Kanuni zake. 

 
1.1 MAENEO YALIYOZINGATIWA KATIKA MGAWANYO WA RASILIMALI 

KITAIFA 

(a) Matumizi ya Mishahara 

Katika kutenga fedha za Mishahara imezingatia watumishi waliopo, ajira mpya, 

upandishaji wa vyeo, nyongeza za mishahara na michango ya kisheria. Katika kuandaa 

bajeti ya mishahara yafuatayo yatazingatiwa:- 

- Kutumia mfuo wa usimamizi wa taarifa za rasilimali watu kuandaa mipango na bajeti ya 

mwaka 2018/2019 

- Malipo ya mishahara yazingatie maelekezo ya waraka wa Hazina Na.2 w Mwaka 2017 

unaoelekeza utumiaji wa Government Salary Payments Platforms (GSPP) 

- Posho za kukaimu nafasi za uongozi zinazosubiri uteuzi zilipwe kupitia bajeti za mishahara. 

Aidha posho za kukaimu nafasi za uongozi zinazotokana na ugonjwa, likizo na safari 

zitaendelea kukasimiwa katika bajeti ya matumizi mengineyo 

- Kuendelea kufanya uhakiki wa takwimu za watumishi na kuondoa wasiostahili pamoja na 

kufanya tathmini ya mahitaji ya watumishi kwa mujibu wa ikama 
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- Kutenga bajeti kwa ajili ya michango ya kisheria pamoja na kiinua mgongo kwa watumishi 

wenye ajira za mikataba  

(b) Matumizi mengineyo (OC) 

Halmashauri imetenga fedha kwa ajili ya matumizi yasiyoepukika pamoja na majukumu ya 

msingi ikiwemo kulipa madeni mbalimbali ya watumishi pamoja na madeni ya wazabuni 

na watoa huduma mbalimbali ili kuepuka kulimbikiza madeni na gharama za kulipa riba.  

 

(c) Fedha za Maendeleo 

Katika ugawaji wa rasilimali katika Miradi ya Maendeleo maeneo yatakayopata fedha ni 

yafuatayo:- 

 Miradi ambayo haijakamilika inaendelea kutekelezwa ambayo itapunguza au 

kuondoa kero za Wananchi. 

 Kufanya uthamini wa ardhi na mali pamoja na kulipa fidia katika maeneo ya 

uwekezaji, ujezi wa hospitali ya wilaya 

 Kufanya tafiti ya vyanzo vya makusanyo ya ndani ili tuweze kupata uhalisia wa kila 

chanzo 

 Kuwezesha uwanzishaji wa viwanda vidogovidogo na upatikanaji wa teknolojia 

rahisi na nafuu kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii na Ushirika 

 Miradi yenye Wakandarasi na ambayo Mikataba yake imewekewa saini na 

wafanyabiashara waliotoa huduma kwa Serikali na Halmashauri. 

 Kukamilisha miradi ambayo imeanzishwa na jamii na ambayo inaondoa kero za 

Wananchi 

 Kuandaa miradi ya maendeleo hususani idara ya maji kwa kuzingatia Mpango 

Mkakati wa Halmashauri wa Mwaka 2017/2018 – 2021/2021 

 Kutenga fedha kwa ajili ya shughuli za ufuatiliaji na tathmini 
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(d) Fedha za Mapato ya Ndani 

(i) Pia serikali imesisitiza kuwa fedha za Mapato ya Ndani ya Halmashauri matumizi 

yake yatagawanyika kama ifuatavyo:- 

 40% zitaelekezwa katika Miradi ya Maendeleo 

 60% kwa ajili ya Matumizi ya Kawaida pamoja na ulipaji wa posho za 

Waheshimiwa Madiwani pamoja na uendeshaji wa Vikao vya Kisheria katika 

Halmashauri. Mapato ya Halmashauri yatakatiwa risiti ya mfumo wa 

kielektroniki. 

 10% kwa ajili ya; mfuko wa maendeleo wa vijana (4%), wanawake (4%) na watu 

wenye ulemavu (2%) 

 

(e) Masuala Mtambuka  

Katika Maandalizi ya Mipango na Bajeti ya Mwaka 2018/19 , Halmashauri imezingatia  

Masuala Mtambuka kwa kila sekta yahusuyo:- 

 Lishe  na kinga, HIV/AIDS na Virusi vya Ukimwi, Mazingira, Ulemavu, Wazee, 

Ulinzi wa Mtoto, Vijana  

 

(f) Kuongeza Ajira na Kuinua Uchumi 

Katika kuwezesha jamii Kiuchumi, Halmashauri kupitia Mapato yake ya ndani imetenga 

asilimia 8% kwa ajili ya kuviwezesha vikundi vya wanawake na vijana vyenye kuleta tija ili 

kuweza Kukuza Uchumi katika Ngazi ya jamii na asilimia 2% kwa ajili ya 

walemavu.Vilevile Halmashauri imelenga kukuza Uchumi kwa Wananchi kupitia Maeneo 

yaliyotengwa ya “Special Economic Zone” (SEZ) yaliyopo katika Kata ya Bulemeji na 

Ukiriguru ambapo vitaanzishwa Viwanda Vidogo, Kati na Vikubwa.  

 

(g) Uendeshaji wa vikao vya kisheria 

Halmashauri inahakikisha kuwa Vikao vya Kisheria vinafanyika kuanzia Ngazi ya Kijiji, 

Kata na hatimaye Halmashauri kwa Mujibu wa Miongozo, Taratibu, Kanuni na Sheria. 
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1.2 HATUA ZA KUDHIBITI MATUMIZI NA KUPUNGUZA GHARAMA 

Katika Mpango wa Mwaka 2018/2019 Halmashauri imepanga kudhibiti Matumizi na 

kupunguza gharama kama ifuatavyo:- 

i. Kupunguza gharama za Matumizi yasiyokuwa ya lazima ikiwemo Sherehe za 

Kitaifa, Posho za vikao, Uchapishaji wa Fulana, Kofia, Mikoba, Safari za Nje, 

Mafunzo ya muda mfupi Nje ya Nchi na Ununuzi wa Samani Nje ya Nchi. 

ii. Kuhakikisha Mikutano yote ikiwa ni pamoja na Mikutano ya Bodi, Mafunzo, 

Warsha na semina inafanyika katika Kumbi za Serikali na Taasisi za Umma. 

iii. Kuhakikisha thamani halisi ya fedha inazingatiwa katika manunuzi ya bidhaa, 

huduma na ujenzi 

 

1.3 MALENGO YA WILAYA NA VIPAUMBELE KWA MWAKA 2018/2019 

Kulingana na Mwongozo wa Mpango na Bajeti 2018/2019, Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi 

imeweka vipaumbele vyake ambavyo vinalenga kujibu matarajio ya Serikali ya Awamu ya Tano  

Kulingana na Mwongozo ulitolewa, Vipaumbele vya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 

2018/2019 ni vifuatavyo: 

NA Vipaumbele  

 Afya 

1.  Kuwezesha ukarabati wa chumba cha upasuaji katika hospitali ya wilaya ya Misungwi, 

Mbarika na Mwawile  

2.  Kuwezesha Ujenzi  wa jengo la Huduma za bima ya Afya katika Hosptali ya Wilaya ya 

Misungwi 

3.  Kuwezesha ukamilishaji wa ujenzi wa kituo cha Afya kata ya Mondo 

4.  Kuwezesha upatikanaji wa dawa, vifaa tiba na vitendanishi kwa ajili ya dharula na 

majanga katika vituo 46 vya kutolea huduma ya afya 

5.  Upanuzi wa kituo cha Afya Koromije 

6.  Kumalizia ujenzi wa OPD katika zahanati ya Ng’obo, Lutalutale, Mapilinga ,Nyamatala 

7.  Ujenzi wa nyumba ya mganga (two in one) katika zahanati ya Nyangh’omango, 

Mwagimagi, Ibongongoya B 

 UTAWALA 

8.  Ujenzi wa Jengo la Halmashauri ya Wilaya 
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9.  Ujenzi wa ofisi 5 za kata 

10.  Kuimarisha mfumo wa ukusanyaji wa mapato kwa njia ya kielektroniki (LGRCIS) kwa 

kununua mashine za kukusanyia mapato POS kutoka POS 70 hadi POS 115, hivyo 

kuondoa upungufu uliopo, hali hii itawezesha mashine kupatikana kwa kila kijiji katika 

vijiji 113, Kuongeza mtandao wa mfumo (LAN) pia kuendelea kutoa mafunzo kwa 

watumiaji. 

11.  Kuendelea kufanya upembuzi yakinifu wa vyanzo vyote vya mapato ya ndani ili 

kuiwezesha Halmashauri kuvisimamia vyanzo hivyo kikamilifu na pia kuwezesha uibuaji 

wa vyanzo vipya vya mapato. 

12.  Kuimarisha mfumo wa ukusanyaji uhifadhi na uboreshaji wa takwimu katika sekta zote.  

 Ardhi  

13.  Kupima na kutoa Hati Miliki za Wamiliki wa Viwanja katika Miji ya Misungwi, Usagara 

na Misasi. 

14.  Kutatua Migogoro Ardhi katika Tarafa za Misungwi, Usagara, Inonelwa na Mbarika. 

 Elimu msingi  

15.  Kuwezesha ukamilishaji na ukarabati wa vyumba vya madarasa katika shule 10 za msingi 

16.  Kuwezesha ukamilishaji/ukarabati wa vyoo katika shule za Msingi 139 

17.  Kuhamasisha Jamii katika kata 27 ili kuweza kuongeza Vyumba vya Madarasa kulingana 

na upungufu uliopo. 

 Elimu sekondari  

18.  Kukarabati vyumba 20 vya madarasa katika shule za sekondari Misasi na Sanjo 

19.  Ukamilishaji wa maabara 9 katika shule za sekondari za Mbarika, Paulo Bomani na 

Kasololo 

20.  Kuhamasisha Jamii  katika kata 27  ili  kuweza kuongeza Vyumba vya Mdarasa   

kulingana na upungufu uliopo 

21.  Kuanzisha mpango wa chakula katika shule 23 za Sekondari 

22.  Ukamilishaji wa ujenzi wa miundombinu ya kidato cha tano  katika shule za sekondari 

Misasi na Paulo Bomani 

23.  Ukamilishaji wa Ujenzi wa Miundombinu katika Shule Mpya ya Sekondari Gulumungu 

 Mazingira  

24.  Kuimarisha kitalu cha miti cha Wilaya kwa kuotesha na kupanda miti 1,500,000 ya aina 

mbalimbali katika maeneo ya taasisi 

25.  Kuimarisha usafi wa mazingira katika miji ya Misasi, Misungwi, Usagara na Mabuki kwa 

kusambaza vifaa vya kutupia taka na kutoa elimu juu ya usafi wa mazingira 

 M/Jamii 

26.  Kuvipatia mkopo vikundi 20 vya wanawake vya uzalishaji wa kiuchumi  
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27.  Kuvipatia mkopo vikundi 35 vya vijana wazalishaji wa jamii  

 Kilimo  

28.  Kuhamasisha jamii kuongeza uzalishaji wa mazao ya Chakula na Biashara angalau kila 

kaya kulima eka 1 ya pamba na ekari 1 ya Mtama, Mpunga na Alizeti 

29.  Kuwezesha uzalishaji wa mazao ya biashara na chakula  kwa kununua trekta 2 na 

pikipiki 27 

30.  Kuhamasisha kilimo cha Umwagiliagi kwenye zao la Mpunga kwa maeneo yaliyopo 

kandokando ya Ziwa ambayo ni Nange, Mwalogwabagole, 

31.  Kuboresha miundombinu ya Umwagiliagi katika miradi ya umwagiliaji ya Igenge, 

Nyashidala, Igongwa, Ilujamate, Nyambeho, Mbarika ili wakulima waweze kulima kilimo 

chenye Tija. 

32.  Kuwezesha ushiriki wa maonyesho ya Nanenane 

 Mifugo  

33.  Kukarabati josho la Mwamimagi 

34.  Kuwezesha chanjo za Mifugo kwa ajili ya kuzuia magonjwa ya Mifugo na yatokayo kwa 

Mifugo kwenda kwa Binadamu. 

35.  Kuendelea na zoezi la ufuatiaji na Utambuzi wa Mifugo ili kuthibiti Mifugo inayohamia 

kiholela  

36.  Uwezeshwaji wa huduma ya uhamilishaji katika vijiji vya Bukumbi na Misungwi 

37.  Kuimarisha huduma za Ugani katika kata zote 27 

38.  Kuzuia uvuvi haramu kwa kuendesha doria za mara kwa mara na kuendeleza ufugaji wa 

samaki 
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SURA YA PILI 
 

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI 2017/2018 

 

2.1 Fedha zilizoidhinishwa 2017/2018 

Katika mwaka wa fedha wa 2017/2018, Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi iliidhinishiwa 

Kutumia kiasi cha Tshs. 41,131,928,000 ikiwemo Tshs. 1,359,562,000 kwa ajili ya Matumizi ya 

Kawaida, Tshs. 2,062,378,000 Mapato ya Ndani, Tshs. 29,926,083,000 Mishahara na Tshs. 

7,783,905,000 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo. 

 

Jedwali Na. 1 Muhtasari wa Fedha zilizoidhinishwa kwa Mwaka 2017/2018 

Eneo  Bajeti iliyoidhinishwa 2016/2017 

Mapato ya vyanzo vya ndani  2,062,378,000 

Mishahara  29,926,083,000 

Matumizi ya Kawaida (OC) 1,359,562,000 

Jumla matumizi ya kawaida 33,348,023,000 

Miradi ya maendeleo   

Fedha za Ndani  3,088,138,000 

Fedha za Nje  4,695,767,000 

Jumla ndogo Maendeleo 7,783,905,000 

JUMLA KUU 41,131,928,000 

 

2.2 Fedha zilizopokelewa hadi robo ya Pili (Julai 2017 – Novemba 2017) 

Hadi kufikia 30 Novemba, 2017 Halmashauri imepokea Tshs. 14,447,501,149 sawa na asilimia 35.19 

ya fedha zilizoidhinishwa. Kati ya hizo shs. 11,221,892,500 ni Mishahara, shs. 277,806,851 Matumizi 

Mengineyo na shs. 2,947,801,798 ni fedha za Maendeleo. 

Jedwali Na. 2: Mapato na Matumizi kwa kipindi cha Julai 2017 hadi Novemba 2017 

Eneo Bajeti 
idhinishwa 

Fedha 
zilizopokelewa 
hadi Novemba, 
2017 

% Matumizi hadi 
Novemba  2017 

% 

Matumizi ya kawaida       

Mishahara  29,926,083,000 10,767,158,032 35.98 10,757,126,900 99.91 

Matumizi mengineyo  1,359,562,000 169,010,000 12.43 115,840,312 68.54 

Jumla ndogo matumizi 

ya kawaida 

31,285,645,000 10,936,168,032 34.96 10,872,967,212 99.42 

Fedha za maendeleo      

Fedha za nje  5,783,879,500 1,831,046,882.05 20.40 1,725,056,491 94.21 
Fedha za ndani  3,437,452,500 1,180,153,317.53 53.27 974,241,258 82.55 
Jumla ndogo maendeleo  9,021,332,000 3,011,200,199.58 33.38 2,699,297,749 89.64 
JUMLA KUU 40,306,977,000 13,947,368,231.58 34.60 13,572,264,961 97.31 
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2.3 Matumizi 2017/2018: 

Hadi Novemba 2017, shs. 10,767,158,032 zilitumika kwa ajili ya Misahahara, Matumizi 
Mengineyo na Miradi ya Maendeleo. Mishahara ikiwa ni shs. 10,767,158,032 sawa na 99.91% 
ya fedha za Mishahara zilizopokelewa, Matumizi Mengineyo shs. 115,840,312 sawa na 
68.54% ya fedha zilizotolewa na miradi ya maendeleo shs. 2,699,297,749 sawa na 89.64 ya 
fedha zilizotolewa. 
        
2.4 Makusanyo ya Mapato ya Ndani 2017/2018 

Katika Mwaka wa fedha 2017/2018, Halmashauri ya Wilaya ilikadiria Kukusanya 

Maduhuli ya Shs. 2,062,378,000 kutoka vyanzo vya ndani. Mapato haya yanatokana na ada, 

ushuru mbalimbali, faini, leseni nk. Hadi kufikia Novemba 2017, Tshs. 653,160,439.45 

zilikuwa zimekusanywa sawa na asilimia 31.67 ya Makadirio ya Mwaka Mzima.  

 
Jedwali Na. 3: MAPITIO YA UKUSANYAJI WA MAPATO YA NDANI KUANZIA 
2016/2017 HADI 2017/2018 
KIFUNGU   MAELEZO YA KASMA  MAKUSANYO 

HALISI 

2016/2017  

 MAKISIO 

2017/2018  

Makusanyo  

2017/18 

(Novemba 

2017)   

%  

140283 Ada ya Zabuni        7,650,000       13,000,000        1,900,000   14.62  

140291 Ushuru wa Magulio       36,259,287       48,600,000     14,005,200         28.82  

140390 Ushuru wa Mnada wa 
mifugo  

              
159,265,403 

         
145,920,000 

             
72,603,200 

           
49.76  

140349 Ushuru wa Machinjio           12,894,013      21,570,000        6,225,850          28.86  

140351 Ada ya Matangazo       23,251,653.47       37,151,000     10,520,000         28.32  

140392 Ushuru wa Stendi 
Misungwi/Nyashishi  

                
84,175,468  

   162,360,000     58,461,000            
36.01  

140398 Ushuru wa Mialo              5,329,007          6,480,000        1,016,000  15.68  

110806 Ushuru wa Pamba           39,043,900        56,250,000      16,000,000         28.44  

140383 Faini mbalimbali/Mapato 
mengineyo  

           6,608,900        15,000,000 86,623,935.10        577.49  

110814 Ushuru wa mazao         162,059,757        80,520,000      40,778,800         50.64  

110851 Ushuru wa huduma       13,725,482.91      153,200,000 27,584,057.85          18.01  

140292 Ushuru wa soko 
jipya/kuu  

                
46,691,116.17  

           
21,060,000 

               
5,363,000 

           
25.47  

140408 Ushuru wa 
Vibanda/Nyumba  

                
16,487,500  

           
95,880,000 

             
10,400,000 

           
10.85  

 140369  Leseni za uvuvi           19,820,000       20,328,000          966,500           4.75  

 140370  Ushuru wa vinywaji vikali           20,709,006        4,252,000        1,779,000         41.84  

 140375  Ushuru wa Kokoto na 
Mchanga  

           3,276,000    140,400,000     39,510,100         28.14  

 140395  Bili za maji mjini  32,920,400    190,320,000 86,079,844.50          45.23  

 140380  Vibali vya ujenzi              1,915,000       10,440,000       1,270,000         12.16  

 140381  Leseni za vyombo vya 
uvuvi  

           7,516,494         6,426,000           634,000           9.87  
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 140289  Upimaji wa viwanja            57,522,563     200,000,000      12,964,300           6.48  

 140371  Leseni za biashara            45,182,140       63,000,000      24,521,700         38.92  

 140353  Shughuli za madini            18,109,000     137,520,000     19,007,000         13.82  

110801 Kodi ya majengo           22,569,025     136,400,000      31,480,000         23.08  

 140505  Mfuko wa afya(cost 
sharing/CHF)  

              
190,603,020.56  

         
208,000,000 

             
73,761,252 

           
35.46  

  Ada za leseni za pikipiki                 33,000         4,601,000        1,730,000         37.60  

  Ada za michezo na 
utamaduni 

              140,000      10,500,000             60,000           0.57  

  Ushuru wa maegesho -      37,800,000                      -                   -    

  Ushuru wa nyumba za 
kulala wageni 

        6,396,500          9,000,000        2,006,400         22.29  

  Ushuru wa minara ya 
simu 

        6,600,000       26,400,000       5,909,300         22.38  

 Mapato Mengineyo         14,411,600 - - - 

   Jumla Mapato ya ndani  1,330,197,946.11  2,062,378,000 653,160,439.4
5  

         31.67  

 

Changamoto katika ukusanyaji wa mapato ya ndani 2017/2018 

 Baadhi ya vyanzo ukusanyaji wake ni wa msimu mfano ushuru wa pamba, ushuru wa mialo 

na ushuru wa mazao 

 Upungufu wa mashine za kukusanyia mapato (POS) zinahitajika 113 zilizopo ni 37 

 Uelewa mdogo wa walipa kodi au ushuru 
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2.5 UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 2017/2018 

Katika Mwaka wa Fedha 2017/2017, Halmashauri iliidhinishiwa shs. 9,021,332,000 kwa ajili 

ya utekelezaji wa shughuli za Maendeleo. Kati ya hizo shs. 3,437,452,500 ni fedha za ndani na 

shs. 5,783,879,500 ni fedha za nje. 

Hadi mwezi Desemba 2017, Jumla ya Tshs. 3,011,200,199.58 zilikuwa zimetolewa na kiasi cha 

Tshs. 2,699,297,748.53 kilikuwa kimetumika kama inavyooneshwa hapa chini:- 

Muhtasari wa Mapokezi na Matumizi ya Fedha za Maendeleo kuishia 31, Disemba 2017 
Na Jina la Mradi Fedha 

pangwa 

Fedha tolewa Fedha tumika  

1 Miradi ya Mapato ya Ndani (60%)  1,237,427,000 111,898,316 111,898,316 

2 Rural  Water Supply and Sanitation  3,935,836,000 140,621,033.53 137,418,823.53 

3 Health Sector Basket Fund (HSBF) 959,931,000 239,982,750 37,272,900 

4 Local Govt. Capital Devt. Grant 

(LGCDG) 

1,776,225,000 0 0 

5 Mfuko wa Jimbo (CDCF) 67,917,000 67,917,000 67,917,000 

6 Capitation Secondary    79,040,000  55,774,911 55,774,911 

7 School Meals Secondary 50,537,000 30,189,034 30,189,034 

8 Fidia ya Ada Shule za Kutwa Sec 180,680,000 93,249,755 93,249,755 

9 Head Masters  Allowance SEC 69,000,000 28,750,000 28,750,000 

10 Capitation Prim School 351,225,000 248,525,656 248,525,656 

11 Special School Prim School 101,314,000 60,194,862 60,194,862 

12 Ward  Educ. Coordinators Prim School 81,000,000 20,250,000 20,250,000 

13 Head Teachers Allowance Prim School 331,200,000 82,800,000 82,800,000 

14 TASAF 0 1,831,046,882.05 1,725,056,491 

      
Jumla Kuu 9,021,332,000 3,011,200,199.58 2,699,297,748.53 
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2.6 MAFANIKIO 

Sekta ya Elimu Sekondari 
1. Tumefanikiwa kuongeza idadi ya vyumba vya madarasa toka 202 hadi kufikia 206 kati y 

vyumba vya madarasa 270 vinavyohitajika 

2. Tumekamilisha vyumba 2 vya maabara katika shule ya sekondari ya Misasi na 

Misungwi na hivyo kufanya vyumba vilivyokamilika kufikia 7. Jumla ya mahitaji yote ni 

vyumba 69. Vilivyokamilika ni 7 na 62 viko hatua ya ukamilishaji 

3. Tumefanikiwa kuanzisha ujenzi wa miundombinu kwa ajili ya uanzishwaji wa masomo 

ya kidato cha tano katika shule za Misasi na Paulo Bomani. Katika shule ya sekondari 

Misasi ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa uko hatua ya boma na katika shule ya 

sekondri Paul Bomani vyumba viwili vya madarasa vimefanyiwa ukarabati na 

vimekamilika. 

4. Tumefanikiwa kuanzisha ujenzi wa miundombinu ya vyumba vya madarasa na 

majengo ya utawala katika shule za sekondari tarajiwa za Gulumungu, Nyang’homango 

na Nkorati 

5. Tumefanikiwa kuanzisha masomo ya TEHAMA katika shule za sekondari Sanjo, 

Idetemya na Mawe Matatu kati ya shule 23 za sekondari zilizopo 

6. Tumefanikiwa kuongeza idadi ya walimu wa sayansi toka 110 hadi 145 kati ya walimu 

235 wa sayansi wanaohitajika 

7. Tumefanikiwa kupandisha kiwango cha ufaulu wa wanafunzi katika mitihani ya kitaifa 

kutoka 71% hadi 75.3% katika matokeo ya mtihani wa kidato cha nne 2016 na kuwa 

nafasi ya 3 katika wilaya 8 za Mkoa wa Mwanza. 

 
Sekta ya Kilimo 
1. Idara imefanikiwa kuandikisha wakulima 24,665 wa pamba kwa msimu wa kilimo 

2017/2018, lengo lilikuwa kuandikisha wakulima 54,093. 

2. Zimesambazwa mbegu za pamba kiasi cha tani 502 katika vijiji 113. Hii ni sawa na 88% 

ya lengo ambalo ni tani 570 

3. Katika msimu 2017/2018 wilaya iliweka lengo la kulima ekari 57,000 za pamba, mpaka 

sasa zimepandwa ekari 39,871 sawa na asilimia 70% 

4. Elimu imetolewa kwa vikosi kazi 113 na wakulima wawezeshaji 226 juu ya majukumu 

yao katika kusimamia zao la pamba 

5. Zimenunuliwa pikipiki nne (4) kwa ajili ya kusimamia shughuli za kilimo na kutoa 

huduma za ugani katika tarafa za Misungwi, Mbarika, Inonelwa na Usagara. Pikipiki 

hizo zitakuwa chini ya Afisa Tarafa. 

 

 

 

 



12 

 

Sekta ya Mifugo 

1. Zoezi la upigaji chapa kwa ng’ombe limetekelezwa kwa 122.7%, ng’ombe 160,996 

zimepigwa chapa na kuweka lengo la ng’ombe 131,250 

2. Mifugo haramu imedhibitiwa kwa 100% kutoka ng’ombe 22,500 zinazohamia toka 

wilaya za jirani kufuata malisho maeneo ya kandokando ya ziwa hadi 0% 

3. Chanjo za kuku kideri idadi y wafugaji wanaochanja imeongezeka kutoka 25% - 45%  

4. Magonjwa ya mifugo yaenezayo na kupe yamedhibitiwa uogeshaji toka 45% ya ng’ombe 

wote hadi 60% kwa kutumia majosho na pump 

Sekta ya Maji 
1. Kufanya ukarabati wa miundombinu ya Mradi wa Maji bomba Fella  

2. Kufanya ukarabati wa visima vya kina kirefu katika vijiji vya Mitindo (Hospitali ya 

Mitindo), Mondo 1 (Mwaniko sekondari), Mwambola 1(Kitongoji cha Budutu) 

Nyamatala 1,Usagala 1(Misungwi), Gambajiga 1, Nange 1, Mitindo A 1, Kanyelele 1, 

Mbarika (mradi wa Maji bomba), Ngaya Ngaya 1, Ng’ombe 2, Misungwi Mitindo 

1,Milembe Sekondari 1, Kasololo 1, Ngudama 1, Gambajiga 2, Mwaniko 1, Lubuga 1, 

Mbela 1 na Misungwi B 1 na kurejesha huduma ya maji kwa wananchi wa maeneo 

husika. 

3. Kwa kushirikiana na Mashirika ya kidini tumefanikiwa kuchimba visima virefu 2 na vifupi 6 

katika vijiji vya Isuka kisima 1, Kifune kisima 1, Lukanga kisima 1, Usagala kisima 1, Ngereka 

kisima 1, Ibongoya B visima 2  na Songiwe kisima1. 

4. Tumefanikiwa kuchimba kisima kirefu na kufunga pampu ya umeme katika shule msingi 

maalum (Mitindo) kwa fedha za Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi na  Kisima hicho 

kimekamilika  kuchimbwa na kinatoa huduma ya maji safi na salama  kwa watoto wa shule 

maalum ya Mitindo. Pia tumesimamia ujenzi wa matenki ya kuhifadhi maji na ukarabati wa 

miundombinu ya kusambaza maji katika shule hiyo. 

5. Tumefanikiwa kuunda vyombo/Jumuiya za Watumiaji Maji 10 katika vya vijiji vya Kasololo, 

Sumbugu, Matale, Ngaya, Igenge, Mwawile, Isenengeja, Lubili, Ilalambogo na Nyamatala. 

6. Tumefanikiwa kuandaa makisio ya gharama ya mradi wa maji wa Mbarika – Ngaya na 

kukiwezesha kitengo cha manunuzi kutangaza ili kupata mkandarasi wa kutekeleza mradi huo. 

7. Kufanya ukarabati katika mradi wa maji bomba usagara na kurejesha huduma ya maji 

 
Sekta ya Afya 

1. Tumefanikiwa kuvuka malengo ya uchanjaji, ambapo tulikuwa na walengwa 8932, 

tukafanikiwa kuchanja watoto 9321 sawa na asilimia 104%. 

2. Huduma za mikoba vituoni zimeongezeka kutoka 95% hadi 100%  

3. Kaya zenye vyoo zimeongezeka kutoka 42.2% hadi 72.27%. 

4. Wateja 213 waliyoshindwa kuhudhulia kiliniki kwa kipindi cha mwezi 1 mpaka 3 

wamerudishwa katika vituo vya huduma 
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5. Tumefanikiwa kupima vvu kwa watu 10204, wajawazito 3131 na watoto 91 

waliyozaliwa na akina mama wenye vvu wamepimwa vvu na kuanzishiwa NVP syrup 

6. Vifo vya watoto chini ya miaka mitano vimepungua kutoka vifo 52 hadi vifo 36 

7. Tumepunguza vifo vya watoto wachanga kutoka vifo 85 hadi vifo 20 

8. Kwa sasa kiwango cha maambukizi ya ugonjwa wa Malaria kimeshuka kutoka 24.6%  

(Januari – June2017) hadi 9.5% (Julai – Desemba 2017) 

9. Idara ililenga kugawa vyandarua kwa watoto 8,081. Jumla ya watoto 8,822 ambayo ni 

109% mpaka desember 2017 

 
2.7 CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA 

1. Fedha nyingi za Utekelezaji wa Miradi na Shughuli nyingine za Maendeleo kwa Mwaka 

2017/2018 kuchelewa kutolewa, hivyo kuathiri shughuli zilizopangwa kwa Mwaka 

2. Uhaba wa Ofisi, Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi ilianzishwa mwaka 1995 tangu Mwaka 

huo hadi sasa inatumia Jengo la Mkuu wa Wilaya ambapo Ofisi hazijitoshelezi. Hii inasababisha 

utoaji wa huduma kwa Wananchi kuwa hafifu, 

3. Upungufu wa Magari, Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi ina upungufu mkubwa wa Magari. 

Magari yaliyopo kipindi chake cha utumiaji kimeshapitwa na wakati, hivyo kutumia gharama 

kubwa katika matengenezo, 

4. Wananchi kuhujumu miradi ya Maji  

5. Wananchi bado wanachukulia kuwa huduma ya maji ni bure 

 
 
2.8 MIKAKATI YA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO 

 

1. Halmashauri imeomba Maombi Maalum ya kununua Magari ili kupunguza tatizo la 

Ukosefu wa Magari 

2. Halmashauri itaandika barua kwa Katibu Mkuu Hazina kukumbushia fedha za 

utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo ambayo haijapokea fedha hadi sasa 

3. Halmashauri imeomba Maombi Maalum kwa ajili ya Ujenzi wa Jengo la Halmashauri 

4. Wanachi tunaendelea kuwa elimisha juu ya utunzaji wa miradi ya maji na kutambua 

miradi hiyo ni mali yao. 

5. Tunaendelea kushauri wizara ili fedha zitolewe kwa wakati na miradi itekelezwe kwa 

wakati. 

6. Serikali iendelee kutenga fedha za uhamasishaji juu gharama za uendeshaji na 

matengenezo ya miradi. 
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3.0 MAPENDEKEZO YA MAKADIRIO YA BAJETI YA MWAKA 2018/2019 

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi inakadiria 

kutumia jumla ya Tshs. 50,128,248,855 katika kutekeleza majukumu mbalimbali ikiwemo 

Miradi ya Maendeleo. Mapato yanayotegemewa Kukusanywa na Kupokelewa ni kama 

ifuatavyo:-  

i. Mishahara                          37,991,598,000 

ii. Matumizi ya kawaida (OC)                           2,836,637,670 

iii. Miradi ya Maendeleo                                     6,891,242,185 

iv. Mapato ya Ndani ya Halmashauri            2,408,771,000  

  Miradi ya maendeleo (40%)    -                                                         804,180,400 

 Matumizi ya kawaida (60%)        -                                                 1,604,590,600 

Jumla Kuu                     50,128,248,855 

 
Mapendekezo ya Bajeti ya Mwaka 2018/2019 yameongezeka kwa kiasi cha Tshs. 

8,996,320,855 kutoka 41,131,928,000 Mwaka 2017/2018 hadi Tshs. 50,128,248,855 mwaka 

2018/2019. Ongezeko hili limesababishwa na Mambo yafuatayo:- 

1. Makadirio ya Makusanyo ya Mapato ya Ndani kwa mwaka 2017/2018 ilikuwa Tshs. 

2,062,378,000, Mwaka 2018/2019 imekadiriwa kukusanya Tshs. 2,408,771,000 ambapo 

kuna ongezeko la Tshs. 346,393,000 

2. Mishahara imeongezeka kutoka 29,926,083,000 hadi 37,991,598,000kuwa na ongezeko la 

Tshs. 7,780,143,000 hii imetokana na (annual increment, promotion,ajira mpya) 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



15 

 

(i) SURA YA BAJETI :- 
Chanzo  Makisio 2018/2019 

Mapato ya Ndani ya Halmashauri   

a) Mapato ya Ndani 2,408,771,000 

Jumla mapato ya ndani   2,408,771,000 

  

Fedha za Ruzuku  

a) Mishahara  37,991,598,000 

        Jumla ndogo  37,947,618,000 

  

     b)Matumizi ya kawaida (OC)  

a. Ruzuku ya Fidia (GPG) 136,187,000 

b. Utawala   

 Mipango 10,068,000 

 Ukaguzi wa Ndani 10,068,000 

 Maendeleo ya jamii 6,711,000 

 Maliasili  6,711,000 

 Ushirika  6,711,000 

 Biashara  6,711,000 

 Ardhi  6,711,000 

 Mazingira   6,711,000 

c. Elimu Sekondari 654,889,670 

d. Elimu msingi 1,611,420,000 

e. Afya   304,968,000 

f. Maji  14,623,000 

g. Ujenzi  16,022,000 

h. Kilimo & Mifugo  

 Kilimo  22,875,600 

 Mifugo  15,250,400 

Jumla ndogo- Ruzuku (OC)          2,836,637,670  

Miradi ya Maendeleo 6,891,242,185 

Jumla ndogo Miradi ya Maendeleo 6,891,242,185 

Jumla Kuu Matumizi ya Kawaida, Mishahara na Miradi ya 

Maendeleo kwa Mwaka 2018/2019 

50,128,248,855 
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(ii) MUHTASARI WA MAPENDEKEZO YA MAKISIO YA MISHAHARA 2018/19 

Katika mwaka 2018/2019 Halmashauri ya Wilaya inakadiria kutumia jumla ya shs 

37,991,598,000 kwa ajili ya kugharamia Mishahara ya Idara za Halmashauri ya Wilaya. 

Mchanganuo wa Makisio hayo Kiidara ni kama ifuatavyo:- 

KASMA SEKTA KIWANGO 

5004 Mishahara ya GS2 na Juu 2,495,271,000 

5006 Elimu – Utawala  286,743,000 

5007 Elimu - Shule za msingi  18,902,232,000 

5008 Elimu Sekondari  7,330,425,000 

5010 Afya – Tiba  1,250,715,000 

5011 Afya – Kinga  431,346,000 

5012 Vituo vya Afya  2,244,720,000 

5013 Zahanati  2,053,233,000 

5014 Miundo Mbinu  285,165,000 

5017 Maji Vijijini 282,963,000 

5031 Mishahara ya Watendaji wa Vijiji  408,906,000 

5033 Kilimo& Mifugo 2,019,879,000 

 JUMLA KUU MISHAHARA 37,991,598,000 

 

(iii) MUHTASARI WA MGAO WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA 

FEDHA 2018/2019 

Katika mwaka 2018/2019, Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi inaomba kuidhinishiwa 

jumla ya Tshs. 9,717,786,015 kwa ajili ya Utekelezaji wa Shughuli za Maendeleo. Kati ya 

fedha hizo, Tshs. 2,648,322,400 ni Fedha za Ndani na Tshs. 7,069,463,615 ni Fedha za Nje. 

Fedha hizi zimepangwa kutekeleza Miradi/Program Nane (8) kama ilivyoorodheshwa hapa 

chini:- 

NA JINA LA MRADI 
MAKISIO 2018/2019 

Ndani  Nje  Jumla  
1.  Program ya Maji na Usafi wa 

Mazingira Vijijini  
0 4,027,169,185 4,027,169,185 

2.  Mfuko wa Afya wa Pamoja (HSBF) 0 959,931,000 959,931,000 

3.  Ruzuku ya Maendeleo (LGCDG) 1,776,225,000 0 1,776,225,000 

4.  Mfuko wa Jimbo (CDCF) 67,917,000 0 67,917,000 

5.  RBF 0 1,809,056,430 1,809,056,430 

6.  Own Source 804,180,400 0 804,180,400 

7.  AGPAH 0 160,105,000 160,105,000 

8.  IMMA 0 113,202,000 113,202,000 

 Jumla miradi 2,648,322,400 7,069,463,615 9,717,786,015 
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MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MIRADI YA MAENDELEO 

ITAKAYOTEKELEZWA KWA MWAKA 2018/2019 

 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KWA KUTUMIA MAPATO YA NDANI (40%) 
 

S/N Idara  Mradi  pendekezwa  Fedha 
pendekezwa 

2018/2019 

1 Fedha Ununuzi wa POS 40               
38,000,000  

Kufanya tafiti na tathimini ya vyanzo vya mapato 
ya ndani 

                            
25,000,000  

  Habari/Tehama Kuanzisha  kituo  cha radio  ya Misungwi na 
Ununuzi wa vyombo vya matangazo 

                            
19,080,400  

2 Mipango Uchangiaji wa Mradi ya Maendeleo katika ngazi ya 
Halmashauri na Ngazi za vijiji 

30,000,000 

3 Utawala Ujenzi wa ukumbi  na ofisi za Halmashauri 100,000,000 

Ukarabati wa nyumba 8 za watumishi               
25,000,000  

Kuimarisha mfumo wa Takwimu katika ngazi zote.               
25,000,000  

Maandalizi ya Mipango, Bajeti na taarifa za LAAC              
50,000,000  

Ujenzi wa Kibanda cha Walinzi Halmashauri                
3,500,000  

Ukamilishaji wa uzio wa nyumba ya Mkurugenzi               
15,000,000  

4 Kilimo Kuwezesha uzalishaji wa mazao ya biashara na 
chakula  kwa kununua trekta 2@50,000,000 na 
pikipiki 27@1,800,000 

                          
148,600,000  

5 Mifugo na 
Uvuvi 

Kujenga kiwanda cha kuchakata ngozi Misungwi                             
55,000,000  

6 Elimu Msingi Ukarabati /Ukamilishaji wa vyumba vya Madarasa 
na Nyumba za Walimu na Vyoo 

                            
40,000,000 

7 Elimu 
Sekondari 

Ukarabati wa vyumba 20 vya madarasa katika shule 
za sekondari za Sanjo na Misasi 

40,000,000 

8 Ardhi  Shughuli za mipango miji na upimaji            10,000,000  

Kulipa Fidia ya ardhi kwa ajili ya ujenzi wa 
Hospitali ya Wilaya na stendi 

                            
90,000,000  

Kufanya Uthamini wa Majengo ili kutoza kodi ya 
Majengo 

                            
10,000,000  

9 Mazingira Kuanzisha Bustani ya Miti ya Halmashauri ya 
Wilaya yenye uwezo wa Kuzalisha miche  miti zaidi 

5,000,000 
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ya 60,000 na kutoa elimu ya upandaji miti  ifikapo 
Juni 2019 

  Kununua Vifaa vya Kuzolea na Kutunzia Taka 
Ngumu na Kuvisambaza katika Mji wa Usagara, 
Misungwi, Misasi na Kigongo Ifikapo Juni 2019 

5,000,000 

10 Nyuki Kununua Mizinga ya Kufugia Nyuki 60 na 
Kuwezesha 4 Vikundi vya ujasilimali kwaajili ya 
Ufugaji wa Nyuki katika Misitu ya Hifadhi Kutoka 
Kijiji cha  Mwakitolyo, Mwambola, Mwaniko na 
Lubuga  ifikapo Juni 2019 

3,600,000 

  Kununua Vifaa vya Kujikinga vya Ufugaji wa 
Nyuki  kama mavazi, Bomba la moshi na kofia na 
Kusambaza kwenye Vikundi 4 vya Mwaniko, 
Mwakitolyo, Mwambola na Lubuga ifikapo Juni 
2019 

1,400,000 

11 Afya  Kujenga jengo la kuhifadhi Maiti katika hospitali ya 
Wilaya ya Misungwi 

40,000,000 

12 Maji  Ukarabati wa mradi wa maji wa Matale – Igongwa - 
Kwimwa 

25,000,000 

  Jumla Kuu Miradi ya Own Source 804,180,400 
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MIRADI KUPITIA RUZUKU YA MAENDELEO - CDG 

Na JINA L MRADI NGAZI YA WILAYA GHARAMA 
ZA MRADI 

 MIRADI YA NGAZI YA WILAYA (50%)  

1. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Maegesho ya magari makubwa Stendi ya mabasi 
Misungwi 

70,490,000 

2. Ujenzi wa vibanda 25 vya biashara katika soko la Misungwi 75,000,000 

3. Ujenzi wa vibanda 50 vya biashara katika soko la Mifugo Nyamatala – 
Ng’ombe 

150,000,000 

4. Ujenzi wa Ukumbi wa mikutano na Ofisi 5 za Halmashauri 200,000,000 

5. Ujenzi wa nyumba ya mtumishi daraja la kwanza  80,000,000 

6. Ujenzi wa kituo cha Radio 50,000,000 

7. Ujenzi wa choo matundu 8 na bafu 4 katika soko la Misungwi 25,000,000 

8. Ujenzi wa vibanda 20 vya biashara katika Stendi ya mabasi madogo 
Nyashishi 

60,000,000 

 JUMLA NGAZI YA WILAYA  710,490,000 

 MIRADI NGAZI YA VIJIJI NA KATA (50%)  

9. Miradi ya maji 40,000,000 

10. Miradi ya Kilimo 40,000,000 

11. Miradi ya Mifugo na Uvuvi 20,490,000 

12. Miradi ya Mazingira 10,000,000 

13. Miradi ya Nyuki 10,000,000 

14. Ujenzi wa Ofisi 2 za Kata ya Kanyelele na Sumbugu 80,000,000 

15. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Buhunda 10,000,000 

16. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Ndinga 20,000,000 

17. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Lukanga 10,000,000 

18. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Nange 10,000,000 

19. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Mwasonge 10,000,000 

20. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Lutalutale 10,000,000 

21. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Ngudama 10,000,000 

22. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Nguge 10,000,000 

23. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Isenengeja 10,000,000 

24. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Ofisi na choo katika Kijiji cha Ilalambogo 20,000,000 

 Jumla ndogo 320,490,000 

 Elimu Sekondari   

1. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa S/Sekondari 
Gulumungu 

40,000,000 

2. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Maabara S/Sekondari Mbarika 30,000,000 

3. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Maabara S/Sekondari Paul Bomani 60,000,000 

4. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Maabara S/Sekondari Kasololo 20,000,000 

 Jumla ndogo 150,000,000 

 Elimu Msingi  

1. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Bunege 20,000,000 
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2. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Mwagiligili 20,000,000 

3. Ukamilishaji wa Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu S/Msingi Ngw’amazengo 20,000,000 

4. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Mwamhuli 20,000,000 

5. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Mwabuga 20,000,000 

6. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Iteja 20,000,000 

7. Ukamilishaji wa Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Mwanangwa 20,000,000 

 Jumla ndogo 140,000,000 

 Idara ya Afya   

1. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati ya Lutalutale 10,000,000 

2. Ukamilishaji wa ujenzi wa Jengo la Zahanati ya Kijiji cha Nyamayinza 20,000,000 

3. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Kwimwa 20,000,000 

4. Upanuzi wa Jengo la Zahanati ya Kijiji cha Mahando 20,000,000 

5. Ukamilishaji wa Ujenzi wa nyumba ya Mganga wa Zahanati ya Ibinza 10,000,000 

6. Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Ng’obo 20,000,000 

 Jumla ndogo 100,000,000 

 Jumla ya Miradi ngazi ya Vijiji na Kata   710,490,000 

 Ufuatiliaji na Tathimini kwa Ngazi ya Wilaya (10%)  

1. Kuwezesha uandaaji wa taarifa za utekelezaji za robo 4 za miradi ya 
Maendeleo ifikapo 30 Juni 2019. 

25,000,000 

2. Kuwezesha uandaaji wa taarifa za robo mwaka, nusu mwaka na mwaka za 
miradi ya Maendeleo na kuziwasilisha ngazi zinazohusika ifikapo 30 Juni 
2019. 

9,000,000 

3. Kuwezesha maandalizi ya upimaji wa vigezo kwa Kata 27, Vijiji 113 na ngazi 
ya Halmashauri kufanyika ifikapo 30 Juni 2019. 

8,538,050 

4. Kuwezesha kitengo cha Ukaguzi wa Miradi ya LCDG ya mwaka wa fedha 
2018/19 ifikapo 30 Juni 2019. 

3,088,050 

5. Kuwezesha maandalizi na uwasilishaji Mipango,Bajeti za jamii na wilaya 
mwaka wa fedha 2018/2019 na kuwasilisha kwa Katibu Tawala wa Mkoa na 
Wizara husika ifikapo Juni 2019 

28,385,150 

6. Kuwezesha upatikanaji wa Takwimu kupitia uanzishwaji wa Mfumo wa 
Takwimu wa Wilaya ifikapo Juni 2019. 

14,800,000 
 

 Jumla ndogo 88,811,250 

 Ufuatiliaji na Tathimini kwa Ngazi ya Vijiji (10%)  

1. Kuwezesha vijiji 113 na Kata 27 katika usimamizi na maandalizi ya Bajeti kwa 
kutumia mfumo wa fursa na vikwazo (O & OD) ifikapo 30 Juni 2019 

34,745,000 

2. Kuwezesha vijiji 113 na Kata 27 kutambua na kuchambua Jitihada za Jamii 
kwa Mwaka wa fedha 2018/19 ifikapo 30 Juni 2019 

17,800,000 

3. Kuwezesha wataalamu wa vijiji 113 na Kata 2 kufanya ufuatiliaji wa shughuli 
za Maendeleo ifikapo 30 Juni 2019 

15,676,100 

4. Kuwezeshaa wataalamu wa Vijiji  113 na Kata 27 kusimamia na kuandaa 
taarifa za robo na takwimu za Kisekta na kuziwasilisha ngazi ya Wilaya 
ifikapo 30 Juni 2019 
 

20,590,150 
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MIRADI YA MFUKO WA JIMBO 
 

Na Jina la mradi Lengo la mradi Fedha pangwa 
1 Ukamilishaji wa Shule za 

Msingi kupitia Mfuko wa 
Jimbo  

Kukamilisha Ujenzi wa Vyumba vya Madarasa 
katika Shule za Msingi Wilayani 

            22,639,000  

2 Ukamilishaji wa Zahanati 
kupitia Mfuko wa Jimbo 

Kukamilisha ujenzi wa Miundombinu katika 
Sekta ya Afya 

22,639,000 

3 Ukamilishaji wa Ofisi za 
kata na vijiji  kupitia 
Mfuko wa Jimbo 

Kukamilisha ujenzi wa ofisi za vijiji na kata 
wilayani Misungwi 

22,639,000 

  JUMLA KUU 67,917,000 

 

 

 

 Jumla ndogo 88,811,250 

 Kujenga Uwezo (Capacity Building 10%)  

1. Kuwajengea uwezo watendaji wa kata 27 na watendaji wa vijiji 113 juu ya 
uendeshaji vikao vya kamati za maendeleo ya kata (WDC) kwa kuzingatia utawala 
bora ifikapo Juni 30 2019. 

19,430,000 

2. Kuwezesha maafisa utumishi 3 na maafisa TEHAMA 2 kupata mafunzo ya muda 
mfupi na mrefu yanayolenga uboreshaji wa taaluma zao ifikapo Juni 30 2019.   

12,000,000 

3. Kuwezesha mafunzo ya muda mfupi na mrefu yanayolenga uboreshaji wa taaluma 
za makatibu muhtasi 5 na watunza kumbukumbu 2 ifikapo Juni 30 2019.   

9,000,000 

4. Kuwezesha ununuzi wa samani za ofisini katika ofisi 5 za kata na ofisi 15 za vijiji 
ifikapo 30 Juni 2019 

18,979,500 

5. Kuwezesha mafunzo ya siku 1 ya mabaraza ya Kata 27 na vijiji 113 ifikapo 30 Juni 
2019. kwa watendaji 

17,850,000 

6. Kuwezesha mafunzo ya siku 1 kwa wah. Madiwani 36 na Mh. Mbunge 1 katika 
uongozi na utawala bora ifikapo 30 Juni 2019. 

14,850,000 

7. Kuwezesha utoaji wa maelekezo ya awali (Induction) na maadili ya kiutumishi kwa 
waajiriwa wapya 100 ifikapo 30 Juni 2019. 

7,900,000 

8. Kuendesha mafunzo kwa watendaji wa kata 27 na watendaji wa vijiji 113 katika 
sheria na kanuni za utumishi wa umma ifikapo 30 Juni 2019. 

19,430,000 

9. Kuwapatia mafunzo ya uongozi na utawala bora wenyeviti wa vijiji 113 ifikapo 30 
Juni 2019.  

30,063,000 

10. Kuwawezesha watendaji wa kata 27 kutambua wajibu na majukumu yaoifikapo 30 
Juni 2019. 

11,160,000 

11. Kuvijengea uwezo vijiji 113 kutambua fursa na vikwazo vya maendeleo ifikapo 30 
Juni 2019. 

16,960,000 

 Jumla Capacity building  177,622,500 

 Jumla Kuu 1,776,225,000 
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PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI 
NA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI ENEO LA MRADI FEDHA 

PANGWA 
1.  Ukamilishaji wa ujenzi wa 

mradi wa maji bomba 
Matale - Manawa - Misasi 

Kukamilisha ujenzi 
wa mradi wa maji ya 
bomba Matale - 
Manawa - Misasi 

Matale, Manawa & Misasi 344,826,185.28 

2.  Ukamilishaji wa ujenzi wa 
mradi wa maji bomba 
Mbarika- Ngaya 

Kukamilisha ujenzi 
wa mradi wa maji ya 
bomba Mbarika- 
Ngaya 

Mbarika, Lutatutale, 
Nyamamba/Bugisha and 
Ngaya 

     400,000,000 

3.  Ukamilishaji wa ujenzi wa 
Mradi wa Maji bomba 
Kijima - Isakamawe 

Kukamilisha ujenzi 
wa mradi wa maji ya 
bomba Kijima - 
Isakamawe 

Kijima na Isakamawe   1,200,000,000 

4.  Mradi wa maji bomba 
Kiliwi- Ngh'obo - 
Mwamboku 

Kujenga mradi wa 
maji ya bomba Kiliwi- 
Ngh'obo – 
Mwamboku 

Kiliwi, Ng'obo na 
Mwamboku 

     450,000,000 

5.  Kuchimba visima virefu 
na kufunga pampu katika 
vijiji 15 

Kufanya utafiti, 
uchimbaji na ufungaji 
wa pampu katika vijiji 
15. 

Kanyerere, Mwasubi, 
Mamaye, Mondo, Maganzo, 
Gambajiga, Lukelege, 
Bunege, Igumo, Mwalwigi, 
Isamilo, Bugomba, Nghamve, 
Ntulya and Nyasato 

     300,000,000 

6.  Kufanya ukarabati wa 
visima 20 katika vijiji 20 

Ukarabati wa visima 
na ufungaji wa pampu 
za mkono katika vijiji 
20 

Magaka, Mwasubi, Isamilo, 
Mondo, Ndinga, Mwagagala, 
Bunege, Mwaniko, Kasololo, 
Isuka, Mwanangwa,  Mabuki, 
Lubuga, Mwagala, 
Mwalogwabagole, Kanyelele, 
Mbela,  
Nyasato, Mwaniko and 
Koromije villages 

        41,000,000 

7.  Ukarabati wa mradi wa 
maji bomba Ukirigulu 

Ukarabati wa na 
upanuzi wa 
miundombinu ya maji 
Ukirigulu 

Ukirigulu, Ngudama, 
Nyamatala  na Buganda na 
Mwalogwabagole  

  1,200,000,000 

8.  Kuwezesha ufutiliaji na 
tathimini na kuunda 
jumuiya za watumiaji maji 
ifikapo 30 Juni, 2019  

Kuwezesha ufutiliaji 
na tathimini na 
kuunda jumuiya za 
watumiaji maji ifikapo 
30 Juni, 2019  

Halmashauri ya Wilaya – 
Idara ya Maji 

        40,000,000 

9.  Kuwezesha matengenezo 
ya magari na pikipiki na 
uendeshaji wa offisi 
ifikapo 30 juni 2019 

Kuwezesha 
matengenezo ya 
magari na pikipiki na 
uendeshaji wa ofisi 
ifikapo 30 juni 2019 

 Halmashauri ya Wilaya – 
Idara ya Maji 

        12,000,000 
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10.  Mafunzo ya kujengea 
uwezo viongozi kuanzia 
vitongoji, kijiji, kata 
mpaka wilaya juu ya 
matumizi bora ya vyoo ba 
usafi wa mazingira ifikapo 
30 Juni 2019 

Kufanya vikao viwili 
(2),  kimoja cha wadua 
wa usafi wa 
mazingiara na maji na 
kimoja (1) cha kamati 
ya maji na usafi wa 
mazingira wilaya  

 Halamshauri ya Wilaya-
DED,DWST,CHMT, WEOs, 
VEOs, Madiwani, Waandishi 
wa Habari 
 

7,960,000 

11.  Uhakiki wa takwimu na 
uhuishaji wa rejista 
kuanzia ngazi ya kitongoji 
katika kata zote 27 
wilayani 

Kununua shajala, 
mafuta, na posho kwa 
ajili ya uhakiki na 
ukusanyaji wa 
takwimu 

  
Kata zote 27 wilayani 

13,785,000 

12.  Kuendesha mashindano 
katika kata na vijiji ya 
usafi wa mazingira katika 
matumizi ya vyoo (ODF) 

Posho kwa wahakiki 
wa Mkoa na Wilaya, 
zawadi, mafuta na 
shajala 

Kata zote 27 wilayani 8,255,000 

13.  Kuanzisha club za afya na 
usafi wa mazingira 
mashuleni katika shule 
tatu (3) ifikapo 30 Juni 
2019 

Kuanzisha Club 
mashuleni zenye 
wajumbe 21 (wajumbe 
saba kwa kila shule) 

  
Gulumungu, Ilujamate na 
Ng’wamazengo 

494,000 
14.  Kuhamasisha kamati za 

shule kufanya ukarabati 
wa miundombinu ya vyoo 
ifikapo 30 Juni 2019 

Ukarabati wa choo 
kimoja (1) katika shule 
ya Msingi Buhunda 
na miundombinu 
yake. 

 Buhunda 

8,400,000 
15.  Mratibu wa SWASH na 

Mhandisi Kufanya 
ufuatiliaji  wa SWASH  
ifikapo 30 juni 2019 

Ufuatiliaji wa 
shughuli za SWASH. 

  

449,000 
 JUMLA KUU   4,087,169,185.28 
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MIRADI YA BUSKET FUND ILIYOPANGWA KUTEKELEZWA MWAKA WA FEDHA 
2018/19 

Na 

Jina la mradi Lengo la Mradi Eneo la Mradi  

Kiasi cha 
fedha 

1 

Kufanya ziara 212 za usimamizi 
tegemezo na usambazaji wa dawa katika 
vituo vya kutolea huduma za afya ,vituo 
vya ustawi wa jamii ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye vituo vyote 
vya kutolea huduma 
za afya  48  

70,484,400 

2 
Kufanya ukarabati wa vifaa tiba na 
mitambo ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma 

Ngazi ya idara 
(CHMT) 14,000,000 

3 

Kuwezesha kikao cha maandalizi ya 
mipango ya 2019/2020 kwa bodi ya afya 
(W) ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma 

Ngazi ya CHMT 
            

2,580,000  

4 

Kuwezesha maandalizi ya bajeti na 
ukamilishaji wa mipango ya 2019/2020 
ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT 
          

35,529,000  

5 

Kuandaa  taarifa ya idara ya kila robo 
mwaka na kuiwasilisha Mkoani ifikapo 
Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT 
            

6,168,000  

6 
Kuwezesha routes za 108 za usambazaji 
wa chanjo na vifaa tiba  ifikapo juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye vituo vyote 
vya kutolea huduma 
za afya  48  

          
11,050,000  

7 

Kuwezesha kikao cha namna ya 
kuboresha huduma za afya  ya mama  na 
mtoto na kuzuia vifo wilayani ifikapo 
Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT  

4,144,000 

8 

Kuwezesha kikao cha idara cha 
utekelezaji kwa kila robo mwaka ifikapo 
Juni, 2019  

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT 

8,320,000 

9 

Kuwezesha upatikanaji wa takwimu 
kwa wakati  za vizazi na vifo vya watoto 
na mama wajawazito kutoka ngazi ya 
jamii ifikapo juni 2019 

Kuboresha huduma za 
afya  ya  mama na 
mtoto  

Ngazi ya CHMT  

6,000,000 

10 
Kuwezesha vikao vya kila robo mwaka 
na waganga wafawidhi ifikapo juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT             
2,776,000  

11 

Kuwezesha mafunzo mbalimbali ya 
kuwajengea uwezo watumishi  ifikapo 
juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT 

7,840,000 

12 

Kuwezesha uingizaji wamipango ya 
vituo kwenye mfumo wa planlep na 
kuwasilisha ngazi za juu ifikapo juni 
2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT 

7,782,000 

13 

Kuwezesha kikao cha wadau wa afya 
cha  kujadili takwimu kwa kila nusu 
mwaka ifikapo juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Ngazi ya CHMT 

7,312,800 
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kufanya Uhamasishaji wananchi kuhusu 
sera ya uchangiajihuduma za afya  
(CHF, NHIF, malipo ya papo kwa papo )  
ifikapo juni 2019 

Kuboresha huduma za 
afya  vituoni 

Kata zote 27  

8,000,000 
  JUMLA DMO OFFICE     191,986,200 

16 

Kuwezesha manunuzi ya dawa na vifaa 
tiba katika hospitali ya wilaya ifikapo 
Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya           

88,271,454  

17 

Kuwezesha zoezi la uhamasishaji 
kuhusu uchangiaji damu (lita 480)salama 
katika jamii ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya           

22,026,875  

18 
Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya 
usafi katika hospitali ifikapojuni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
7,447,200  

20 

Kuwezesha manunuzi ya vifaa vya  
kutolea huduma za meno katika 
hospitali ya wilaya ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya             

2,560,000  

  

Kufanya matengenezo ya magari ya 
wagonjwa, genereta na vifaa tiba ifikapo 
juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya           

20,000,000  

  

Kuwezesha huduma za rufaa na dharula 
za wagonjwa kutoka ngazi ya wilaya 
kwenda mkoani ifikapo juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

     27,080,000 

  
Kuwezesha ununuzi wa vitendanishi 
vya maabara ifikapo juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

     
12,077,190.80  

21 

Kuwezesha kikao cha utendaji kimoja 
cha kamati ya tiba na madawa kila robo 
mwaka ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya             

1,080,000  

23 

Kuwezesha kikao cha utendaji kimoja 
cha menejimenti ya hospitali cha kila 
robo mwaka ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya             

2,669,750  

24 

Kuwezesha manunuzi ya vitendanishi 
vya maabara katika hospitali ya wilaya 
ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya             

9,456,780  

26 

Kuwezesha manunuzi ya dawa na vifaa 
tiba  vya dharura katika hospitali ya 
wilaya ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

          
12,610,811  

27 
Kuwezesha manunuzi ya vifaa vya 
mionzi(X-Rays) ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

          
12,500,000  

31 

Kuwezesha kikao cha tathmini ya 
huduma ya uzazi kwa baba mama na 
mtoto wilayani ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
2,400,000  

32 

Kuwezesha manunuzi ya komputa 2 za 
utoaji huduma katika hospitali ya wilaya 
ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
3,000,000  
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34 

Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi 
kwa watumishi wa afya katika hospitali 
ya wilaya ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya             

4,250,000  

  
Kuwezesha ukarabati wa korido katika 
hospitali ya wilaya ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
7,000,000  

  

Kuwezesha kikao cha maandalizi ya 
bajeti ya awali (pre planning ) kwa 
mwaka 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya             

4,230,000  

36 
Kuwezesha uandaaji wa bajeti ya  
hospitali ya wilaya ifikapo Juni 2019 

kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
8,910,000  

38 
Kuwezesha uwepo wa shajala na 
vitendea kazi vya ofisi ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
5,368,619  

 37 

Kuwezesha mafunzo ya Quality 
Improvement (5S-KAIZEN)  kwa siku 
mbili  kwa watoa huduma 24 wa 
hospitali ya wilaya ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma  

Hospitali ya wilaya 

            
4,900,000  

 38 

Kuwezesha utambuzi na upatikanaji wa 
huduma na ufatiliaji kwa wagonjwa 
wasio kuwa na ndugu ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma  

Hospitali ya wilaya 
            

4,200,000  

 39 
Kuwezesha upatikanaji wavifaa vya 
MTUHA ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma vituoni 

Kwenye hospitali ya 
Wilaya 

            
6,742,000  

  JUMLA  HOSPITALI (W)        268,780,680  

40 

Kuboresha huduma katika hospitali ya 
Bukumbi kwa kufuata kanuni za 
mkataba wa makubaliano ya utoaji 
huduma za afya wilayani ifikapo Juni 
2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Hospitali ya Bukumbi  95,993,100 

 
JUMLA  HOSPITALI (VA)     95,993,100 

41 
Kuwezesha ununuzi wa dawa ifikapo 
juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

     
55,123,209.50  

42 

Kuwezesha uchapaji na unakili 
kadi,fomu na vitabu vya kutolea taarifa 
za chanjo( IVD) ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

       3,240,000 

43 
Kuwezesha manunuzi ya gesi ya 
majokofu ya chanjo ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

     
12,723,594.30  

 44 
kununua Vitendanishi vya maabara na 
supllies ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

     
20,430,826.90  

45 

Kuwezesha manunuzi ya dawa na viini 
lishe kwa wajawazito(micronutrients 
drugs) ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo)        

2,999,999.30  
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46 
Kuwezesha manunuzi ya majiko ya gesi 
ya kutakasa vifaa tiba ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

2,040,000 

47 

Kuwezesha ununuzi wa vifaa vya 
upasuaji katika kituo cha afya Misasi 
ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

1,000,000 

48 

Kuwezesha manunuzi ya kompyuta na 
vifaa vyake pamoja na scanner kwaajili 
ya kituo cha afya Mbarika ifikapo Juni 
2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika kituo cha afya 
Mbarika 

       3,000,000 

49 
Kuwezesha ukarabati mdogo wa kituo 
cha afya Mbarika ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo)        2,500,000  

50 

Kuwezesha manunuzi ya dawa na vifaa 
tiba vya vituo vinne vya afya ifikapo 
Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 30,632,020 

51 

Kuwezesha manunuzi ya  majalada ya 
wagonjwa wa nje katika kituo cha afya 
Misasi ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

       3,000,000 

52 

Kuanda mpango  wa mwaka 2019/2020 
na kuwasilisha ngazi ya wilaya ifikapo 
juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 5,000,000 

53 
Kuwezesha usafiri katika vituo vinne 
vya afya ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 0 

54 

Ununuzi wa vifaa vya zima moto katika 
vituo vinne vya afya ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika vituovya afya 4 
(Mbarika,Misasi,Koro
mije na Busongo) 

800,000 

55 Kuwezesha ununuzi wa jokofu la 
kuhifadhia damu katika kituo cha afya 
mbarika 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Katika kituo cha afya 
Mbarika 

       
1,500,000.00  

 
JUMLA VITUO  VYA AFYA        143,989,650 

56 

Kuwezesha outreach za RCH katika 
jamii ifikapo Juni 2019. 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

maeneo yote yasiyo na 
zahanati , ng'obo, 
seeke, gulumungu 
,Ikungumulu, iteja na 
shilalo 

1,000,000 

 57 

Kuandaa mipango ya vituo na 
kuwasilisha ngazi ya wilaya ifikapo juni 
2019 

Kuboresha menejiment 
na utawala 

zahanati zote 44 13,200,000 

 58 

Kufanya ziara za mkoba za chanjo  212 
ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

maeneo yote yasiyo na 
zahanati , ng'obo, 
seeke, gulumungu 
,Ikungumulu, iteja na 
shilalo 

9,200,000 
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59 

Kuwezesha kampeini za utoaji dawa za 
minyoo na vitamini A ifikapo Juni 2019. 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 

42,000,000 

60 

Kuwezesha manunuzi ya gesi ya 
majokofu ya chanjo katika zahanati 39 
ifikapo Juni 2019. 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 

22,575,000 

61 

Kuwezesha manunuzi ya dawa za 
dharura kwa ajili ya huduma za uzazi 
katika zahanati 37 ifikapo Juni 2019. 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 

     79,994,250 

62 

Kuwezesha vikao vya kila robo vya 
kujadili takwimu za afya za kila robo 
mwaka ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

  

     12,890,000  

63 

Kuwezesha manunuzi ya majiko ya gesi 
ya utakasaji wa vifaa tiba katika zahati 
37 za serikali ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

  27,600,000 

64 
Kuwasilisha taarifa za kila robo mwaka 
wilayani ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 

5,200,000 

65 

Kuwezesha kiliniki ya mkoba ya 
huduma za meno katika wilaya ifikaapo 
Juni 2019. 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 

14,677,929 

66 

kuwezesha uchunguzi  wa magonjwa ya 
kinywa na meno kata ya Busongo 
ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 

  

67 
Kufanya uchunguzi wa afya za 
wanafunzi mashuleni ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 2,029,174 

68 

Kuwezesha manunuzi ya vifaa vya usafi 
ifikapo Juni 2019. 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 7,716,397 

69 

Kuwezesha uchunguzi wa mtoto wa 
jicho kwa wazee katika kata ya Mbarika 
ifikapo Juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

zahanati zote 44 1,900,000 

 
 JUMLA ZAHANATI      239,982,750 

 
JAMII    

 

 70 

Kukamilisha ujenzi wazahanati ya 
Mwamaguha ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Mwamaguha 

10,000,000 

 71 

Kukamilisha ujenzi wa Incinerator, 
placenta pit katika  zahanati ya Ng'obo  
ifikapo juni 2019 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya za 
mama na mtoto  

Ng'obo 

       9,198,620 

  Jumla Jamii     19,198,620 

  JUMLA KUU BASKET FUND        959,931,000 
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UTEKELEZAJI WA MRADI WA AGPAHI KWA MWAKA 2018/2019 

Na Jina la Mradi Eneo la Mradi 
Kiasi cha 

fedha 

1 

Malipo kwa masaa ya ziada katika utekelezaji wa 
Miradi  ya vituo vya Afya na Zahanati ifikapo juni 2019 
  
  
  
  
  
  
  
  
 
  

Busongo Hc 3,840,000.00 
Idetemya Disp 3,840,000.00 
Igokelo Disp 3,840,000.00 
Koromije Hc 4,800,000.00 
Lubiri Disp 3,800,000.00 
Mbarika Hc 4,800,000.00 
Misungwi DH 9,600,000.00 
Mwawile Disp 3,840,000.00 
Ukiriguru Disp 3,840,000.00 
Misasi Hc 7,200,000.00 
Lay counselor 24,000,000.00 
  73,440,000.00 

2 

Kuwezesha uwasilishaji wa Bajeti ya robo mwaka 
TAMISEMI (Dodoma) ifikapo sept 2019 

Uhasibu 1,200,000.00 
Uhasibu 240,000.00 
  1,440,000.00 

3 

Kuungana na jamii na kufanya tasimini ya vikao vya 
robo mwaka kwenye vituo 3 teule ifikapo juni 2019 
  
  
 

CHAC,DCHBCC 640,000.00 
CASGs,members 4,000,000.00 
Washiriki 1,800,000.00 
Washiriki 1,600,000.00 
  8,040,000.00 

4 

Kufanya kikao cha robo mwaka na wagonjwa 
waliopona kifua kikuu ngazi ya wilaya ifikapo juni 2019 
  
  
 

DTLC 320,000.00 
EXTB Client 3,000,000.00 
EXTB Client 1,360,000.00 
Washiriki 1,200,000.00 

 
5,880,000.00 

5 
Kufanya kikao cha kila mwezi ngazi ya kituo ifikapo 
juni 2019 

Washiriki 6,000,000.00 
  6,000,000.00 

6 
Kufatilia LTF/MISSAP na INDEX ifikapo juni 2019 
  

CHW 6,000,000.00 
  6,000,000.00 

7 

Kusambaza vifaa vitakavyotumika kwenye usimanizi 
wa PLHIV katika CASGs ifikapo juni 2019 
  
 

CHAC,DAC,DC 120,000.00 
CASGs,TPGs 450,000.00 
Dereva 15,000.00 
Gari 264,000.00 
Washiriki 340,000.00 
  1,189,000.00 

8 

Kutengeneza na kuboresha huduma ya MSGs kwa 
akina mama wajawazito na wanaonyonyesha wenye 
virusi vya UKIMWI ifikapo juni 2019 

Muwezeshaji 7,200,000.00 
Washiriki 10,800,000.00 

 
11,520,000.00 

9 

Kuwezesha mkutano ya kila mwezi kw kikundi cha 
watoto wanaoishi na virusi vya UKIMWI ifikapo juni 
2019 
  

Watoto 8,400,000.00 
watoa afya ya ngazi ya 
jamii 1,080,000.00 
  9,480,000.00 

10 
Usimamizi tengemezi kwenye vituo 20 vinavyotoa 
huduma ya UKIMWI ifikapo juni 2019 

DACC,DTHO 9,600,000.00 
DRCHCO 1,600,000.00 
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DHIMSFP 1,600,000.00 
Dereva 1,200,000.00 
Dizeli 2,200,000.00 
  16,200,000.00 

11 
Kuwezesha usimamizi tengemezi vituoni kwa 
kushirikiana na timu ya AGPAHI/CDC 

DACC/DRCHCO 800,000.00 
  800,000.00 

12 

kuwezesha ushauri nasaha na upimaji kwa watoto 
katika maeneo ya huduma za mikoba ifikapo juni 2019 
  
  
  

watoa afya ngazi ya 
jamii 1,080,000.00 
Dereva 360,000.00 
Dizeli 440,000.00 
  1,880,000.00 

13 

Usambazaji wa dawa za kufubaza virusi vya UKIMWI 
kwa watoto,akina mama wajawazito na 
wanaonyonyesha kwenye PMTCT ifikapo june 2019 
  
  
  
  

Watoa afya ngazi ya 
jamii 720,000.00 
DRCHCO 240,000.00 
Dereva 240,000.00 
Dizeli 440,000.00 

  1,640,000.00 

14 

Kuwezesha usimamizi shilikishi baina ya CHMTs kwa 
kutumia  kifaa cha LARS ifikapo juni 2019 
  

DACC,DRCHCO 4,000,000.00 

  4,000,000.00 

15 

Kuwezesha uchukuaji na uchunguzi wa makohozi kwa 
washukiwa wa kifua kikuu kutoka vituoni ifikapo juni 
2019 

wahudumu wa afya 1,200,000.00 
wahudumu wa afya 360,000.00 
  1,560,000.00 

16 

Kuwezesha ukusanyaji wa sampuli za wagonjwa 
waishio na virusi vya UKIMWI ili kujua kiwago cha 
CD4 ifikapo juni 2019 
  

watoa afya ngazi ya 
jamii 3,600,000.00 
mafuta 1,056,000.00 
  4,656,000.00 

17 

Kuwezesha usafirishaji wa sampuli za makohozi 
kutoka Watu waishio na Virusi vya UKIMWI kwenda 
kituoni ifikapo juni 2019 

wanaojitolea 3,600,000.00 
vifaa vya kubebea 
makohozi 60,000.00 
  3,660,000.00 

18 

kuwezesha usafirishaji wa biopsy kutoka Misungwi 
kwenda Bugando ifikapo june 2019 
  

Watoa huduma za afya 1,200,000.00 
Dereva 200,000.00 
  1,400,000.00 

19 

Kuwezesha ununuzi wa kaunta buku kwa ajili ya usajili 
wa wenza na watoto wanaopima virusi vya UKIMWI 
katika CTC na PMTCT vituoni ifikapo juni 2019 

Mtoa afya ya jamii 120,000.00 

  120,000.00 

20 

Kuwezesha mawasiliano ya wateja katika CTC/PMTCT 
ifikapo juni 2019 
  

Misungwi DC 1,200,000.00 

  1,200,000.00 

 
JUMLA KUU   160,105,000.00 
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MAOMBI MAALUM KWA MWAKA 2018/2019 
Kutokana na Ukomo wa Bajeti, katika mwaka 2018/2019 Halmashauri inatarajia 

kuwasilisha Maombi Maalum TAMISEMI na HAZINA kwa Miradi ambayo haikuweza 

kutengewa fedha katika Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya Mwaka 2018/2019 yenye 

Jumla ya Tshs. 1,010,000,000 kwa ajili ya Utekelezaji Miradi mbalimbali ya Maendeleo kama 

ifuatavyo:- 

1. Ujenzi wa Jengo la Halmashauri     Tshs. 3,500,000,000 

2. Ununuzi wa Magari 3  

 Toyota Ambulance 1       Tshs.   170,000,000 

 Toyota Hardtop Utawala 2    Tshs.   340,000,000 

Jumla Kuu  Tshs. 1,010,000,000 

 
     
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



32 

 

MAPENDEKEZO YA BAJETI YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA WA FEDHA 
2018/2019 

 
Katika mwaka wa fedha 2018/2019, Halmashauri ya Wilaya Imekadiria Kukusanya Jumla 

ya Tshs. 2,408,771,000 kutoka katika Vyanzo vyake vya Mapato ya Ndani. 

 

Makadirio ya Bajeti ya Mwaka 2018/2019 yameongezeka kwa kiasi  cha Tshs. 346,393,000 

kutoka 2,062,378,000 Mwaka 2017/2018 hadi Tshs. 2,408,771,000 Mwaka 2018/2019. 

Ongezeko hili limesababishwa na Mambo yafuatayo:- 

1. Baadhi ya Vyanzo vya Mapato ya Ndani vimeboreshwa hivyo kupelekea Bajeti 

kuongezeka mfano Ushuru wa Magulio – Lubiri, Nyanghomango, Ushuru wa 

mnada idadi imeongezeka kwenye minada ya Misasi, Misungwi na Seeke 

2. Kuongeza kwa bajeti ya vyanzo vipya vya mapato mfano mazingira – faini ya 

uchafuzi wa mazingira, ada ya tathmini ya mazingira na uuzaji wa miche, ada ya 

uzoaji wa taka, mifugo – chanjo ya mifugo, ada ya kupiga chapa, ardhi – ada ya 

uthamini wa majengo, upimaji na uuzaji wa viwanja na Maendeleo ya Jamii – ada za 

vikundi vilivyosajiliwa na Halmashauri, faini kutokana na utumikishaji watoto 

kwenye kumbi za starehe, ukodishaji wa majengo ya serikali (SLEM, TRCs) 

MUHTASARI WA MAPENDEKEZO YA MAPATO YA VYANZO VYA NDANI KWA 
BAJETI YA MWAKA 2018/2019 

KIFUNGU   MAELEZO YA KASMA  Mapendekezo 
2018/2019 

140291 Ushuru wa magulio         50,400,000 

140390 Ushuru wa mnada wa mifugo 230,640,000 

140349 Ushuru wa machinjio na ukaguzi          21,840,000 

  Ushuru wa Majosho-Kuogesha Mifugo         78,000,000  

  Ushuru wa Chanjo za Mifugo         65,625,000  

  Ushuru wa Chanjo za Mbwa         24,500,000  

  Ada ya kupiga chapa           6,810,000  

140381 Leseni za vyombo vya  uvuvi           6,426,000  

140351 Ada ya matangazo     37,151,000  

140392 Ushuru wa stendi ya mabasi misungwi       129,240,000 

 140392 Ushuru wa terminal stendi nyashishi / usagara         51,840,000  

140398 Ushuru wa mialo  15,480,000 

110806 Ushuru wa pamba         77,893,920  

140384 Faini mbalimbali         11,307,080  
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110807 Ushuru wa mazao          80,520,000  

110851 Ushuru wa huduma       174,200,000 

140292 Ushuru wa soko jipya/kuu        20,874,000 

 140292 Ushuru wa soko nyashishi 6,660,000 

140408 Ushuru wa vibanda/nyumba        129,240,000 

140370 Leseni za vinywaji vikali  4,252,000 

110852 Ushuru wa nyumba za kulala wageni (hotel levy)    10,560,000.00  

140505 Ada za leseni za pikipiki          4,837,000    

140371 Leseni za biashara         64,853,000  

140369 Leseni za uvuvi          20,328,000  

140395 Bili za maji mjini       190,320,000  

140380 Vibali vya ujenzi         10,440,000  

140410 Upimaji/uuzaji wa viwanja        100,000,000  

140353 Ushuru wa kokoto na mchanga  126,000,000 

140353 Shughuli za madini      139,020,000  

  Ada ya Uzoaji Taka - Misungwi, Misasi , Kigongo Ferry, 
Usagara na Mabuki. 

 107,184,000 

  Uuzaji wa miche           9,000,000  

140505 Mfuko wa afya       208,000,000  

140505 Ada za  michezo na utamaduni  10,500,000 

110801 Kodi ya majengo (property tax/rate)  104,600,000 

140393 Ushuru wa maegesho(parking fees)    37,800,000 

110853 Ushuru wa minara ya simu  26,400,000 

  Ukodishaji wa majengo              600,000  

  Ada za Vikundi vilivyosajiliwa na Halmashauri - CBO Annual 
Fee 

             250,000  

  Faini kutokana na utumikishaji wa watoto kwenye kumbi za 
starehe na nyumba za kulala wageni 

          5,000,000  

  Ada ya zabuni 3,000,000 

  JUMLA KUU         2,408,771,000 
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MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MAPATO YA VYANZO VYA NDANI 
KWA BAJETI YA MWAKA 2018/2019 

NA KASMA AINA YA 
MAPATO 

MAELEZO     JUMLA NDOGO 

1 140291 USHURU WA 
MAGULIO 

 Jina la Gulio  Kiasi kwa 
mwezi 

Idadi ya 
miezi 

 Kiasi kwa mwaka  

       Misasi (eneo la kuweka 
biashara) 

1,500,000 12           18,000,000  

       Seeke  300,000 12             3,600,000  

       Mwagiligili  90,000 12             1,080,000  

       Kanyelele  70,000 12                840,000  

       Nyang'holongo  200,000 12             2,400,000  

       Usagara  300,000 12             3,600,000  

       Misungwi  800,000 12             9,600,000  

       Mabuki  200,000 12             2,400,000  

       Mbarika  100,000 12             1,200,000  

       Igongwa  80,000 12                960,000  

       Lugobe  50,000 12                600,000  

       Mitego  50,000 12                600,000  

       Nyabusalu  50,000 12                600,000  

       Ishokela 100,000 12             1,200,000  

      Igongwa 50,000 12                600,000  

      Nyanhomango 50,000 12                600,000  

      Lubili 50,000 12                600,000  

      Koromije – Jumatatu na 
Ijumaa 

160,000 12             1,920,000  

      Jumla Ndogo               50,400,000  

2 140390 USHURU WA 
MNADA WA 
MIFUGO 

 Mnada wa Misasi Ng’ombe 
3,200@5,000/-xmiezi12 

               
16,000,000  

12         192,000,000  

      Mnada wa Misasi 
Mbuzi/Kondoo 500 @2000/- 
x miezi 12 

                 
1,000,000  

12           12,000,000  

      Mnada wa Mabuki : Kuku 
Tenga 400@ Shs 3,000 x12 

                 
1,200,000  

12           14,400,000  

      Mnada wa Misasi : Tenga 
200@ Tsh 3,000 x12 

                    
600,000  

12             7,200,000  

      Mnada wa Seeke :100 @ Tsh 
3,000 x12 

                    
300,000  

12             3,600,000  

      Mnada wa Misungwi: Mbuzi 
80@ 1500x Miezi 12 

                    
120,000  

12             1,440,000  

      Jumla Ndogo             230,640,000  
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3 140349 USHURU WA 
MACHINJIO 
NA UKAGUZI  

Misungwi:Ng'ombe   90 kwa  
Mwezi @3,500/= xmiezi 12  

                    
315,000  

12             3,780,000  

      Misungwi: Mbuzi 
90@1,800/=x miezi 12  

               
162,000.00  

12             1,944,000  

       Misasi:Ng'ombe 16 
@3,500/=x miezi 12  

                 
56,000.00  

12                672,000  

      Machinjio ya mnada wa 
misasi mbuzi 70 kila 
mnada(4) x miezi 12 
x1800/= 

               
504,000.00  

12             6,048,000  

       Usagara:Ng'ombe 
45@3,500/= x miezi 1 2  

               
157,500.00  

12             1,890,000  

       Nyang'holongo :Ng'ombe 8 
@1,500/=  x miezi 12  

                 
12,000.00  

12                144,000  

       Bukumbi :Ng'ombe 10 kwa 
mwezi @1,500/=x miezi 12  

                 
15,000.00  

12                180,000  

       Seeke:Ng'ombe 8 x 1,500/=x 
miezi 12  

                 
12,000.00  

12                144,000  

       Mbarika:Ng'ombe 7 kwa 
mwezi x 1,500/=x miezi 12  

                 
10,500.00  

12                126,000  

       Mwamazengo:-Mbuzi 60  x 
1,500/= x miezi12  

                 
90,000.00  

12             1,080,000  

       Fella:-Ng'ombe 8  x 1,500/= 
x miezi12  

                 
12,000.00  

12                144,000  

       Koromije:-Ng'ombe 8  x 
1,500/= x miezi12  

                 
12,000.00  

12                144,000  

        Ishokeraa:-Ng'ombe 8  x 
1,500/= x miezi12  

                 
12,000.00  

12                144,000  

      Kiwanda cha nyama 
(CHOBO) Ng'ombe 
400@Tshs 1,500xmiezi 12 

               
450,000.00  

12             5,400,000  

                      21,840,000  

    Ushuru wa 
Majosho-
Kuogesha 
Mifugo 

Majosho yanayoogesha 13 x 
Idadi ng'ombe 5000 x Shs 
100 

            
6,500,000.0
0  

12           78,000,000  

    Ushuru wa 
Chanjo za 
Mifugo 

Ngombe 131250 watarajiwa 
kuchanjwa kwa mwaka 
ambapo kila ngombe 
atalipiwa kiasi cha Shs. 500 

              65,625,000  

    Ushuru wa 
Chanjo za 
Mbwa 

Mbwa 9800 watarajiwa 
kuchanjwa kwa mwaka 
ambapo kila Mbwa 
atalipiwa kiasi cha Shs. 2,500 

                   
2,500.00  

9800           24,500,000  

      Jumla Ndogo             168,125,000  
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    ADA YA 
KUPIGA 
CHAPA 

Inakadiriwa ngombe 
ambapo hawakupigwa 
chapa kipindi cha zoezi la 
upigaji chapa ambao 
walikuwa ndama wapatao 
13620 watapigwa cha. Kila 
Ngombe atatozwa Shs 500 
na kiasi cha Shs 6,810,000 
zitakusanywa 

                6,810,000  

      Jumla Ndogo                 6,810,000  

4 140381 LESENI ZA 
VYOMBO VYA  
UVUVI 

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi 4,896,000/- 
kutokana na wamiliki wa 
vyombo vya  uvuvi    
306@21,000/- 

                6,426,000  

      Jumla Ndogo                 6,426,000  

5 140351 ADA YA 
MATANGAZO 

Kasma hii inakadiriwa 
kukusanya Shs.1,000,000 
kutoka kwa 
wafanyabiashara wadogo 50 
xshs 20,000/= 

                1,000,000  

      Inakadiriwa kukusanywa 
Shs.36,150,000 kutoka 
makampuni makubwa kama 
ifuatavyo: 

                             -    

      VODACOM                 5,000,000  

      AIRTEL                 6,000,000  

      TIGO                 5,000,000  

      COCACOLA                 3,000,000  

      TBL                            5,000,000  

      SERENGETI                 5,000,000  

      PEPSI                       3,000,000  

      HALOTEL                 2,000,000  

      CRDB                    651,000  

      NMB                1,500,000  

      SAYONA  STEEL                    500,000  

      KASCO MINING CO. LTD                    500,000  

      Jumla Ndogo               37,151,000  

6 140392 USHURU WA 
STENDI YA 
MABASI 
MISUNGWI 

 Mabasi  makubwa 70 kwa 
siku @ gari Tsh 3,000 x siku 
30 xmiezi 12=75,600,000 na 
Magari madogo(ice) 60 kwa 
siku@gari Tsh 2,000 xsiku 30 
x12=43,200,000 .Jumla 
118,800,000 

            
9,900,000.0
0  

12         118,800,000  
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      Huduma ya choo na bafu: 
Watu 70 kwa siku @ Tsh .200 
xsiku 30 xMiezi 12 

               
420,000.00  

12             5,040,000  

      kuoga - Idadi 25 x Kiasi Shs 
300 x siku 365  

               
450,000.00  

12             5,400,000  

      Jumla Ndogo             129,240,000  

    USHURU WA 
TERMINAL 
STENDI 
USAGARA 

 Magari madogo 40 kwa 
siku@2,000/=x siku 30 x12. 

            
2,400,000.0
0  

12           28,800,000  

    USHURU WA 
TERMINAL 
STENDI 
NYASHISHI  

 Magari madogo 80 kwa 
siku@2,000/=x siku 30 x12. 

            
1,920,000.0
0  

12           23,040,000  

      Jumla Ndogo               51,840,000  

7 140398 USHURU WA 
MIALO  Jina la mwalo  

     KIASI KWA 
MWAKA  

       Mwasonge ;shs 120,000 
xmiezi 12 

                1,440,000  

       Chole ;Tshs 150,000 x Miezi 
12 

                1,800,000  

       Ng'walogwabagole;shs 
120,000 xmiezi 12 

                1,440,000  

       Nyahiti ;shs 120,000 xmiezi 
12 

                1,440,000  

       Nyabusalu shs 150,000x12                 1,800,000  

       Mitego ;shs 120,000 xmiezi 
12 

                1,440,000  

       Lugobe shs 120,000 xmiezi 
12 

                1,440,000  

       Mbarika shs 150,000 xmiezi 
12 

                1,800,000  

      Mondo;shs 120,000 xmiezi 12                 1,440,000  

      Kigongo Feri ;shs 120,000 
xmiezi 12 

                1,440,000  

      Jumla Ndogo               15,480,000  

8 110806 USHURU WA 
PAMBA 

Kilo  2,163,720 ambazo 
zitauzwa kwa wastani wa 
Shs 1200 kwa kilo.Ushuru 
wa halmashauri kwa kilo ni 
3% ya bei ya kuuzia ambayo 
ni sawa na Tsh 36 ( kilo 
2,163,720@Tshs 1200x 3%) 

      

      Jumla Ndogo               77,893,920  
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9 140384 FAINI 
MBALIMBALI 

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi 15,000,000 
kutoka katika faini 
mbalimbali zinazoweza 
kujitokeza. 

         11,307,080.00  

      Jumla Ndogo               11,307,080  

10 110807 USHURU WA 
MAZAO  

Imekisiwa kukusanywa kiasi 
cha Shs.80,520,000 kwa 
mwaka kwa mchanganuo 
ufuatao: Dengu magunia 40 
@3000 x 12 miezi =  
1,140,000, Mchele magunia  
600 @3000 x 12 miezi = 
21,600,000, Mpunga 
magunia 1500 @2000 x 12 
miezi = 36,000,000, Mahindi 
magunia 1000 @1000 x 12 
miezi = 12,000,000, Udaga 
magunia  500 @ 500 x 12 
miezi = 3,000,000, Tenga 
nyanya 1000 @200 x 12 miezi 
= 2, 400,000, Matikiti 
magunia 250 @1000 x 12 
miezi = 3, 000,000, Choroko 
magunia 25@ 2,000 x 12 
miezi = 600,000 , Maembe 
magunia 40@ 1,000 x12 

              80,520,000  

      
Jumla Ndogo 

              80,520,000  

11  110851 USHURU WA 
HUDUMA 

  Sayona Steel Ltd    wastani 
kwa mwezi ,800,000  x miezi 
12=  9,600,000/- 

                9,600,000  

      Kasco co.ltd wastani kwa 
mwezi 300,000x miezi 
12=3,600,000/- 

                3,600,000  

      Baraka & Chacha co. ltd 
wastani kwa mwaka = 
7,500,000/- 

                7,500,000  

      Mwagimagi co. ltd wastani 
kwa mwaka= 3,000,000/- 

                3,000,000  

      Mihama co. ltd wastani kwa 
mwaka =3,000,000/- 

                3,000,000  

      Smart Usagara Station 
wastani shs 4,000,000 kwa 
mwaka. 

                4,000,000  

      Lake Oil  wastani wa shs 
3,000,000 kwa mwaka 

                3,000,000  
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      Gapco Oil  wastani wa shs 
3,000,000 kwa mwaka 

                3,000,000  

      NMB- Bank  wastani kwa 
mwezi 200,000xmiezi 12= 
2400,000/- 

                2,400,000  

      Nyanza works  wastani kwa 
mwezi 400,000xmiezi 12=4, 
800,000/- 

                4,800,000  

      Passons co. ltd wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/- 

                3,000,000  

      Gold link co. ltd wastani 
kwa mwaka = 3,000,000/- 

                3,000,000  

      Gold one co. ltd wastani kwa 
mwaka = 3,000,000/- 

                3,000,000  

      BarakaII CO.ltd wastani kwa 
mwaka=7,500,000/- 

                7,500,000  

      Group one Gold Plant  
wastani kwa mwaka 
=3,000,000/- 

                3,000,000  

      Deep Mining Services 
wastani kwa mwaka = 
3,000,000/- 

                3,000,000  

      APEX                  3,000,000  

      PAMOJA Mining Co                 3,000,000  

      YUSUPH  Nasseb                 3,000,000  

      NYAMIGOGO GVH                 3,000,000  

      UNDER EARTH                 3,000,000  

      BURTTER FLY                 3,000,000  

      MWANANGWA 
DIAMOND CO. LTD 

                3,000,000  

      BADARI SUDI CO. LTD                 3,000,000  

      JEMA Africa                 3,000,000  

      MP Group wastani kwa 
mwaka =3,000,000/- 

                3,000,000  

      Manawa ginnery wastani 
kwa mwaka = 3,000,000/- 

                3,000,000  

      Ndinga filling station 
wastani kwa mwezi 
150,000/-x12 = 1,800,000/- 

                3,000,000  

      Misungwi Filling Station 
wastani kwa mwezi 
150,000/-x12 = 1,800,000/- 

                1,800,000  

       Mayolwa Gas wastani kwa 
mwaka shs 1,800,000 

                1,800,000  
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      Taasisi nyingine ya 
Kibiashara xraox comp. ltd = 
5,000,000 

                5,000,000  

      JASCO CO.LTD 
300,000@MIEZI 12 

                3,600,000  

      Wafanyabiashara wenye 
leseni 

                7,000,000  

      CHOBO ;150,000@MIEZI 12                 1,800,000  

      Wakarandarasi                  4,000,000  

      Oryx Filling Station wastani 
kwa Mwaka =1,800,000 

                1,800,000  

      Irobi Gold Co. Wastani kwa 
mwaka=3,000,000 

                3,000,000  

      Gold Master Wastani kwa 
Mwaka =3,000,000 

                3,000,000  

      GGP Co. LTD Wastani kwa 
Mwaka=3,000,000 

                3,000,000  

      Mipango ya Mungu wastani 
kwa mwaka=3,000,000 

                3,000,000  

      Joseph Fuko Wastani kwa 
mwaka =3,000,000 

                3,000,000  

      Twihulumile Malago 
wastani kwa 
mwaka=3,000,000 

                3,000,000  

      MAESHI wastani kwa 
mwaka =3,000,000  

                3,000,000  

      Chai Bora  Co. LTD Wastani 
kwa Mwaka=3,000,000 

                3,000,000  

      Maswi Drilling                 3,000,000  

      Texas- Nyashishi                 3,000,000  

      Wauzaji Magari-                 3,000,000  

       Luxe Petrol Station Ishokela                  3,000,000  

       Recrus Co. Ltd - Wauzaji wa 
Magari na kukodisha  

                3,000,000  

       Viettel Tanzania LTD                  3,000,000  

      Kituo Mafuta Misasi                 3,000,000  

      Jumla Ndogo             174,200,000  

12  140292 USHURU WA 
SOKO 
JIPYA/KUU 

Maduka 12 x 40,000 x 12                 
480,000.00  

12             5,760,000  

     Vyumba vya 
gorofa/sokoni.Vyumba 
chini 3 x 65,000  x  12  

               
195,000.00  

12             2,340,000  

      Floor ya juu 100,000 x 12 100,000.00  12             1,200,000  
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      Bucha 4 *40,000*12=1,920,000 
zinamilikiwa na H/W 

               
160,000.00  

12             1,920,000  

      Bucha 2 *40,000*12 x0.5 
=1,920,000 zilizojengwa na 
wafanyabiashara kwa 
mkataba 

                 
40,000.00  

12                480,000  

      Ushuru wa mgahawa 2 X 
15,000/=X12 

                 
30,000.00  

12                360,000  

      Soko No. 1 (Nafaka) Meza 20 
@ shs. 10,000 x  12 

               
200,000.00  

12             2,400,000  

      Soko No. 2 (matunda na 
mbogamboga) Meza 29 @ 
shs. 10,000  

               
290,000.00  

12             3,480,000  

      Meza za samaki 2 x watu 3 x 
shs. 7,000 x 12 =  504,000  

                 
42,000.00  

12                504,000  

      Soko No. 3 (Dagaa) Meza za 
dagaa 8 x shs. 10,000 x 12 = 
960,000                           

                 
80,000.00  

12                960,000  

      machinga na matanda 35 x 
Shs 3,500 x miezi 12 

               
122,500.00  

12             1,470,000  

      Jumla Ndogo               20,874,000  

 13   

USHURU WA 
SOKO 
NYASHISHI 

Tunatarajia kukusanya 
kutoka kwa 
wafanyabiashara 
wataokuwepo sokoni 
nyashishi meza 21 @ 5000/= 
jumla Tsh 105,000/= kwa 
mwezi,  

               
105,000.00  

12             6,660,000  

    

  

Pamoja na wafanyabiashara 
wengine 50 watakaokuwa 
nje ya jengo la soko 
watatozwa kwa siku kiasi 
cha shilingi 300. Watatozwa 
kama ifuatavyo                                                                                         
idadi ya wafanyabiashara 
50@Tsh 300x siku 30 x miezi 
12 

               
450,000.00  

12              5,400,000 

      Jumla Ndogo                 12,060,000  

14  140408 USHURU WA 
VIBANDA/ 
NYUMBA  

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi  95,880,000/- 
kutokana na wapangaji kwa 
mchanganuo ufuatao: Jengo 
lililokuwa la kantini wastani 
kwa mwaka =9,000,000/- 

               
750,000.00  

12             9,000,000  

      Vibanda vya Nyamatala 
50x30,000x12 = 54,000,000/- 

                 
1,000,000  

12           12,000,000  
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      Vibanda vya stendi 
137x20,000x12 =16,440,000/- 

                 
5,480,000  

12           65,760,000  

      Vibanda vya Nyashishi 
137x20,000x12 =32,880,000/- 

                 
2,740,000  

12           32,880,000  

      Vibanda vya Soko Usagara 
40x20,000x12 =16,440,000/- 

                    
800,000  

12             9,600,000  

      Jumla Ndogo             129,240,000  

15  140370 LESENI ZA 
VINYWAJI 
VIKALI 

Tunategemea kukusanya 
Jumla ya shilingi 4,252,000 
kutoka kwenye vinywaji 
vikali kwa mwaka 
2018/2019 kwa mchanganuo 
ufuatao: 

      

     Bar 41x shs. 32,000 x 2 =  
2,624,000 

                2,624,000  

      Wholesale 7 x shs. 22,000 x 2 
= 308,000 

                   308,000  

      Off Bar 30 x shs. 22,000 x 2 = 
1,320,000   

                1,320,000  

      Jumla Ndogo                 4,252,000  

16  110852 USHURU WA 
NYUMBA ZA 
KULALA 
WAGENI 
(HOTEL LEVY) 

Imekisiwa kukusanya 
mapato ya shs 10,560,000 
kutoka kwenye nyumba za 
kulala wageni mbalimbali 
kama ifuatavyo: 

               
880,000.00  

           
12.00  

     10,560,000.00  

     nyumba za kulala wageni 
makao makuu ya wilaya 
nyumba 23 na miji midogo 
na vijijini nyumba 21 = 44 x 
20,000 x miezi 12 = 9,000,000 

      

      jumla ndogo          10,560,000.00  

17  140505 ADA ZA 
LESENI ZA 
PIKIPIKI 

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi    4,837,000 kwa 
mwaka  kwa ajili ya Ada za 
pikipiki kwa mchanganuo 
ufuatao: 

                             -    

     Pikipiki za magurudumu 
matatu 6@32,000x0.5= 96,000 

                96,000.00  

      Pikipiki za magurudumu 
mawili 431@22,000x0.5= 
4,741,604,000 

                4,741,000  

      Jumla Ndogo                 4,837,000  
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18  140371 LESENI ZA 
BIASHARA 

Imekisiwa kukusanya kiasi 
cha Shs.64,853,000/= kutoka 
kwa wafanyabiashara 1304 
kwa mchanganuo 
ufuatao:wafanyabiashara 
makao makuu ya wilaya 
390,wafanyabiashara miji 
midogo 423 na 
wafanyabiashara vijijini 491. 

              64,853,000  

     Jumla Ndogo               64,853,000  

 19 140369 LESENI ZA 
UVUVI  

 Wilaya ina wavuvi 968,kila 
mvuvi anakadiriwa kulipia 
shilingi 21,000/= kwa 
mwaka,sawa na Jumla ya 
shilingi 20,328,000 

              20,328,000  

     Jumla Ndogo               20,328,000  

 20 140395 BILI ZA MAJI 
MJINI 

 Inakadiriwa kukusanya 
kiasi cha shs.190,320,000/= 
kwa mwaka kwa ajili ya 
kulipia bili za maji mjini kwa 
mchanganuo ufuatao:mauzo 
ya maji majumbani shs 
145,200,000, mauzo ya maji 
kwenye taasisi mbalimbali 
shs 22,800,000, mauzo ya 
maji kwa wafanyabiashara 
shs 18,000,000 na mauzo ya 
maji sehemu nyinginezo shs 
4,320,000. 

            190,320,000  

     Jumla Ndogo             190,320,000  

21    ARDHI, 
MWANASHER
IA NA 
MHANDISI 

        

  140380 VIBALI VYA 
UJENZI 

Tunatalajia kukusanya kiasi 
cha shilingi 10,440,000 
kutokana na vibali vya 
ujenzi wa nyumba na 
majengo mbalimbali kwa 
mchanganuo ufuatao: 

              10,440,000  

     Jumla Ndogo               10,440,000  
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22 140410 UPIMAJI/ 
UUZAJI WA 
VIWANJA  

Tunatalajia kukusanya kiasi 
cha shilingi 100,000,000 
kutokana na uuzaji wa 
viwanja(200) @ sqm2  1,000 
@sqm2 ni Tsh. 5,000  *10%)= 
100,000,000 

            100,000,000  

     Jumla Ndogo             100,000,000  

    MAZINGIRA         

23  140353 USHURU WA 
KOKOTO NA 
MCHANGA 

Tunakisia kukusanya shs 
169,200,000 kutokana na 
ushuru wa madini ya ujenzi 
(mchanga na kokoto) kwa 
mchanganuo ufuatao: 

      

     1. Gari la tani 3 : mchanga 
trip 55  @4,000/- x siku 30x 
miezi 12= 115,200,000 

            
6,600,000.0
0  

12           79,200,000  

      2. Gari la tani 7:  kokoto trip 
15 @10,000/- x siku 30x 
miezi 12= 54,000,000 

            
4,500,000.0
0  

12           54,000,000  

      Jumla Ndogo             133,200,000  

 24 140353 SHUGHULI ZA 
MADINI 

Imekisiwa kuwa 
Halmashauri itakusanya 
kiasi cha shingi 
137,520,000/- kutokana na 
ushuru wa wachimbaji 
wadogowadogo wa 
dhahabu katika machimbo 
ya Mwamazengo/Lubiri, 
Nyabayombe, Ishokela na 
Shilalo, Busongo, Isenengeja  
na maeneo mengine yalipo 
ndani ya Wilaya kwa 
mchanganuo ufuatao: 
makarasha 59@Tshs30,000, 
mialo 50@30,000 kwa mwezi, 
viroba kwa mwaka 
31,080,000 kwa miezi 12, 
duara 33@100,000 kwa 
mwaka na mialo 50@30,000 
kwa mwezi , Ushuru wa 
usafirishaji wa marudio ya 
udongo wa dhahabu tripu 7 
kwa siku x Tsh. 10,000  x 
siku 30 x Miezi 12 = 
25,200,000 Jumla  kwa 
mwaka 137,520,000/= 

            137,500,000  

     Jumla Ndogo             137,500,000  
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      Faini ya Uchafuzi wa 
Mazingira 

                1,000,000  

      Ada ya Tathimini ya 
Mazingira (Invironment 
impact assessment report) 10 
X Shs 50,000 

                   500,000  

      Jumla Ndogo             139,000,000  

      Ada ya Uzoaji Taka - 
Misungwi, Misasi , 
Kigongo Ferry, Usagara na 
Mabuki. 

      

      Viwandani 20 x Shs 50,000 x 
miezi 12 

                 
1,000,000  

12           12,000,000  

      Majumbani kaya 6000x Shs 
1,000  x miezi 12 

                 
6,000,000  

12           72,000,000  

      Mahateli/Nyumba za Kulala 
Wageni 50 x shs 5,000 x 
miezi 12 

                    
250,000  

12             3,000,000  

      Vituo vya Mafuta 8 x Shs 
20,000 x miezi 12 

                    
160,000  

12             1,920,000  

      Maduka/Vibanda 500  x Shs 
2,000 x miezi 12 

                 
1,000,000  

12           12,000,000  

      Mama lishe/Baba Lishe                              -    

      saloon za Kike na Kiume 72 
x Shs 2,000 x Miezi 12 

                    
144,000  

12             1,728,000  

      Mashine za kusaga na 
Kukoboa 27 X Shs 2,000 x 
miezi 12 

                      
54,000  

12                648,000  

      Mafundi vyerehani 112 x Shs 
2,000 x miezi 12 

                    
224,000  

12             2,688,000  

      Mafundi gareji na vituo vya 
kuoshea magari 19 x Shs 
2,000 x miezi 12 

                      
38,000  

12                456,000  

      Mafundi vyuma kuchomelea 
31 x Shs 2,000 x miezi 12 

                      
62,000  

12                744,000  

      Jumla Ndogo             107,184,000  

                                     -    

 25   UUZAJI WA 
MICHE 

Uuzaji wa mbegu za Miti 
kivuli na Matunda miche 
30,000 x Shs 300 

                9,000,000  

      Jumla Ndogo                 9,000,000  
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 26 140505 MFUKO WA 
AFYA 

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi 208,000,000/- 
kutokana na uchangiaji wa 
huduma za afya kwa 
mchanganuo ufuatao: Cost 
sharing&CHFNHIF 100,000 
kwa siku x 30 x 12= 
36,000,000/= Cost sharing 
100,000 kwa siku xsiku 
30x12=36,000,000/= .CHF ni 
asilimia 30% ya kaya zote 
zinazotegemewa kuchangia 
ambazo ni 44,000 ie 
30%x44,000x10,000=132,000,
000 na ada ya ukaguzi wa 
afya kwa wafanyabiashara 
2,000 ambao watalipa kiasi 
cha Ths 2,000 kwa Mwaka 
kwa kila mfanyabiashara 
husika 4,000,000. 

            208,000,000  

     Jumla Ndogo             208,000,000  

              

27  140505 ADA ZA  
MICHEZO NA 
UTAMADUNI 

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi    10,500,000,000 
kutokana na ada za michezo 
na utamaduni kwa mwaka  
kwa mchanganuo ufuatao:  

                2,625,000  

     Sherehe/harusi 
2@sherehe/harusi 20,000 

40,000 12                480,000  

      Michezo/ Ligi mbalimbali 
1@Mwezi 

15,000 12                180,000  

      Michezo ya 
minyumbuko/Ngoma 
1@Mwezi 

20,000 12                240,000  

      Matangazo ya vipaza sauti 
2@10,000 

20,000 12                240,000  

      Ada za watoa tiba asili 
30@25,000 

750,000 12             9,000,000  

      Vibanda vya maonyesho 
6@5,000 

30,000 12                360,000  

      Vibali vya kupiga picha 
mnato na video 

                             -    

      Ada ya Night Club                              -    

      Jumla Ndogo               10,500,000  
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    ARDHI 
MAPATO   

      

 28 110801 KODI YA 
MAJENGO 
(PROPERTY 
TAX/RATE) 

Tunatarajia kukusanya kiasi 
cha shilingi    104,600,000 
kutokana na kodi ya 
majengo kwa mwaka huu  
kwa mchanganuo ufuatao:  

      

     MISUNGWI       

      makazi    20,000        2,130       42,600,000 

      biashara    25,000            560       14,000,000 
      viwanda vidogo  500,000               10         5,000,000 

      viwanda vikubwa    1,000,000  nill                           -    

      jumla ndogo          61,600,000 

      USAGARA       

      makazi    10,000   1,610      16,100,000 

      biashara    20,000       320        6,400,000 

      viwanda vidogo   100,000         11        1,100,000 

      viwanda vikubwa    1,000,000            11      11,000,000 

      jumla ndogo          34,600,000 

      MISASI       

      makazi    10,000          600        6,000,000 

      biashara    20,000          120        2,400,000 

      jumla ndogo            8,400,000 

      Jumla Ndogo        104,600,000 

              

 29 140393 USHURU WA 
MAEGESHO(P
ARKING FEES) 

Imekisiwa kukusanya 
mapato ya shs 37,800,000 
kutoka kwenye magari 
mbalimbali makubwa na 
madogo eneo la stendi. 

         37,800,000  

     jumla Ndogo          37,800,000 

   

 

   

30  110853 USHURU WA 
MINARA YA 
SIMU 

Imekisiwa kukusanya 
mapato ya Shs.28,300,000/= 
kutoka kwenye makampuni 
mbalimbali kama ifuatavyo: 

      

     TIGO                 8,000,000  
      AIRTEL                 4,800,000  
      VODACOM                 6,600,000  
      TTCL                 7,000,000  
      Jumla Ndogo               26,400,000  
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    MAENDELEO 
YA JAMII   

    
  

31    UKODISHAJI 
WA MAJENGO 

Ukodishia wa Majengo -
SLEM Shs 50,000 x 6 na 
Teachers Resource Centre- 
Misungwi, Misasi, Usagara 
na Koromije Shs 300,000 
Jumla Shs 600,000 

                   600,000  

      Jumla Ndogo                    600,000  

    Ada za Vikundi 
vilivyosajiliwa 
na Halmashauri 
- CBO Annual 
Fee 

Vikundi 50 x Shs 5,000                    250,000  

      Jumla Ndogo                    250,000  

 32   USTAWI WA 
JAMII   

      

    FAINI 
KUTOKANA 
NA 
UTUMIKISHAJ
I WA WATOTO 
KWENYE 
KUMBI ZA 
STAREHE NA 
NYUMBA ZA 
KULALA 
WAGENI 

Kwa mujibu wa sheria ya 
mtoto Na. 21 ya mwaka 
2009, hairuhusiwi mtoto 
mwenye umri chini ya 
miaka 18 kufanya kazi au 
kuwepo maeneo ya starehe 
kutumikia au kukaa, 
kutokana na hiyo 
Hamlashauri itatoza faini ya 
kiwango kisichopungua 
200,000 kiasichozini 500,000. 
Makisi ya faini yanakadiriwa 
kuwa Shs  

                5,000,000  

      JUMLA NDOGO                 5,000,000  

 33   ADA YA 
ZABUNI 

Imekisiwa kukusanywa kiasi 
cha tsh 3,000,000 kwa 
mwaka,hii inatokana na 
kupungua kwa zabuni  kwa 
sababu ya kuhama kwa 
kitengo cha barabara  na 
kuwa agency-TARURA 

      

      JUMLA NDOGO            3,000,000 

      Jumla Kuu Mapato ya 
Ndani 

         2,408,771,000  
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MCHANGANUO WA MATUMIZI YA KAWAIDA (OC NA OWN SOURCE) 2018/2019  

 

(i) MUHTASARI WA MATUMIZI MAENEO YASIYO YA RUZUKU (OWN SOURCE) 
 

KASMA IDARA MAOTEO 2018/2019 

5000 UTAWALA                             436,554,120 
 

500B UTUMISHI 
99,980,000 

500C VIKAO VYA MADIWANI 
466,445,000 

500A FEDHA UTAWALA 
        42,800,000 

 502 B HESABU ZA MWISHO 
24,208,320  

502 C FEDHA MATUMIZI 
30,100,000  

502 D FEDHA MAPATO 
        36,500,000  

 KILIMO 
20,000,000 

5005 MIPANGO 
45,000,000  

 MIFUGO NA UVUVI 
10,000,000 

5019 ARDHI 
9,965,000  

5036 MAZINGIRA 
27,841,160 

 AFYA 
120,000,000 

5027 MAENDELEO YA JAMII 
130,627,000 

 UKIMWI 
12,674,000 

 UCHAGUZI 
6,000,000 

502 E UGAVI 
        20,000,000  

 USTAWI WA JAMII 
20,000,000 

500C SHERIA 
        20,000,000  

500D UKAGUZI WA NDANI 
25,000,000  

 TEHAMA 
10,600,000 

 UVUVI 
10,000,000 

 ARDHI 
10,000,000 

JUMLA  MAENEO YASIYO RUZUKU 
1,604,590,600 
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KASMA 5000 - IDARA YA UTAWALA 

Fedha zilizopangwa kutumika katika Idara ya Utawala kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 436,554,120 ambazo zitatumika kuchangia 20% 

ya vijiji, kuwezesha mazingira mazuri ya kufanyia kazi kwa Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji 

(W), ikiwa ni pamoja na ulipaji wa posho za stahili ya watumishi, kuwezesha sherehe za 

Mwenge wa Uhuru kwa kununua mafuta (diesel), kulipa madeni nk. Mchanganuo uko 

kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2018/19 

5000 UTAWALA  

210207 Vibarua 15,000,000 

210301 Likizo 10,000,000 

210308 Posho ya kukaimu 10,000,000 

210329 Gharama za uhamisho 10,000,000 

210303 Malipo ya kazi za ziada 10,000,000 

210501 Umeme 5,000,000 

210504 Simu 4,000,000 

220101 Vifaa vya kiofisi 8,000,000 

220102 Kinukushi na vifaa vyake  6,000,000 

220109 Nakala 3,000,000 

220202 Maji 2,000,000 

220302 Mafuta 20,000,000 

221005 Pesa ya kujikimu 20,000,000 

221202 Posts and Telegram.  3,000,000 

221404 Chakula na Viburudisho 8,000,000 

221001 Gharama za Usafiri wa anga 4,000,000 

221404 Zawadi 2,000,000 

229920 Gharama za mazishi 5,000,000 

229905 Posho za walinzi 8,000,000 

221209 Usalama 6,000,000 

230408 Matengenezo na ukarabati 15,000,000 

410502 Samani 10,000,000 

229936 Madeni ya watumishi 5,000,000 

229402 Gharama za usafiri nchi kavu 300,000 
221205 Gharama za matangazo 6,000,000 
 Kuchangia 20% ya vijiji 241,254,120 
 JUMLA 436,554,120 
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KASMA 500B: UTUMISHI 

Fedha zilizopangwa kutumika katika Idara ya Utumishi kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 99,980,000 ambazo zitatumika kuwezesha 

mazingira mazuri ya kufanyia kazi kwa Ofisi ya Utumishi ikiwa ni pamoja na ulipaji wa 

posho za stahiki ya watumishi, kufanya vikao vya bodi ya ajira, kamati za maadili, ulipaji 

wa madeni, ununuzi wa mafuta (diesel), kulipa madeni nk. Mchanganuo uko kama 

ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2018/19 

500B RASILIMALI WATU  

220302 Gharama za Likizo 6,000,000 

221404 Gharama za uhamisho 6,000,000 

220101 Posho ya masaa ya ziada 15,000,000 

210303 Umeme 1,000,000 

221005 Simu 2,000,000 

229920 Vifaa vya kiofisi 5,000,000 

220201 Kinukushi na vifaa vyake  3,000,000 

210507 Gharama za nakala 1,000,000 

210314 Mafuta 14,800,000 

 Posho ya kujikimu 16,500,000 

220102 Gharama za usafi 2,000,000 

 Chakula na Viburudisho 5,400,000 

221201 Internet & Email connection 600,000 

 Gharama za vikao 2,000,000 

220101 Gharama za mazishi 3,000,000 

 Ulinzi na usalama 2,000,000 

220113 Gharama za matengenezo na ukarabati 3,000,000 

 Samani 6,000,000 

 Madeni ya watumishi 5,000,000 

210504 Gharama za usafiri nchi kavu 300,000 

 Shajala 300,000 

 Ukumbi 200,000 

 JUMLA 99,980,000 

 

KASMA 500C: GHARAMA ZA VIKAO VYA MADIWANI (CIVIC EXPENSES) 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya vikao vya Waheshimiwa Madiwani kwa mwaka 

2018/2019 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 458,705,000 ambazo 
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zitatumika kugharamia posho za kujikimu, posho za madaraka, posho za vikao, nauli, 

viburudisho kwa Waheshimiwa Madiwani. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2018/19 

260502 Mafuta 6,500,000 

260502 Posho ya Madaraka 228,000,000 

260502 Posho Vikao vya Baraza 87,730,000 

260502 Posho Ukaguzi wa Miradi 7,200,000 

260502 Posho Kikao cha Kamati ya Fedha 31,640,000 

 Posho Kamati ya Uchumi 15,700,000 

 Posho Kamati ya Kijamii 14,100,000 

 Posho Kamati ya Ukimwi 6,600,000 

 Posho Kamati ya maadili 1,880,000 

 Posho Mfuko wa Jimbo 1,800,000 

 Posho Bodi ya ajira 3,600,000 

 Posho CMT 14,000,000 

260502 Kamati ya Ukaguzi 9,420,000 

 Shajala 6,650,000 

 Chakula na Viburudisho 12,525,000 

 Nauli 5,810,000 

 Ukumbi 3,800,000 

 Escort 1,750,000 

 JUMLA 458,705,000 

 

KASMA 502C: FEDHA UTAWALA 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Fedha – Utawala kwa mwaka 

2017/2018 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 42,800,000 ambazo 

zitatumika kununua vitendea kazi ofisi ya mweka hazina, Kuwezesha stahili za kisheria 

watumishi wa idara ya fedha na kuwezesha maandalizi ya bajeti ya mapato na matumizi 

2019/2020. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

500A FEDHA UTAWALA  
220102 Vifaa vya computer                                          2,500,000.00  

221005 Posho ya kujikimu                      14,000,000.00  

221601 Gharama za kuprint                       7,000,000.00  

210301 Likizo                        1,200,000.00  

210329 Uhamisho  5,000,000.00  

210303 Posho ya masaa ya ziada                     6,000,000.00  

220101 Shajala                       2,500,000.00  
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220302 Mafuta Diesel                       4,600,000.00  

 JUMLA FEDHA UTAWALA 42,800,000 

 

KASMA 502B: FEDHA - HESABU ZA MWISHO  

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Fedha – Hesabu za Mwisho kwa 

mwaka 2018/2019 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 24,208,320 ambazo 

zitatumika kuwezesha uandaaji wa ufungaji wa hesabu za mwisho kwa kunununua shajala 

za ofisi, kulipia posho za stahiki ya watumishi. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

502B HESABU ZA MWISHO   

220101 Vifaa vya ofisi 4,208,320 

221005 Posho ya kujikimu 20,000,000 

 JUMLA HESABU ZA MWISHO  24,208,320 

 

KASMA 502C: FEDHA - MATUMIZI  

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Fedha – Matumizi kwa mwaka 

2018/2019 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 30,100,000 ambazo 

zitatumika kunununua shajala za ofisi, kulipia posho za stahiki ya watumishi na kulipia 

internet na barua pepe. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

502 C FEDHA MATUMIZI  

210303 Extra duty 4,800,000 

220101 Vifaa vya ofisi (shajala) 4,500,000 

221005 Posho ya kujikimu 11,000,000 

221201 Internet na barua pepe 9,800,000 

 JUMLA FEDHA MATUMIZI 30,100,000 

 
 

KASMA 502D: FEDHA - MAPATO  

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Fedha – Mapato kwa mwaka 2018/2019 

kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 36,500,000 ambazo zitatumika kwa ajili 

ya kusimamia na kufanya uangalizi wa mapato kufikia lengo, kukusanya mapato na 

kuchapisha vitabu vya Risiti (HW5). Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 
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KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

502 D FEDHA MAPATO  

220302 Diesel  8,100,000 

221005 Posho ya kujikimu 13,200,000 

220109 Gharama za uchapishaji 11,600,000 

221205 Gharama za machapisho/matangazo 3,600,000 

 JUMLA FEDHA MAPATO 36,500,000 

 
KASMA 500C: SHERIA  

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Sheria kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 20,000,000 ambazo zitatumika kununua shajala 

za ofisi, kununua vitabu vya sheria, kuwezesha upatikanaji wa sheria ndogo za 

Halmashauri katika ngazi ya vijiji na Halmashauri, kulipia posho za stahiki ya watumishi 

wa idara ya Sheria. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

500C SHERIA  

210301 Usafiri Likizoni 2,000,000 

220101 Vifaa vya Ofisi na kuandaa mikataba 4,440,000 

220302 Diesel 4,000,000 

221005 Posho ya kujikimu 4,000,000 

 Ununuzi wa printer HP LaserJet 560,000 

 Uniform 3,000,000 

 Shajala  2,000,000 

 JUMLA SHERIA 20,000,000 

 

KASMA 500D: UKAGUZI WA NDANI 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Ukaguzi wa Ndani kwa mwaka 

2018/2019 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 25,000,000 ambazo 

zitatumika kununua shajala za ofisi, kulipia posho za stahiki ya watumishi wa idara ya 

Ukaguzi wa Ndani. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

500D UKAGUZI WA NDANI  

 Gharama za likizo 2,000,000 

 Posho ya masaa ya ziada 5,000,000 

220302 Ununuzi wa mafuta (diesel) 2,500,000 
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 Matengenezo ya computer  2,000,000 

221005 Posho ya kujikimu 3,000,000 

230706 Matengenezo ya gari 2,500,000 

 Posho ya kukaimu 8,000,000 

 JUMLA UKAGUZI WA NDANI 25,000,000 

 

KASMA 516A: UGAVI 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Ugavi kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 20,000,000 ambazo zitatumika katika shughuli 

za usimamizi wa miradi, kuendesha vikao vya bodi, kusimamia manunuzi na kupanga 

manunuzi. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2018/19 

516A UGAVI  

 Diesel  1,000,000 

220101 Shajala  1,000,000 

 Vikao vya bodi 6,000,000 

 Manunuzi ya computer 2,000,000 

221005 Posho ya kujikimu 4,000,000 

 Likizo 2,000,000 

 Posho ya masaa ya ziada 4,000,000 

 JUMLA UGAVI 20,000,000 

 
 

KASMA 5036: MAZINGIRA 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Mazingira kwa mwaka 2018/2019 

kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 27,741,160 ambazo zitatumika kununua 

vifaa vya kufanyia usafi, kulipa vibarua, kununua mafuta (diesel). Mchanganuo uko kama 

ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAKISIO 

210329 Nauli 200,000 

220201 Umeme 400,000 

220702 Gharama za Nyumba 800,000 

229920 Mazishi 315,000 

  Ada ya mafunzo 400,000 

210303 Posho ya Masaa ya Ziada 1,640,000 

230302 Dizeli 3,675,000 

220101 Shajala 900,000 



56 

 

210207 Vibarua 15,900,000 

220113 Vifaa vya Usafi 2,000,000 

230408 Matengenezo 740,000 

221205 Matangazo 251,160 

221005 Posho ya Kulala 520,000 

  JUMLA KUU OWN SOURCE 27,741,160 
 

KASMA 517B: UCHAGUZI 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Kitengo cha Uchaguzi kwa mwaka 2018/2019 

kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 6,000,000 ambazo zitatumika kununua 

shajala za ofisi, kulipia nauli za safari, kulipia posho za kujikimu. Mchanganuo uko kama 

ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

517B UCHAGUZI  

220101 Shajala 3,000,000 

 Nauli  1,000,000 

 Posho ya kujikimu 2,000,000 

 JUMLA KUU UCHAGUZI 6,000,000 

 

KASMA 5005: MIPANGO 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Mipango kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 45,000,000 ambazo zitatumika kuandaa taarifa 

za utekelezaji, kukagua miradi ya maendeleo, kuandaa mpango na Bajeti ya Mwaka 

2019/2020, kuandaa taarifa za LAAC kwa kununua shajala za ofisi, kulipia posho za 

kujikimu, kununua mafuta (diesel), kufanya matengenezo ya gari na kulipia gharama za 

internet. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

5005 MIPANGO  

210301 Usafiri likizoni 1,000,000 

221005 Posho ya kujikimu 10,000,000 

220101 Vifaa vya Ofisi 4,400,000 

220102 Vifaa vya Komputa 2,000,000 

210504 Simu  600,000 

230408 Matengenezo ya gari 10,000,000 

221201 Internet  2,000,000 
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 Posho ya masaa ya ziada 10,000,000 

 Ununuzi wa mafuta (diesel) 5,000,000 

 JUMLA MIPANGO 45,000,000 

 
KASMA 500C: UVUVI  

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Sheria kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 10,000,000 ambazo zitatumika kununua shajala 

za ofisi, kununua mafuta, kulipaa posho. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

500C SHERIA  

220101 Shajala  1,000,000 

220302 Diesel 4,000,000 

221005 Posho ya kujikimu 3,000,000 

 Posho ya masaa ya ziada 2,000,000 

 JUMLA SHERIA 10,000,000 

 
KASMA 5027: MAENDELEO YA JAMII 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Idara ya Maendeleo ya Jamii kwa mwaka 

2018/2019 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 130,627,000 ambazo 

zitatumika Kuwezesha upatikanaji wa 4%mikopo ya vikundi  15 vya vijana, Kuwezesha upatikanaji 

wa mikopo 2% kwa vikundi vitatu, kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa vikundi vya kiuchumi, 

kufanya mafunzo juu ya ujasiriamali. Mchanganuo uko kama ifuatavyo:- 

NA MAELEZO 
MAOTEO 
2018/19 

1 

Kuwezesha utoaji wa 4% mikopo kwa vikundi 15 katika kata 15 za 
Misungwi,Mabuki, Mamaye, Ukiriguru, Usagara, Mbarika, Isenengeja, 
Mwaniko, Mondo, Koromije, Kasololo, Isesa, Kanyelele, Gulumungu na 
Bulemeji 

48,250,000 

2 

Kuwezesha upatikanaji wa 4%mikopo ya vikundi  15 vya vijana katika 
kata za Igokelo, Mabuki, Ilujamate, Misungwi, Idetemya, Usagara, Kijima, 
Misasi, Busongo, Shilalo, Nhundulu, Buhingo, Sumbugu, Mondo, Lubili 
ifikapo Juni 2019.  48,250,000 

3 

Kuwezesha upatikanaji wa mikopo 2% kwa vikundi vitatu kutoka 
kwenye vikundi vya watu wenye ulemavu katika kata za Misungwi, 
Misasi na Idetemya ifikapo Juni 2019 24,127,000 

4 

Kufanya ufuatiliaji na usimamizi katika vikundi 60 vya wanawake na 
vijana katika kata 27 za Usagara,Idetemya, Kanyelele, Fella,Ukiriguru, 
Mbarika, Isenengeja,Mwaniko, Mondo, Igokelo, Misungwi, Kasololo, 
Koromije, Mamaye, Isesa,Mabuki, Gulumungu, Nhundulu, Bulemeji, 
Ilujamate, Kijima, Misasi, Busongo, Shilalo, Buhingo, Sumbugu, na Lubili 

        
5,973,210  
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ifikapo Juni 2019 

5 
Kuwezesha upatikanaji wa stahiki za watumishi 17 ndani ya idara ifikapo 
Juni 2019 4,026,790 

 
JUMLA KUU  130,627,000  

 

USTAWI WA JAMII 
Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Ustawi wa Jamii kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 20,000,000 ambazo zitatumika kama ifuatavyo:- 

NA MAELEZO 
MAOTEO 
2018/19 

1 

Kuwezesha uundwaji na usimamizi wa kamati za ulinzi wa mtoto katika 
kata 27 za Usagara,Idetemya, Kanyelele, Fella,Ukiriguru, Mbarika, 
Isenengeja,Mwaniko, Mondo, Igokelo, Misungwi, Kasololo, Koromije, 
Mamaye, Isesa,Mabuki, Gulumungu, Nhundulu, Bulemeji, Ilujamate, 
Kijima, Misasi, Busongo, Shilalo, Buhingo, Sumbugu, na Lubili ifikapo Juni 
2019 4,120,000 

2 

Kuwezesha kufanyika kwa vikao 4 vya kamati za ulinzi wa watu wa 
makundi maalum (Kamati ya ulinzi wa mtoto, Kamati ya ulinzi na usalama 
wa watu wenye ulemavu na baraza la wazee) ifikapo Juni 2019. 3,280,000 

3 
Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa mazingira hatarishi kwa watoto 
(migodini, nyumba za kulala wageni na kumbi za starehe) ifikapo juni 2019. 3,432,000 

4 

Kuwezesha uundwaji wa mabaraza ya watoto katika kata 27 za 
Usagara,Idetemya, Kanyelele, Fella,Ukiriguru, Mbarika, 
Isenengeja,Mwaniko, Mondo, Igokelo, Misungwi, Kasololo, Koromije, 
Mamaye, Isesa,Mabuki, Gulumungu, Nhundulu, Bulemeji, Ilujamate, 
Kijima, Misasi, Busongo, Shilalo, Buhingo, Sumbugu, na Lubili ifikapo Juni 
2019 5,088,000 

 JUMLA 20,000,000 

 

UKIMWI 

Fedha zilizopangwa kutumika kwa ajili ya Udhibiti Ukimwi kwa mwaka 2018/2019 kutoka 

katika vyanzo vya mapato ya ndani ni Tshs. 12,674,000 ambazo zitatumika kama ifuatavyo:- 

NA MAELEZO 
MAOTEO 
2018/19 

1 
Kufanya mkutano 1 na wajumbe 65 wa Konga kuhusu haki za watu waishio 
na virusi vya UKIMWI ifikapo Juni 2019. 2,394,000 

2 

Kufanya vikao na kamati za UKIMWI za kata 27 za Usagara,Idetemya, 
Kanyelele, Fella,Ukiriguru, Mbarika, Isenengeja,Mwaniko, Mondo, Igokelo, 
Misungwi, Kasololo, Koromije, Mamaye, Isesa,Mabuki, Gulumungu, 
Nhundulu, Bulemeji, Ilujamate, Kijima, Misasi, Busongo, Shilalo, Buhingo, 
Sumbugu, na Lubili ifikapo Juni 2019 3,090,000 

3 
Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa shughuli za UKIMWI katika  katika kata 
27 ifikapo Juni 2019 3,870,000 
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4 
Kufanya usimamizi na ufatiliaji wa shughuli za UKIMWI kupitia kamati ya 
Halmashauri (CMAC) ifikapo Juni 2019. 3,320,000 

   Jumla Kuu 12,674,000 

 
518 A KITENGO CHA TEHAMA NA UHUSIANO 
 
NA 

SHUGHULI  MAKISIO YA BAJETI 
2018/2019 

1. Kuandaa Makala 2 za Habari za Miradi ya Maendeleo na kuzitoa 
katika vyombo vya Habari ifikapo Juni 2019. 

2,000,000 
 

2. Kusimamia na Kufanya Matengenezo ya Vifaa vya Kieletroniki 
(Tehama) ifikapo Juni 2019. 

2,200,000 
 

3. Kuboresha na kuimarisha Mifumo ya Mtandao wa Ndani wa 
Mawasiliano (LAN) katika Idara na Vitengo vya Halmashauri 
ifikapo Juni 2019. 

1,500,000 

4. Kukusanya taarifa, Habari na Kupiga Picha  za shughuli na 
Miradi mbalimbali na kuzihuisha /kuziweka mara kwa mara  
kwenye Tovuti ya Halmashauri  na Mitandao ya Kijamii  
ifikapo Juni 2019. 

1,600,000 

5. Kusimamia, kufuatilia na kufanya Ukaguzi kila Mwezi wa 
Mashine za Kukusanya Mapato ya Halmashauri ifikapo Juni 
2019. 

1,500,000 
 
 

6. Kutoa Mafunzo Elekezi kwa Watumishi wa Idara na Vitengo vya 
Halmashauri kuhusu matumizi bora na sahihi ya Vifaa na 
Mifumo ya Kielektroniki (TEHAMA) ifikapo Juni 2019. 

1,000,000 

7. Kuweka na kufunga Software kwenye Vifaa vya Kielektroniki 
(Kompyuta) ifikapo Juni 2019. 

800,000 

 JUMLA KUU 10,600,000 

 

518A TEHAMA , MAWASILIANO NA UHUSIANO 
 
 

220101 Vifaa vya Ofisi 500,000 

221005 Posho ya kujikimu 4,000,000 

221205 Gharama za Machapisho/ Makala za Habari 1,000,000 

220302 Diesel (Mafuta ) 400,000 

220807 Gharama za Mafunzo ya Tehama 600,000 

221312 Education Radio na TV Programmes 1,000,000 

220102 Vifaa vya Computer 1,100,000 

410602 Computer na Scanner 700,000 

210303 Masaa ya Ziada 1,300,000 

 JUMLA HABARI, TEHAMA NA MAWASILIANO 10,600,000 
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B. MCHANGANUO WA MAPENDEKEZO YA MAKISIO YA MATUMIZI YA 

KAWAIDA KWA MWAKA 2018/2019 MAENEO YA RUZUKU (OC) 

Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi imepanga kutumia jumla ya Tshs. 2,823,510,620 za 

Ruzuku toka Serikalini kwa ajili ya matumizi ya kawaida kama vile ununuzi wa shajala, 

mafuta, kulipa gharama za posho stahiki za watumishi ikiwa ni pamoja na likizo, 

uhamisho, matibabu, pango la nyumba kwa watumishi wa idara wanaostahili, kulipia 

gharama za simu, matengenezo ya magari, kulipia bili mbali mbali nk. Mchanganuo kiidara 

uko kama ifuatavyo:- 

 

UTAWALA 

Lengo  Shughuli MAKISIO 
2018/2019 

Kupunguza maambukizi 
ya virusi vya ukimwi 
kutoka 4% hadi 3% ifikapo 
mwaka 2022 
  

Kuendesha semina juu ya uhamasishaji na upimaji 
wa virusi vya ukimwi kwa hiari kwa watu 200 
ifikapo 30 June 2019 

4,887,000 

Kuwapa stahili zao watumishi 20 walioathirika na 
virusi vya ukimwi ifikapo Juni 30 2019 

1,600,000 

Uboreshaji wa mazingira 
ya kazi katika Ofisi ya 
Mkurugenzi ifikapo 
mwaka 2022. 
  
  

Kuboresha mazingira ya kazi katika ofisi ya 
Mkurugenzi ifikapo Juni 30 2019. 

36,827,000 

Kuwezesha kufanyika kwa mabaraza ya 
wafanyakazi kwa awamu 2 ifikapo Juni 30 2019. 

7,549,000 

Kuchangia sherehe za mbio za Mwenge wa Uhuru 2,672,000 

Kuwezeha ununuzi wa sare za kazi kwa 
wafanyakazi Kada maalumu ifikapo Juni 30 2019  

2,000,000 

Kuboresha ufuatiliaji, 
uthaminishaji na utoaji wa 
taarifa katika maendeleo 
ya miradi/shughuli 
ifikapo mwaka 2022  
  

Kuwezesha maandilizi na uwasilishaji wa Bajeti 
ifikapo Juni 30 2019.  

660,000 

Kuwezesha maandilizi na uwasilishaji wa taarifa ya 
fedha kwenye Kamati ya Fedha (LAAC) ifikapo Juni 
30 2019  

660,000 

Uelewa juu ya kuzuia na 
kukinga majanga katika 
vijiji 113 ifikapo Juni 2022  

Kuendesha mafunzo ya siku 2 katika vijiji 113 juu ya 
kuzuia na kujinga na majanga yanayotokea ifikapo 
Juni 30 2019. 

2,952,000 

Kuwezesha ufungaji wa vifaa kinga katika majengo 
ya Halmashauri ifikapo 30 June 2019 

1,500,000 

 Jumla Kuu 61,307,000 
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Mchanganuo  

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

 UTAWALA  

 Mafuta 4,800,000 

210503 Chakula na Viburudisho 7,633,000 

 Shajala  720,000 

210303 Malipo ya kazi za ziada 3,200,000 

221005 Posho  ya kujikimu 8,374,000 

220612 Sare 2,000,000 

 Kukodi Ukumbi 480,000 

270247 Mchango wa Maziwa Makuu 6,000,000 

270909 Pesa ya Serikali za Mitaa 10,000,000 

271301 Mchango wa ALAT  15,000,000 

210321 Malipo ya kazi Maalumu 1,600,000 

 Vifaa vya Usalama 1,500,000 

 JUMLA 61,307,000 

 

UTUMISHI 

Lengo  Shughuli MAKISIO 
2018/2019 

Oboreshaji wa mazingira ya 
kazi katika Idara ya 
Rasilimali watu na Vitengo 
vyake 4 ifikapo Juni 2022 

Kuwezesha mazingira rafiki ya kazi kwa 
watumishi wa  Idara ya Rasilimali watu na 
Vitengo vyake Ifikapo 30 Juni  

69,800,000 

Kuwezesha uendeshaji wa mafunzo elekezi kwa 
waajiriwa wapya ifikapo Juni 30 2019. 

5,080,000 

 Jumla Kuu 74,880,000 

 

Mchanganuo  

KASMA MAELEZO MAOTEO 2017/18 

 UTUMISHI  

220302 Mafuta 7,800,000 

221404 Chakula na Viburudisho 4,400,000 

220101 Shajala  300,000 

210303 Malipo ya kazi za ziada 10,000,000 

221005 Posho ya Kujikimu 12,500,000 

229920 Gharama za mazishi 3,000,000 

220201 Umeme 1,000,000 

210507 Ununuzi wa Samani 7,000,000 

210314 Posho ya vikao 2,000,000 

 Kukodi Ukumbi 80,000 
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220102 Kinukushi na vifaa vyake 2,000,000 

 Matengenezo na Ukarabati 3,000,000 

221201 Internet na Email 1,000,000 

 Gharama za safari 3,000,000 

220101 Vifaa vya kiofisi 3,000,000 

 Nakala 2,000,000 

220113 Vifaa vya Usafi 1,500,000 

 Usalama 2,000,000 

 Madeni ya watumishi 3,000,000 

210504 Simu 2,000,000 

221002 Gharama za usafiri nchi kavu 300,000 

 Likizo 4,000,000 

 JUMLA  74,880,000 

 

KILIMO 
Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 

2018/2019 
1 Mazingiraya utendaji kazi ya 

watumishi 94 kuboreshwa kwa 
kuwapatia vitendea kazi 
ifikapoJuni 2022 

Kuiwezesha ofisi ya Kilimo, Umwagiliaji 
na Ushirika kwa vitendea kazi ifikapo Juni 
2019 

22,875,600 

  JUMLA KUU 22,875,600 

Mchanganuo 

 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

5033 Kilimo   

210207 Kulipa vibarua 415,996 

210301 Usafiri wa likizo 3,000,000 

210308 Posho ya kukaimu 682,100 

210329 Gharama za kuhama (moving expenses) 3,263,900 

210502 Kulipia kodi ya nyumba 2,000,000 

210504 Simu 1,000,000 

220101 Vifaa vya ofisi( kalamu, karatasi, penseli na shajala) 1,200,000 

220201 Umeme 1,200,000 

220301 Petrol 2,380,000 

20301 Dizeli 2,070,000 

221002 Usafiri wa ardhini (basi, treni, taksi) 500,000 

221005 Posho ya kujikimu  4,380,000 

221202 Posta na Telegrafs 115,400 

21406 Zawadi na tuzo 500,000 

229920 Gharama za mazishi 1,208,000 

 Jumla ndogo 22,875,600 
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ELIMU MSINGI 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Kuongezeka kwa ufaulu kwa 
mitihani ya kitaifa ya darasa la VII 
na IV 

Kusimamia ufaulu wa wanafunzi wa 
darasa la saba 

176,000,000 

Kusimamia ufaulu wa wanafunzi wa 
darasa la nne 

72,300,000 

2 Kuhakikisha kunakuwepo na vifaa 
vya kujifunzia na kufundishia kwa 
watoto wenye mahitaji maalum 

Kununua vifaa vya kujifunzia na 
kufundishia kwa watoto wenye 
mahitaji maalum 

2,000,000 

Kutoa mafunzo kwa walimu 
wanaofundisha watoto wenye mahitaji 
maalum 

4,000,000 

3 Kuhakikisha upatikanaji wa 
chakula na malazi kwa watoto 
wenye mahitaji maalum katika 
shule za Mitindo, Misungwi, 
Kigongo na Busagara 

Kusimamia upatikanaji wa chakula na 
malazi kwa watoto wenye mahitaji 
maalum katika shule za Mitindo, 
Misungwi, Kigongo na Busagara 

1,500,000 

4 Usimamizi na ufuatiliaji wa 
shughuli za elimu msingi 

Kufanya ufuatiliaji wa shughuli za 
kielimu katika shule 146 wilayani 
Misungwi 

6,500,000 

 Kupokea na kusimamia matumizi 
sahahi ya ruzuku ya elimu bure 
shule za msingi (Capitation) 

Kusimamia na kufanya ukaguzi wa 
ruzuku ya elimu bure shule za msingi 
(capitation) 

410,000,000 

5 Kuhakikisha walimu wanapata 
stahiki zao 

Kulipa likizo, uhamisho, matibabu, 
gharama za mafunzo, gharama za 
mazishi nk 

468,470,000 

Kulipa posho za madaraka kwa 
walimu wakuu 

333,600,000 

Kulipa posho za madaraka kwa 
waratibu elimu kata 

81,000,000 

6 Kufanya uhamasishaji juu ya 
kuzuia maambukizi ya virusi vya 
Ukimwi 

Kutoa mafunzo ya siku 3 kwa waratibu 
wa elimu na maafisa wa elimu juu ya 
elimu ya kuzuia maambukizi ya virusi 
vya ukimwi 

4,000,000 

7 Kufanya uhamasishaji dhidi ya 
rushwa 

Kutoa mafunzo ya siku 1 kwa waratibu 
wa elimu na maafisa wa elimu dhidi ya 
rushwa  

4,000,000 

8 Kuwajengea walimu uwezo wa 
kitaaluma katika masomo yao 

Kutoa mafunzo kwa walimu 350 juu ya 
mada ngumu katika masomo 
mbalimbali 

5,300,000 

9 Uandikishaji wa watoto wote 
wenye umri wa kwenda shule 
kujiunga na darasa la kwanza 

Kuhakikisha zoezi zima la uandishaji 
linafanyika 

2,600,000 



64 

 

10 Kupunguza idadi ya wasiojua 
kusoma, kuhesabu na kuandika  

Kutoa motisha kwa walimu 43 
wanaofundisha watu wazima kwa 
kuwalipa malipo yao ya kila mwezi 

5,000,000 

11 Kufanya ukaguzi na ufuatiliaji wa 
vituo 13 vya elimu ya watu wazima 

Kutembelea na kukagua vituo 13 vya 
elimu ya watu wazima 

6,100,000 

  Kutoa mafunzo kwa walimu 20 juu ya 
program ya Ndiyo Naweza 

400,000 

12 Kusimamia masuala ya michezo 
mashuleni  

Kusimamia ushiriki wa wanafunzi na 
walimu katika michezo ya 
UMITASHUMTA  

28,650,000 

   1,611,420,000 

 
Mchanganuo: 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

507C Elimu Watu Wazima  

210303 Kugharamia Posho ya masaa ya ziada 5,000,000 

210401 Honoraria  5,000,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 4,400,000 

220302 Ununuzi wa Mafuta (diesel) 2,500,000 

221005 Kugharamia Posho ya kujikimu 500,000 

221406 Zawadi Wiki ya EWW 2,000,000 

221312 Elimu kwa njia ya Radio na TV 2,500,000 

 Jumla - Elimu Watu Wazima 21,900,000 

507D Elimu Utamaduni na Michezo  

221005 Kugharamia Posho ya kujikimu 6,000,000 

221313 Kununua Vifaa vya Michezo ya UMITASHUMTA 22,650,000 

 Jumla Elimu Utamaduni na Michezo 28,650,000 

5007 Elimu Utawala    

210301 Kulipa gharama za likizo kwa watumishi 99,368,000 

210303 Kugharamia Posho ya masaa ya ziada 6,300,000 

210312 Kulipa Posho ya madaraka kwa Walimu Wakuu 333,600,000 

210312 Kulipa Posho ya madaraka kwa Waratibu Elimu  81,000,000 

210503 Chakula na Viburudisho 10,700,000 

210319 Gharama za Matibabu 4,000,000 

210329 Gharama za Uhamisho 146,102,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 7,000,000 

220301 Ununuzi wa Mafuta (petrol)  3,000,000 

220302 Ununuzi wa Diseli 8,400,000 

221701 Gharama za chakula katika shule Msingi (Mitindo) 132,300,000 
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MAJI 
Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 

2018/2019 
1 Mazingiraya utendaji kazi ya 

watumishi  wa idara ya maji 
kuboreshwa kwa kuwapatia 
vitendea kazi ifikapoJuni 2022 

Kununua vitendea kazi kwa ajili ya idara 
ya maji pamoja na kulipa stahiki za 
watumishi ifikapo Juni 2019 

14,623,000 

  JUMLA KUU 14,623,000 

 

Mchanganuo: 

 

220802 Kulipa gharama za masomo (Karo/ada ya masomo) 6,000,000 

221005 Kugharamia Posho ya kujikimu 6,000,000 

221102 Kugharamia Nauli za safari (usafiri wa barabara) 3,100,000 

221303 Vifaa vya kufundishia 42,400,000 

221311 Gharama za Mtihani Darasa la IV 72,300,000 

221311 Gharama za Mtihani Darasa la VII 176,000,000 

221314 Gharama za Uendeshaji wa shule za Msingi (Capitation) 410,000,000 

221406 Kutoa Zawadi kwa Wafanyakazi Bora 3,000,000 

229920 Gharama za Mazishi 6,000,000 

230605 Matengenezo ya magari 4,300,000 

 Jumla – Elimu Utawala  1,560,870,000 

 Jumla Kuu Elimu Msingi 1,611,420,000 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

5017 Maji   

210301 Gharama za Likizo kwa watumishi  500,000 

210329 Gharama za Uhamisho  2,000,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 880,000 

221005 Posho ya kujikimu 1,800,000 

220202 Malipo ya bili za maji 240,000 

230404 Gharama za Matengenezo ya gari  4,579,000 

220201 Gharama za kulipa Umeme 1,200,000 

220301 Ununuzi wa Petrol  446,000 

220302 Ununuzi wa Diesel  2,300,000 

229920 Gharama za Mazishi  350,000 

221404 Gharama za Viburudisho 328,000 

 Jumla – Maji 14,623,000 
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ELIMU SEKONDARI 
Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 

2018/2019 
1 Kiwango cha ufaulu wa wanafunzi 

katika mitihani ya kidato cha 
pili,kidato cha nne na kidato cha sita 
kupanda kutoka 75.3% hadi 90% 
ifikapo 2022 

Kufanya shughuli za ufuatiliaji wa 
ufundishaji wa walimu katika shule za 
sekondari 23 ifikapo june 2019 

17,720,578 

2 Kufanyika kwa michezo ya Umiseta 
katika shule za sekondari   27 ifikapo 
juni 2022  

Kuwezesha kufanyaka michezo ya 
UMISETA katika shule za sekondari 27 
ifikapo juni 2019  

220,000 

3 
Kiwango cha ufaulu wa wanafunzi 
katika mitihani ya kidato cha pili, 
kidato cha nne na kidato cha sita 
kupanda kutoka 75.3% hadi 90% 
ifikapo 2022 

Kuwezesha ufanyikaj wa mtihani wa 
kidato cha nne. 

   139,548,100  

Kuratibu ufanyikaji wa mtihani wa kidato 
cha pili katika shule za sekondari 23 
ifikapo june 2019. 

            
54,886,000  

Kuwezesha ufanyikaji wa mithani ya 
kidato cha sita ifikapo juni 2019. 

       11,406,000  

4  Fedha ya fidia ya ada kutolewa kwa 
shule 23 za sekondari ifikapo 2022. 

Kutoa fidia ya ada kwa shule 23 za 
sekondari ifikapo june 2019. 

180,680,000 
 

  Capitation  377,600,000 

  Posho ya madaraka 72,000,000 
5 100% ya wanafunzi wa shule za 

sekondari kupatiwa chakula ifikapo 
2022. 

Kutoa chakula kwa wanafunzi 155 wa 
bweni katika shule ya sekondari Misungwi 
ifikapo june 2019. 

       

83,700,000 

6 Kiwango cha ufaulu wa wanafunzi 
katika mitihani ya kidato cha 
pili,kidato cha nne na kidato cha sita 
kupanda kutoka 75.3% hadi 90% 
ifikapo 2022 

Kutoa huduma muhimu kwa maaafisa 5 
pamoja na walimu 558 ifikapo juni 2019. 

121,870,992 
 

  JUMLA KUU 1,112,840,670 
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Mchanganuo: 

 

 

ARDHI 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Kuwezesha mazingira mazuri ya 
kufanyia kazi kwa watumishi wa 
idara ya ardhi 

Kununua vitendea kazi, kulipa posho, 
kununua shajala 

6,711,000 

 

Mchanganuo 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

5008 Sekondari   

210301 Kulipa gharama za likizo kwa watumishi 28,465,000 

210312 Kulipa Posho ya madaraka kwa walimu wakuu  72,000,000 

210329 Gharama za Uhamisho  20,036,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 500,000 

 Kutoa Zawadi kwa wafanyakazi bora 300,000 

220201 Kulipa bili za Umeme  61,000 

220302 Kununua Diesel  6,430,570 

221005 Kugharamia Posho ya kujikimu 10,200,000 

221210 Gharama za simu (mobile) 50,000 

221311 Gharama za  Uendeshaji Mitihani 205,640,100 

221314 Gharama za Uendeshaji wa shule (Capitation) 377,600,000 

221315 Gharama za Chakula (school meal) 83,700,000 

229920 Gharama za Mazishi 1,000,000 

230605 Matengenezo ya gari 3,500,000 

280602 Fidia ya ada  302,080,000 

 Samani 400,000 

 Chakula na viburudisho 878,000 

 Jumla – Sekondari 1,112,840,670 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

5009 ARDHI  

 MIPANGO MIJI  

210303 Posho masaa ya ziada 960,000 
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MIFUGO 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Kuwezesha mazingira mazuri ya 
kufanyia kazi kwa watumishi wa 
idara ya Mifugo 

Kununua vitendea kazi, kulipa posho, 
kununua shajala 

15,250,400 

Mchanganuo  

KASMA MAELEZO MAOTEO 2018/19 

210301 Likizo 800,000 

210308 Posho ya kukaimu 696,600 

210329  Gharama za uhamisho 1,500,000 

210302  Posho ya Nyumba 2,400,000 

210504 Simu 400,000 

210101 Vifaa vya ofisi 513,000 

220201 Umeme 1,200,000 

220301 Petrol 1,350,000 

220302 Diesel 1,380,000 

221005 Posho ya kukaimu 3,610,000 

221102 Ground travel 300,000 

221202 Gharama za posta 150,000 

221406 Zawadi na Tuzo 300,000 

229905 Ulinzi 400,000 

229920 Mazishi 250,000 

JUMLA YA MATUMIZI YA KAWAIDA (OC) 15,250,400 

230302 Diseli 800,000 

220101 Shajala 400,000 

 Jumla 2,710,000 

 UPIMAJI NA RAMANI  

230302 Diseli 1,375,000 

 beacons 1,000,000 

210303 Posho ya masaa ya ziada 240,000 

221005 Posho ya kujikimu 180,000 

220101 Shajala 50,000 
 Jumla 2,895,000 

 ARDHI USIMAMIZI  

 Gharama za umeme 560,000 

221005 Posho ya kujikimu 240,000 

221002 bus tiketi 200,000 

210303 Posho masaa ya ziada 240,000 
 Jumla 1,240,000 

 JUMLA KUU ARDHI 6,711,000 
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MIPANGO 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Uandaaji wa taarifa za utekelezaji 
miradi ya maendeleo na ukaguzi wa 
miradi ya maendeleo 

Kuandaa taarifa utekelezaji miradi ya 
maendeleo robo zote, ununuzi wa vitendea 
kazi, ulipaji wa posho 

10,068,000 

 

Mchanganuo: 

 

 

UKAGUZI WA NDANI 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Uandaaji wa taarifa za ukaguzi kwa 
kipindi cha robo mwaka na mwaka  

Kuandaa taarifa ukaguzi kwa kipindi cha 
robo mwaka na mwaka 

10,068,000 

 

Mchanganuo: 

 

Kasma Maelezo Makisio ya 

2018/2019 

5005 Mipango  

210303 Posho ya masaa ya ziada 2,000,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (shajala) 1,568,000 

220302 Ununuzi wa Mafuta  2,000,000 

221005 Gharama za Posho ya kujikimu 2,000,000 

230408 Matengenezo ya magari  500,000 

 Posho ya kujikimu 2,000,000 

 Jumla – Mipango 10,068,000 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

515A Ukaguzi wa ndani  

210301 Gharama za likizo 2,000,000 

210303 Posho ya kujikimu 3,500,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 768,000 

220302 Ununuzi wa mafuta (Diesel)  800,000 

 Matengenezo ya gari 1,000,000 

 Mafunzo ya ukaguzi 2,000,000 

 Jumla Ukaguzi wa ndani 10,068,000 
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MAENDELEO YA JAMII 

 

Na Lengo Makisio 2018/2019 
1 Kuwezesha posho ya kukaimu madaraka ifikapo juni 2019 2,080,000 

2 

Kuwezeshaji uundwaji wa vikundi 10 katika uanzishaji wa viwanda 

vidogo na vya kati katika kata za Misungwi, Misasi, Kasololo, Kijima, 

Mondo, Ilujamate, Lubili, Mbarika, Misungwi na Usagara ifikapo Juni 

2019 1,660,000 

3 

Kufanya ufuatiliaji na usimamizi katika vikundi 30 vya kiuchumi kwa 

wanawake na vijana Nhundulu, Sumbugu, Shilalo, Idetemya, Isenengeja, 

Misasi, Mondo, Misungwi, Fella na Kanyelele ifikapo Juni 2019  1,786,790 

4 

Kuhamasisha na kutoa elimu kwa jamii kuhusu ujenzi wa nyumba bora na 

za kisasa katika kata za Kasololo, Isesa, Gulumungu, Ilujamate, Mamaye  

na Mbarika ifikapo  Juni 2019 1,184,210 

  

6,711,000 

 

Mchanganuo: 

 

MALIASILI 

 Shughuli Makisio 

1 Kuhamasisha jamii na Kusimamia Usafi wa Mazingira Kila Siku na 
Jumamosi ya Kila mwisho wa Mwezi katika Ngazi ya Kaya, Taasisi, 
Biashara, Soko na Viwandani  Katika Wilaya ya Misungwi  ifikapo Juni 2019 

1,650,000 

2 Kununua Vifaa vya Kuzolea na Kutunzia Taka Ngumu na Kusambaza katika 
Mji wa Usagara, Misungwi, Misasi na Kigongo Ifikapo Juni 2019 

1,220,000 

3 Kuhamasisha Jamii juu ya Kampeni ya Upandaji Miti 1,500,000 na Kutoa 
elimu ya utunzaji wa Mazingira ya Ardhi, Vyanzo vya Maji  na Matumizi ya 
Nishati mbadala na Majiko Banifu katika Vijikata zote 27 Ifikapo Juni 2019 

1,160,000 

4 Kufanya Ukaguzi na Usimamizi wa Shughuli za Kimazingira katika maeneo 
ya Uwekezaji, Migodi, Viwanda, Vyanzo vya Maji, Miradi ya Ufugaji Samaki 

1,441,000 

5 Kuwezesha Upatikanaji wa  Vitendea kazi vya Ofisi na Stahihili za Kisheria 
kwa Watumishi wa Idara ya Mazingira Ifikapo Juni 2019 

1,240,000 

Kasma Maelezo Makisio ya mwaka 

2018/2019 

5027 Maendeleo ya Jamii  

221005 Posho ya kujikimu 3,360,000 

220101 Ununuzi wa shajala 1,220,000 

220302 Ununuzi wa Diesel  1,531,800 

 Posho ya kukaimu madaraka 2,080,000 

 Jumla – Maendeleo ya Jamii 6,711,000 
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 JUMLA KUU RUZUKU YA SERIKALI KUU  6,711,000 

 

 

Mchanganuo: 

KASMA MAELEZO MAKISIO 

210207 Vibarua 910,000 

221205 Matangazo 400,000 

230302 Dizeli 1,600,000 

210203 Posho ya Masaa ya Ziada 960,000 

220101 Shajala 800,000 

230311 Matengenezo 350,000 

221205 Vifaa vya Usafi 691,000 

220201 Umeme 160,000 

220702 Gharama za Nyumba 400,000 

221005 Posho ya Kulala 240,000 

210301 Likizo 200,000 

  JUMLA KUU  6,711,000 
 

USHIRIKA 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Kuwezesha mazingira mazuri ya 
kufanyia kazi kwa watumishi wa 
idara ya Ushirika 

Kununua vitendea kazi, kulipa posho, 
kununua shajala, mafuta (diesel) nk. 

6,711,000 

 

Mchanganuo 

 

BIASHARA 

Na Lengo Maelezo ya kazi MAKISIO 
2018/2019 

1 Kuwezesha mazingira mazuri ya 
kufanyia kazi kwa watumishi wa 
idara ya Biashara 

Kununua vitendea kazi, kulipa posho, 
kununua shajala, mafuta (diesel) nk. 

6,711,000 

 

 

506D Ushirika  

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 1,400,000 

220302 Ununuzi wa mafuta (Diesel)  1,000,000 

221202 Posho za kujikimu 2,500,000 

270601 Posho ya masaa ya ziada 1,000,000 

220301 Ununuzi wa mafuta (Petrol) 619,750 

 Jumla Ushirika 6,711,000 
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Mchanganuo  

 

MAZINGIRA 

Na  Shughuli  Makisio 
2018/2019 

1 Kuhamasisha jamii na Kusimamia Usafi wa Mazingira Kila Siku na 
Jumamosi ya Kila mwisho wa Mwezi katika Ngazi ya Kaya, Taasisi, 
Biashara, Soko na Viwandani  Katika Wilaya ya Misungwi  ifikapo Juni 2019 

1,650,000 

2 Kununua Vifaa vya Kuzolea na Kutunzia Taka Ngumu na Kusambaza katika 
Mji wa Usagara, Misungwi, Misasi na Kigongo Ifikapo Juni 2019 

1,220,000 

3 Kuhamasisha Jamii juu ya Kampeni ya Upandaji Miti 1,500,000 na Kutoa 
elimu ya utunzaji wa Mazingira ya Ardhi, Vyanzo vya Maji  na Matumizi ya 
Nishati mbadala na Majiko Banifu katika Vijikata zote 27 Ifikapo Juni 2019 

1,160,000 

4 Kufanya Ukaguzi na Usimamizi wa Shughuli za Kimazingira katika maeneo 
ya Uwekezaji, Migodi, Viwanda, Vyanzo vya Maji, Miradi ya Ufugaji Samaki 

1,441,000 

5 Kuwezesha Upatikanaji wa  Vitendea kazi vya Ofisi na Stahihili za Kisheria 
kwa Watumishi wa Idara ya Mazingira Ifikapo Juni 2019 

1,240,000 

 JUMLA KUU RUZUKU YA SERIKALI KUU  6,711,000 

 

Mchanganuo: 

KASMA MAELEZO MAKISIO 

210207 Vibarua 910,000 

221205 Matangazo 400,000 

230302 Dizeli 1,600,000 

210203 Posho ya Masaa ya Ziada 960,000 

220101 Shajala 800,000 

230311 Matengenezo 350,000 

221205 Vifaa vya Usafi 691,000 

220201 Umeme 160,000 

220702 Gharama za Nyumba 400,000 

221005 Posho ya Kulala 240,000 

210301 Likizo 200,000 

502E Biashara   

220101 Ununuzi wa Vifaa vya ofisi (stationary) 1,400,000 

220302 Ununuzi wa mafuta (Diesel)  1,000,000 

221202 Posho za kujikimu 2,500,000 

270601 Posho ya masaa ya ziada 1,000,000 

220301 Ununuzi wa mafuta (Petrol) 619,750 

 Jumla Biashara 6,711,000 
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  JUMLA KUU YA MATUMIZI KAWAIDA GPG 6,711,000 

 

 

AFYA 

Na Lengo la Mradi Jina la mradi Kiasi cha fedha  

1 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha vikao vya robo vya bodi ya Afya 
(W) ifikapo Juni 2019 12,725,000 

2 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kununua viandikishi vya ofisi ifikapo juni 
2019 2,000,000 

3 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha ushiriki wa maadhimisho ya 
kitaifa na kidunia katika idara ifikapo Juni 
2019 6,286,800 

4 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi 
katika maeneo ya kazi ifikapo juni 2019 7,991,200 

5 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha matengenezo ya vifaa na magari 
ifikapo juni 2019 5,000,000 

6 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha maslahi ya watumishi ifikapo 
Juni 2019 18,068,800 

 7 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kutoa zawadi za motisha kwa  watumishi 
ifikapo Juni 2019 5,921,800 

 8 
Kuboresha huduma za afya 
wilayani 

Kulipia gharama za mazishi ifikapo juni 
2019 3,000,000 

    JUMLA DMO OFFICE 60,993,600 

9 
Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha ulipaji wa bili za maji,umeme 

,posta na simu  ifikapo juni 2019 
18,600,000 

10 
Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi 

katika maeneo ya kazi ifikapo juni 2019 2,410,000 

11 

Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha ujenzi na ukarabati wa mifumo 
ya maji safi na maji taka katika hospitali ya 
Wilaya ifikapo juni 2019 19,383,400 

12 
Kuboresha mazingira ya kazi Kutoa zawadi za motisha kwa  watumishi 

ifikapo Juni 2019 784,000 

13 
Kuboresha mazingira ya kazi Kuboresha mazingira ya kazi katika 

hospitali ya wilaya ifikapo juni 2019 17,340,000 

 14 
Kuboresha mazingira ya kazi Kulipia poshoya kujikimu watumishi wapya 

40 ifikapo juni 2019 10,000,000 

 15 
Kuboresha mazingira ya kazi Kulipia posho ya oncall kwa watumishi 123 

ifikapo juni 2019 22,973,000 

 

  JUMLA HOSPITALI YA WILAYA 91,490,400 

16 

Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha ulipaji wa bili za maji, umeme, 
posta na simu ifikapo juni 2019 4,300,800 

17 

Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi 
katika maeneo ya kazi ifikapo juni 2019 14,076,000 

18 
Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha maslahi ya watumishi ifikapo 

Juni 2019 40,073,000 
19 Kuboresha mazingira ya kazi Kutoa zawadi za motisha kwa  watumishi 543,800 
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ifikapo Juni 2019 

 20 
Kuboresha mazingira ya kazi Kulipia gharama za mazishi ifikapo juni 

2019 2,000,000 

 
  JUMLA VITUO VYA AFYA 60,993,600 

21 

Kuboresha huduma za afya za 
baba mama na mtoto 

Kuwezesha upatikanaji wa  mafuta ya 
kiliniki ya mkoba lita 2000 ifikapo Juni 2019 3,004,800 

22 
Kuboresha utoaji wa huduma Kuwezesha upelekaji wa taarifa kila robo 

wilayani ifikapo juni 2019 2,930,700 

23 
Kuboresha mazingira ya kazi Kuwezesha manunuzi ya  samani ya ofisi 

ifikapo juni 2019 2,382,000 

24 Kuboresha Afya za watumishi  
Kulipia gharama za matibabu ifikapo juni 
2019 6,148,000 

25 
Motisha na maslahi ya 
watumishi 

Kuwezesha maslahi ya watumishi ifikapo 
Juni 2019 25,624,950 

 26 
Motisha na maslahi ya 
watumishi 

Kulipia posho ya kujikimu waajiriwa wapya 
ifikapo juni 2019 7,500,000 

 27 
Motisha na maslahi ya 
watumishi 

Kulipia gharama za mazishi ifikapo juni 
2019 2,500,000 

 28 
Motisha na maslahi ya 
watumishi 

Kununua sare za watumishi 200 ifikapo juni 
2019 26,151,550 

 
  JUMLA ZAHANATI 76,242,000 

29 Kuboresha mazingira ya kazi 
Kuwezesha ukamilishaji wa zahanati ya 
Kwimwa ifikapo juni 2019 15,248,400 

    JUMLA JAMII 15,248,400 

    JUMLA KUU 304,968,000 

 

Mchanganuo: 

Kasma Maelezo Makisio ya 

mwaka 2018/2019 

5010 Huduma za Afya   

210301 Kulipa gharama za likizo kwa watumishi wa idara ya afya 12,600,000 

210314 Kulipa Posho ya vikao 14,000,000 

210315 Kulipa Posho ya kujikimu  17,308,000 

210317 Posho ya On call kwa madaktari 12,000,000 

210319 Kulipia gharama za Matibabu  2,000,000 

210327 Kununua Sare za watumishi wa idara ya afya  12,800,000 

220101 Kununua Vifaa vya Ofisi 12,200,000 

220109 Kutoa photocopy na kuprinti 2,400,000 

220201 Kulipia bili za Umeme kwa mwaka mzima 12,000,000 

220202 Kulipia bili za Maji kwa mwaka mzima 4,000,000 

220810 Kugharamia Nauli za safari  320,000 

221005 Posho (per diem) 20,700,000 

221202 Ghrama za posta 240,000 

221404 Chakula na viburudisho 12,120,000 
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Naomba Kuwasilisha, 
 
 

E. L. Mwaiteleke, 
MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

MISUNGWI 

229920 Kugharamia Mazishi 2,004,500 

230706 Matengenezo madogomadogo 3,200,000 

270240 Maadhimisho ya Sikukuu za kitaifa 1,000,000 

220302 Ununuzi wa Diesel 11,391,500 

220807 Viandikishi 200,000 

  Jumla huduma za afya   152,484,000 

5011 Afya Kinga   

410212 Ukamilishaji wa jengo la zahanati ya kwimwa  15,248,400 

 Jumla kinga  15,248,400’ 

5012 Vituo vya afya   

210301 Kulipa gharama za likizo kwa watumishi 13,000,000 

210314 Gharama za Posho ya vikao 7,832,100 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya Ofisi 12,000,000 

220101 Ununuzi wa Vifaa vya usafi 7,057,000 

221005 Gharama za Posho (per diem) 13,300,000 

221404 Chakula na viburudisho 1,600,000 

420101 Ununuzi wa Mafuta  4,200,000 

229920 Kugharamia Mazishi 2,004,500 
 Jumla vituo vya afya  60,993,600’ 

5013 Zahanati   

210301 Kulipa gharama za likizo kwa watumishi 10,500,000 

210314 Posho ya vikao 7,000,000 

210319 Kugharamia Matibabu kwa Watumishi  1,500,000 

210327 Ununuzi wa Sare za watumishi wa idara ya afya  17,825,500 

221005 Posho (per diem) 9,000,000 

221404 Chakula na viburudisho 7,600,000 

229920 Gharama za Mazishi 6,621,250 

420101 Ununuzi wa Mafuta  4,887,250 

210315 Kulipa Posho ya kujikimu  8,308,000 

229920 Kugharamia Mazishi 3,000,000 

 Jumla zahanati 76,242,000 76,242,000 

 Jumla kuu  OC 304,968,000 


